• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.5.x (Core 29020) Black - Manila 2.5.20212114.0 [02-05-2011]

chocutduoi

Các bác cho em hỏi: Em đang dùng con HD1 va cài đặt bản ROM WM6.5.x (Core 29020) Black - Manila 2.5.20212114.0 [02-05-2011] nhưng Data Connections cứ tự động bật, em tắt nó lại tự động bật lại. Các bác làm ơn chỉ em làm sao để nó không tự động bật Data Connections nữa. Thanks
P/s: Em tìm nhưng không thấy nên đành hỏi ở đây. Có gì mong cac Mod thông cảm

Các bác cho em hỏi: Em đang dùng con HD1 va cài đặt bản ROM WM6.5.x (Core 29020) Black - Manila 2.5.20212114.0 [02-05-2011] nhưng Data Connections cứ tự động bật, em tắt nó lại tự động bật lại. Các bác làm ơn chỉ em làm sao để nó không tự động bật Data Connections nữa. Thanks
P/s: Em tìm nhưng không thấy nên đành hỏi ở đây. Có gì mong cac Mod thông cảm
Bạn vào CommManager để tắt nó đi nhé...

chocutduoi

Bạn vào CommManager để tắt nó đi nhé...

Em đã vào tắt rồi nhưng khoảng 30s thì nó lại tự động bật Data Connections lên, không hiểu là chương trình hay ứng dụng nào đang chạy mà fải kết nối GPRS vì em vào Task Manage xem thì không thấy App nào đang chạy cả

b0n_b0n2010

cac a oi cho e hoi ban cap nhat ngay 2-5 sao nut volum lai la nut len xuong vay.hic ,cac a giup e voi.
(may tinh e bi loi k viet dc co dau, mong cac a thong cam cho e)

trandung80tvd

bạn kiểm tra lại, máy tớ cài bản này không bị lỗi như bạn đâu.
cac a oi cho e hoi ban cap nhat ngay 2-5 sao nut volum lai la nut len xuong vay.hic ,cac a giup e voi.
(may tinh e bi loi k viet dc co dau, mong cac a thong cam cho e)

phamphuongduy

anh oi chua co Ban Rom HD1 moi a

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

phamphuongduy

vậy hả anh.em đang dung ban (core v29020)bản mới nhất dùng có ổn không anh.chán qua Không có bản mới Để Up Rom.

ducbinhtn

Lâu lâu rùi chẳng thấy bác AnhPheCT ra bản rôm mới nào để trải nghiệm nhỉ, nhưng dù sao bản gần nhất cũng rất ổn định,

Mummy_Nguyen

Em đọc 1 lèo 26 trang .... quá đã. Cảm ơn bác @AnhPheCT rất nhiều.
Em cũng đang tập tành UpRom cho con HD1, em xài HD1 đã lâu mà nhát tay quá ko dám làm. Giờ thì ..... thực hành thôi.
Thank' các bác!

TuanCao

có ai cho em xin cái HardSPL 1.56 với, link down die rồi. Với sẵn tiện cho em hỏi tí luôn là: cái HD1 của em đang dùng wm6.1, giờ em muốn úp lên bản v290200 của AnhPheCT thì up cái HardSPL 1.56 hay là up cái SPL 1.14 vậy?

TuanCao

Em up xong bản v290200 của bác AnhPheCT rồi, nhưng sao em cài hình nền không được vậy các bác ơi?

haidaicayk

Em up xong bản v290200 của bác AnhPheCT rồi, nhưng sao em cài hình nền không được vậy các bác ơi?

Thường có 2 khả năng là Rom lỗi do tác giả bản Rom hoặc do bạn cài đặt không đúng quy trình. Bạn Hardreset thử lại, hoặc up Rom lại. Nếu vẫn không được thì tim bản Rom khác thôi.:D