• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6 CHO ATOM/ATOM PURE (CE OS 5.2.1933 Build 18533.0.7.0 PV)

Sonblack

Super V.I.P
Có pass khi DL đó bạn, đọc kỹ lại là download đựoc thôi.

Mình đã up được rồi, bản này nhìn đẹp mà chạy cũng nhẹ lắm, nhưng không hiểu sao thỉnh thoảng nó cứ cà giựt mới lạ, khi có tin nhắn đến thì nó kêu nhạc giật giật như là máy đang chạy nặng lắm ấy, không hiẻu sao nữa pó tay luôn.:-??

Đơn giản là set tiếng chuông cho nó cà giựt lạ tai khỏi lo không hay không biết khi có tin nhắn đó mà. Bạn vẫn có thể thay đổi chuông báo tin nhắn mà.

Nó cà giựt thế nào bạn, nói ra để còn khắc phục. Không thì ROM nó cũng úp úp mở mở thì toi. :D

vandinhle

Chào Bạn Sonblack,mình đã up Rom WM6 chạy tốt,nhưng chỉ có 1 điều là chạy software TomTom 6.200-8320 (GPS)thì quá chậm khong chấp nhận được.Không biết TomTom có hổ trợ chơ WM6 hay không? nếu có mong bạn giúp đỡ hoặc có chương trình nào giống TTom chỉ dùm .Cám ơn

Sonblack

Super V.I.P
Chào Bạn Sonblack,mình đã up Rom WM6 chạy tốt,nhưng chỉ có 1 điều là chạy software TomTom 6.200-8320 (GPS)thì quá chậm khong chấp nhận được.Không biết TomTom có hổ trợ chơ WM6 hay không? nếu có mong bạn giúp đỡ hoặc có chương trình nào giống TTom chỉ dùm .Cám ơn

Bạn qua khu vực SOFT CHO PPC mà tìm ở đó.
Mình làm ROM, chỉ cần những thứ cơ bản thui bạn ạ.
Qua khu vực đó hỏi sẽ có người trả lời bạn thui mà!

Coaxecva

Thế này. Thỉng thoảng ( không phải tất cả các tin nhắn) có tin nhắn đến thì màn hình sáng lên. khoảng 3s sau thi máy đổ chuông, nhưng chỉ kêu được một lát thì dừng rồi lại kêu tiếp như là vấp đĩa ấy :(. Và thỉng thoảng khi vào setting thì bị đứng máy :-/, không biết là do mình dùng hay sao nữa, nhưng từ khi up bản room này vào chưa cài thêm một soft nào cả, vì cái gì cần thì có hết rồi =D>. Chỉ thắc mắc cái vụ nhạc chuông thôi, nhạc chuông mình nén bình thường, khi mở cũng bình thường, chỉ bị vấp khi máy đổ chuông tin nhắn thôi.

meoden07

em mới xài con atom em đã down PDAVIET ROM WM6 CHO
ATOM/ATOM PURE
(CE OS 5.2.1933 Build 18533.0.7.0 PV)
của bác Sonblack nhưng khi em chọn đuôi .exe để cài đặt thì nó chỉ lên dòng:Checking the ìnormation on your device.... (rồi đứng yên luôn em đợi khoảng 30p cũng vậy) nhờ các huynh chỉ giáo gấp nha

PhamNhatThanh

em mới xài con atom em đã down PDAVIET ROM WM6 CHO
ATOM/ATOM PURE
(CE OS 5.2.1933 Build 18533.0.7.0 PV)
của bác Sonblack nhưng khi em chọn đuôi .exe để cài đặt thì nó chỉ lên dòng:Checking the ìnormation on your device.... (rồi đứng yên luôn em đợi khoảng 30p cũng vậy) nhờ các huynh chỉ giáo gấp nha
Chương trình ActiveSync của Bạn có kết nói được với PPC chưa?Bạn nên kiểm tra lại Microsoft ActiveSync

meoden07

rồi bác ơi em sync bình thường mà.em chưa lần nào up hết xin chỉ giáo nha huynh

Thoai_DakMil

Super V.I.P
rồi bác ơi em sync bình thường mà.em chưa lần nào up hết xin chỉ giáo nha huynh

meoden07 đọc kỹ hd ở đây: Theo mình có thể bạn chưa chép tất cả các file trong file nén vào C:\Windows\Temp trên máy tính rồi chạy file .exe

meoden07

em đã up thanh công. nhưng bản này em không bật bluetooth và hồng ngoại được sao kỳ vậy có huynh nào giống mình không. Trả lời gấp nha chắc up lại WM05 quá.

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
sao e up ko dc may bac ai, nhin dep qua.cong cu up rom la gi vay,may co can dua ve boot ko,

Quay về bài đầu tiên mà đọc hướng dẫn uprom dưới chữ DOWNLOAD. Bạn không đọc kỹ đó thôi.
Lần sau phải gõ tiếng Việt trong diễn đàn nhé!
Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
em đã up thanh công. nhưng bản này em không bật bluetooth và hồng ngoại được sao kỳ vậy có huynh nào giống mình không. Trả lời gấp nha chắc up lại WM05 quá.

Lỗi bạn nói là có thật! Mình sẽ khắc phục trong bản ROM tiếp theo!

meoden07

có ai giống mình không bluetooth và hồng ngoại đều không sử dụng được. Xài PDA mà không sử dụng được giống cùi bắp quá. Chắc up lại bản gốc wé. Bản này công nhận nhìn đẹp và rất pro. dầu gì cũng cám ơn anh Sonblack, anh mà fix lỗi đó nữa là OK đó anh,em đang đợi bản khác của anh đó

Chỉnh sửa cuối:
T

trungquanbds29

Guest
các bác ơi, mình nghĩ nếu các bác có lòng share với mọi người các bản ROM thì share ở các link mà mọi người đều tải được. chứ kiểu này thì những người a-ma-tơ như mình muốn tìm hiểu đành pótay như vậy thì làm sao phát triển được. mong các bác nghĩ lại...mình không thể nào download được cái bản ROMCE OS 5.2.1933 Build 18533.0.7.0 PV. các bác giúp với..
các ơn các bác

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
các bác ơi, mình nghĩ nếu các bác có lòng share với mọi người các bản ROM thì share ở các link mà mọi người đều tải được. chứ kiểu này thì những người a-ma-tơ như mình muốn tìm hiểu đành pótay như vậy thì làm sao phát triển được. mong các bác nghĩ lại...mình không thể nào download được cái bản ROMCE OS 5.2.1933 Build 18533.0.7.0 PV. các bác giúp với..
các ơn các bác

Cám ơn bạn đã quan tâm đến bản ROM. Bạn vui lòng quay lại bài đầu tiên giới thiệu ROM của mình để đọc kỹ các hướng dẫn download.
Tuy nhiên, mình phá lệ, trả lời ngay tại đây một lần:
Để download, bạn nhấn vào chữ DOWNLOAD màu đỏ. Một hộp thoại hiện ra yêu cầu bạn nhập Username và Password, tại đây, bạn nhập Username là PDAVIET và Password là pdaviet rồi click OK để download.
Trong trường hợp bạn không download được có thể do trình duyệt của bạn đó.
Còn nếu tải được thì bạn giải nén file ROM với password cũng là pdaviet và chép tất cả vào thư mục C:\Windows\Temp rồi chạy file exe để uprom.
Theo mình, mọi thứ đều bình thường và mọi người vẫn download ngon lành đấy chứ.
Mình e rằng, bạn không đọc kỹ bài viết giới thiệu ROM mà thôi.
Hy vọng bạn sẽ download thành công.
Chúc vui!

T

trungquanbds29

Guest
Cám ơn bạn đã quan tâm đến bản ROM. Bạn vui lòng quay lại bài đầu tiên giới thiệu ROM của mình để đọc kỹ các hướng dẫn download.
Tuy nhiên, mình phá lệ, trả lời ngay tại đây một lần:
Để download, bạn nhấn vào chữ DOWNLOAD màu đỏ. Một hộp thoại hiện ra yêu cầu bạn nhập Username và Password, tại đây, bạn nhập Username là PDAVIET và Password là pdaviet rồi click OK để download.
Trong trường hợp bạn không download được có thể do trình duyệt của bạn đó.
Còn nếu tải được thì bạn giải nén file ROM với password cũng là pdaviet và chép tất cả vào thư mục C:\Windows\Temp rồi chạy file exe để uprom.
Theo mình, mọi thứ đều bình thường và mọi người vẫn download ngon lành đấy chứ.
Mình e rằng, bạn không đọc kỹ bài viết giới thiệu ROM mà thôi.
Hy vọng bạn sẽ download thành công.
Chúc vui!
Cám ơn bác sonblack rất nhiều, mình đã kiểm tra kỹ rồi cuối cùng mình cài lại IE7 thì download được rồi, trước khi vào diễn đàn mình cũng đã đọc khá kỹ các hướng dẫn để không làm phiền mọi người. tuy nhiên mình lại không nghĩ đến trường hợp IE của mình bị lỗi...

Một lần nữa thành thật cám ơn bác sonblack...cám ơn các thành viên PDAVIET.

Last edited by a moderator:

Coaxecva

Hôm nay ngồi nghịch linh tinh thì tự nhiên thấy một lỗi nghiêm trọng, không thể nào bật được bluetooth. Khi dùng bản room cũ thì vẫn dùng bluetooth tốt không có vấn đề gì. Mong bác Sơn xem lại.

P/s: Hì. đọc lại thấy có ở trên rồi, nhưng không xóa được bài. Em thấy hồng ngoại vẫn dùng được trong khi dùng các soft điều khiển tivi