• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6 CHO ATOM/ATOM PURE (CE OS 5.2.1933 Build 18533.0.7.0 PV)

hien1982

uí trời các bác ơi bản của anh sơn ngon lắm chứ,lúc đầu mình cũng giống như các bác ko bật được bluetooth,hồng ngoại nhưng hard reset vài lần là hết bị tình trạng đó ah,giờ thì mình dùng rất ổn định,pin có hao 1 tí nhưng tốt hơn wm05 nhiều các bác à,thanks anh Sơn nhiều nhé,rất mai là anh Sơn tư vấn lúc chat với anh,nếu ko mình đã úp lại rom khác rồi,các bác hãy từ từ thưởng thức nhé!!!

hitman2007

Ai biết trả lời giúp em với!
Mấy hôm trước, em thấy anh Sonblack có một bài về bản Rom 6.1 này cho Atom Exec.
Hôm nay lại không thấy nữa. Vậy là sao ạ?

tuan002282

cái này không cài gprs tự động cho viettel được chỉ cài tự động cho vina với mobi thôi, buồn ghê.

tuan002282

sao mình up xong thấy storage còn có 43.28mb; program còn có 52.40.:O:-/:-?
mấy bác giúp dùm em với.

Sonblack

Super V.I.P
Ai biết trả lời giúp em với!
Mấy hôm trước, em thấy anh Sonblack có một bài về bản Rom 6.1 này cho Atom Exec.
Hôm nay lại không thấy nữa. Vậy là sao ạ?

Bạn chờ thêm ít hôm nữa nhé! Sẽ có mọi thứ trở lại cho bạn.
Cám ơn bạn đã quan tâm đến ROM của Sonblack!!!

Medkid

sao mình up xong thấy storage còn có 43.28mb; program còn có 52.40.:O:-/:-?
mấy bác giúp dùm em với.

Vậy chứ bạn muốn bao nhiêu ? Máy bạn dùng là máy gì Atom ? hay Atom exec ? Có up nhầm Rom Atom vào Atom Exec ko ?

Đây là bản Rom dành cho Atom và Atom pure, bạn phải đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng chứ.

tuan002282

Vậy chứ bạn muốn bao nhiêu ? Máy bạn dùng là máy gì Atom ? hay Atom exec ? Có up nhầm Rom Atom vào Atom Exec ko ?

Đây là bản Rom dành cho Atom và Atom pure, bạn phải đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng chứ.

mình úp bản rom Atom trong thread này vào Atom thường. Nhưng trước đó có người úp rồi nhưng sao không hiểu sao storge và program còn 1/2 nửa vậy ta? không hiểu?

BraDo

Bạn chờ thêm ít hôm nữa nhé! Sẽ có mọi thứ trở lại cho bạn.
Cám ơn bạn đã quan tâm đến ROM của Sonblack!!!

Trong lúc chờ đợi, bạn post lại 1 số hình ảnh cho AE chiêm ngưỡng có đc ko?

Zeno22

hic. vừa up rom của bác sonblack về, chạy ngay ra quán cafe để update thời tiết thì mới hay không những không bật được bt mà còn ko bật được wifi nữa à. bác fix giùm em với. cái rom của bác em kết quá. thank bác trứoc

Sonblack

Super V.I.P
hic. vừa up rom của bác sonblack về, chạy ngay ra quán cafe để update thời tiết thì mới hay không những không bật được bt mà còn ko bật được wifi nữa à. bác fix giùm em với. cái rom của bác em kết quá. thank bác trứoc

HardReset thử vài lần đi bạn!

hitman2007

Ok! Bác thông cảm,chỉ tại em sốt ruột quá nên......hihi
Em cứ thanks bác trước!

Nguyenson318

Chào anh Sonblack, mấy hôm trước thấy anh giới thiệu Bản ROM 6.1 build 19716 cho ATOM nhưng hôm nay tìm chẳng thấy đâu??? Anh giúp tìm lại link để down vì chưa dùng bản ROM nào của anh, Thanks

LINHTHSM

Đã sửa được lối BT cho bản này chưa bác??? em thích bản này quá, mỗi tội không sử dụng được BT

LINHTHSM

Hi Sonblack,

Mình up Rom của bạn, chương trình chạy rất nhanh nhưng có một số lỗi như sau:

1.BT ko bật lên được
2.Wi-fi kết nối được nhưng khi vao IE thì báo không tìm thấy page

Rất mong bạn có những Version tiếp theo để sửa những lỗi này. Mình thấy bản này chạy ổn định nhất trong những bản mà mình đã thử

Regard,

thanthan

chào các bác!
hiện tại 4r chúng ta có tới 3 bản ROM cho Atom (1 bản của bác Sonblack còn 2 bản ROM của bác Medkid) => do vụ này em không rành nên em không biết bản Rom nào ổn định và ít lỗi nhất? nhờ các bác tư vấn giùm cho đỡ mất công up.. cảm ơn rất nhiều!

thanhoc

Mình đã Up ROM rồi! Tuyệt lắm! =D> Cảm ơn bạn Sonblack nhiều. :D HDH chạy rất mượt, nhanh hẳn vì đã tăng được Ext ROM. Khi nào sửa lỗi BT thì Up cho ae cùng thưởng thức nhé! ;;)

vandinhle

Chào anh Sonblack, mấy hôm trước thấy anh giới thiệu Bản ROM 6.1 build 19716 cho ATOM nhưng hôm nay tìm chẳng thấy đâu??? Anh giúp tìm lại link để down vì chưa dùng bản ROM nào của anh, Thanks
Theo yêu cầu của bạn mỉnh post lên. PDAVIET WM6.1 by Sonblack .Bạn vào đây nhé : http://www.mediafire.com/?6jty30zli1b
Nhớ click " Thanks " nhé .Password is " pdaviet"

vandinhle

Trong lúc chờ đợi, bạn post lại 1 số hình ảnh cho AE chiêm ngưỡng có đc ko?
Đây là 1 số hình ảnh PDAVIET WM6.1 by Sonblack .Nhớ click " Thanks " .Mình đã post webside rồi bạn tìm down về thử nhé

Chỉnh sửa cuối: