• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET TF2 BLACK WM6 ROM OS 5.2.1938 (Build 18538.0.7.0.PV.SB)

Status
Không mở trả lời sau này.

drakkard

SonBlack

thanks, about ExtROM...
When you say other problem are normal, that mean I will not be able to do an ActiveSync with my Computer ?
It's same problem with Internet Connection on GPRS ?

drakkard

I forgot one thing,

When I put my PDA on the craddle for recharge, it's stay blocked I need to reset it.

Sonblack

Super V.I.P
Once again, I want to say that the availabe functions of this ROM are OK. Everything is OK in my PPC (O2 XDAII).
So I want you to check everything in your PPC and hard reset again after performing ExtROM on your Storage Card.

boi7loves

bạn ơi, sao mình upRom xong, không có conect đc với MS ActiveSync vậy? có cần phải tắt mục gì không bạn? hic. cám ơn bạn nhiều nha, bản ROM này thấy hình ảnh rất bắt mắt

như bạn nói ở trên, hard reset sau khi đã cài xong những thứ trong ExtRom, nhưng mà mình ko có nối kết đc với PC nên ko có làm đc.

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
bạn ơi, sao mình upRom xong, không có conect đc với MS ActiveSync vậy? có cần phải tắt mục gì không bạn? hic. cám ơn bạn nhiều nha, bản ROM này thấy hình ảnh rất bắt mắt

như bạn nói ở trên, hard reset sau khi đã cài xong những thứ trong ExtRom, nhưng mà mình ko có nối kết đc với PC nên ko có làm đc.

Nếu đã uprom xong và làm theo đúng các hướng dẫn thì là xong òi đó.
Bạn kiểm tra cáp nối xem. Và nhớ phải dùng Active Sync 4.5 Final nhé!
Vui lòng mô tả chi tiết lỗi bạn gặp phải hoặc ra Yahoo add nick mình vào ta nói chuyện sẽ dễ hơn!

boi7loves

@ anh Sonblack: hic, em làm đc rồi. chỉ tại cái thằng Window Firewall, em tắt nó là được rồi. khi nãy giờ không biết, up nguyên cả 3, 4 bản Rom khác nhau, chán thiệt. cám ơn anh nhiều nha, bản này trông rất pro, em đang up lại. hic hic

cuối cùng cũng xong

nhưng cho em hỏi một số vấn đề được không vậy anh?

vấn đề chủ yếu đó là vuốt màn hình. hic

Trong tab General:
em tích chọn Enable FTouchFLO
Phần Disable scrolling fearture ko chọn (chọn rồi mà vẫn không có vuốt được)
Timeout: 50 (mặc định là 100 nhưng vẫn ko đc)
Gesture waiting delay: 500 (mặc định là 10 000 nhưng vẫn không được)
còn mấy tab khác em không có đụng vào
và em vuốt rất nhẹ, nhẹ như lần đầu tiên động phòng hoa chúc vậy đó anh, mà nó vẫn... trơ. hic. anh có thể chỉ em làm sao không? (em đã đọc từ trang 1 cho đến trang này luôn, làm cách nào nó cũng không có vuốt đc)

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
@ anh Sonblack: hic, em làm đc rồi. chỉ tại cái thằng Window Firewall, em tắt nó là được rồi. khi nãy giờ không biết, up nguyên cả 3, 4 bản Rom khác nhau, chán thiệt. cám ơn anh nhiều nha, bản này trông rất pro, em đang up lại. hic hic

cuối cùng cũng xong

nhưng cho em hỏi một số vấn đề được không vậy anh?

vấn đề chủ yếu đó là vuốt màn hình. hic

Trong tab General:
em tích chọn Enable FTouchFLO
Phần Disable scrolling fearture ko chọn (chọn rồi mà vẫn không có vuốt được)
Timeout: 50 (mặc định là 100 nhưng vẫn ko đc)
Gesture waiting delay: 500 (mặc định là 10 000 nhưng vẫn không được)
còn mấy tab khác em không có đụng vào
và em vuốt rất nhẹ, nhẹ như lần đầu tiên động phòng hoa chúc vậy đó anh, mà nó vẫn... trơ. hic. anh có thể chỉ em làm sao không? (em đã đọc từ trang 1 cho đến trang này luôn, làm cách nào nó cũng không có vuốt đc)

Tốt nhất không chỉnh các thông số ấy!
Vuốt nhẹ từ dưới lên ngay giữa là ok mà.

thienlam

bác Sơn ơi giúp em với. em up rom xong dùng bình thường hôm trước hôm sau mất chức năng phone. bây giờ không có sóng.không thực hiện gọi đi và nhận cuộc gọi được.các thứ khác vẫn bình thường. bác giúp em với

Sonblack

Super V.I.P
bác Sơn ơi giúp em với. em up rom xong dùng bình thường hôm trước hôm sau mất chức năng phone. bây giờ không có sóng.không thực hiện gọi đi và nhận cuộc gọi được.các thứ khác vẫn bình thường. bác giúp em với

HardReset lại đi bạn. Vẫn không được thì up rom radio 1.08 thử coi.
Mọi người vẫn dùng bình thường đấy!
Chúc vui!

thienlam

thank

HardReset lại đi bạn. Vẫn không được thì up rom radio 1.08 thử coi.
Mọi người vẫn dùng bình thường đấy!
Chúc vui!

em phải up lại một lần nữa mới được.
có lẽ phần cứng của em có vấn đề rồi.
a mà bác cho em hỏi luôn rom mới này camera không hiển thị được toàn màn hình a.

blackboy82

Bác SonBlack ơi,e sài rom này đc mẫy hôm rồi,nhưng bi h lạ lắm bác ạh, có ai gọi đến đầu dây bên kia đổ phải 3-4 chuông rùi bên em mới đổ bác ạh...bị làm sao bác nhỉ?

Sonblack

Super V.I.P
Bác SonBlack ơi,e sài rom này đc mẫy hôm rồi,nhưng bi h lạ lắm bác ạh, có ai gọi đến đầu dây bên kia đổ phải 3-4 chuông rùi bên em mới đổ bác ạh...bị làm sao bác nhỉ?

Tắt HTC Home đi bạn nhé! Nguyên nhân từ đấy đó!

Status
Không mở trả lời sau này.