• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET TF2 BLACK WM6 ROM OS 5.2.1938 (Build 18538.0.7.0.PV.SB)

Status
Không mở trả lời sau này.

tc_7504

Mình thấy các bản ROM mới của himalaya đều có biểu tượng Wifi nhưng mà dòng này làm gì sài được, không biết tác giả có dụng ý gì không nữa ?

Sonblack

Super V.I.P
Mình thấy các bản ROM mới của himalaya đều có biểu tượng Wifi nhưng mà dòng này làm gì sài được, không biết tác giả có dụng ý gì không nữa ?

Không có dụng ý gì ở đây hết!

mavericks

ý bác là dụng ý gì vậy, nếu mua card Wifi, ko có cái đó, chạy = liềm teen, bác nên ủng hộ người làm ROM chứ đừng đi vào chi tiết nhỏ nhặt vậy :|

hoaihaiduong

bác sonbloack cống hiến cho như vậy mà bạn nói vậy là sao " dụng ý " j nhỉ ko có bác thì sao mình chạy ngon lành con pda già nua ngon thế đúng ko đừng vào quá sâu nhỏ nhặt vậy nếu mua card wifi thì biết tác dụng ngay ah2

tc_7504

mình không nói bác Sonblack, ý mình là tác giả bản ROM ấy, chứ chỉnh sửa như bác Sonblack thì quá Ok rồi.

ndhung70

Hoan hô sonblack,tôi đang up thử,rất nóng lòng muốn biết những cái mới ở bản ROM này,thật thú vị khi con O22 của tôi luôn được khoác bộ áo mới.Chúc bạn luôn vui vẻ nhé.

miepmieper

perfect ROM. Links are down.

Rom is super. but it can't be downloaded because the domainlinks are blocked somehow. Is there an alternative?

miep

Thanhxau

Để download từ host với link trên, bạn dùng:
Username: PDAVIET (Viết hoa toàn bộ)
Password: pdaviet (viết thường toàn bộ)

Down về và giải nén với pass: pdaviet (chữ thường).

Đã hướng dẫn trên bài giới thiệu ROM mà chẳng chịu đọc gì hết (ngay dưới chữ Link tải ROM và ExtROM). Chán thật!

sonblack

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
Mình đã trả lời ngay trong bài của bạn về yêu cầu hướng dẫn download của bạn. Xin lỗi Thanhxau nhé

drakkard

Hello Sonblack,
just upgrade my qtek 2020 with your rom, one problem it stay blocked on bootscreen. Any Idea ?
Happy new year

Sonblack

Super V.I.P
Hello Sonblack,
just upgrade my qtek 2020 with your rom, one problem it stay blocked on bootscreen. Any Idea ?
Happy new year

Thank you so much for your question!
Please hard reset and try, I think everything is ok because any member here don't say that. Unfortunately, I don't have Qtek 2020 for testing in advance!
Please give me to know detail information about the problem.
Finally, thank you for your interest to my rom.

fly2u

Sonblack this rom is best of all with my Dopod696.
The WM6 ROM CE OS 5.2.1948 (Build 18548.0.7.2 PV) cho Himalaya have often dead lock in my device,1948 rom the new icon is very nice!
But the problem I switch back to the TF2!
THX for you hard work
HAPPY NEW YEAR!!!

drakkard

Hello Sonblack,
I have tryed hard reset but nothing change stayed on boot screen.
I have the 1.18 radio and 1.06 boot Loader. Any idea ?
Thank for your work

fly2u

Hello Sonblack,
I have tryed hard reset but nothing change stayed on boot screen.
I have the 1.18 radio and 1.06 boot Loader. Any idea ?
Thank for your work

Hi,I think you flash the rom incorrectness, you can try to flash the rom over again.

drakkard

Hello SonBlack,

I have solved my problem (I forgot to unlock extROM).
Now still have a problem, USB connection doesn't work.
Any idea ?

Sonblack

Super V.I.P
To drakkard!!!

Hello SonBlack,

I have solved my problem (I forgot to unlock extROM).
Now still have a problem, USB connection doesn't work.
Any idea ?

So sorry for unconvenience!
You can uncompress the ExtROM with password: pdaviet
After that, you make the folder ExtROM on Storage Card and then you copy the files inside to ExtROM.
Finally, hard reset PPC.
The other problems are normal. Please check everything again!
Thank you!

Status
Không mở trả lời sau này.