• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET WM6 ROM CE OS 5.2.1933 (Build 18533.0.7.0 PV) cho HTC Himalaya

Status
Không mở trả lời sau này.
P

phamdinhdung

Guest
Các bạn thân mến,

Cám ơn sự quan tâm đến bản ROM mới cho HIMA của các bạn.
Với cái link đã cung cấp ở trên, các bạn hoàn toàn có thể download thoải mái ROM này (lưu ý rằng dùng FlashGet sẽ nhanh hơn). Bằng không các bạn vẫn có thể sử dụng trình duyệt web của mình để tải.
Không có vấn đề gì với cái link đâu.
Thân chào!
em dùng cả flashget lẫn idm tải về khi chạy đều có lỗi báo là:" this application has failed to start because RAPI.dll was not found. re-installing the application may fix this problem.nhưng mà em thử chạy lại không được.down lại chạy cũng không được.lỗi này là sao hả anh.

Sonblack

Super V.I.P
em dùng cả flashget lẫn idm tải về khi chạy đều có lỗi báo là:" this application has failed to start because RAPI.dll was not found. re-installing the application may fix this problem.nhưng mà em thử chạy lại không được.down lại chạy cũng không được.lỗi này là sao hả anh.

Về file trên host thì không có gì đâu bạn. Mọi người vẫn tải và dùng đó chứ. Có thể do trình download hoặc kẹt mạng vào thời điểm bạn tải thôi. Mình kiểm tra link rồi, chẳng có gì đâu.

ndhung70

Không biết có ai gặp lỗi như tôi không,bluetooth không thể nhìn thấy máy khác,và ngược lại không ai nhìn thấy mình,không biết có phải do lỗi chỉ riêng máy tôi hay tại bản ROM...

ndhung70

Tôi đã setting đầy đủ những yêu cầu khi sử dụng chức năng Bluetooth,nhưng vẫn không được...chắc do lỗi bản ROM rồi

mavericks

Tôi đã setting đầy đủ những yêu cầu khi sử dụng chức năng Bluetooth,nhưng vẫn không được...chắc do lỗi bản ROM rồi

bản Rom cũ bác dùng có Bluetooth đc ko?, anh em dùng bản mới này đều bình thường mà.

ndhung70

Xin cảm ơn các bạn đã chia sẻ,rất tiếc không còn bản cũ,vì vừa cài lại window...Tôi rất cần Bluetooth vì hay sync PPC với PC qua cổng BT,đành phải quay lại điểm xuất phát vậy.

thanhlnt

Máy của mình cũng bị tình trạng y chang như bro ndhung70. Lúc trước dùng bản rom 6.0 của helmi thì ko có vấn đề gì nhưng từ khi mình up bản rom này (theo tinh thần người việt xài hàng việt mà :D) thì bị vấn đề với blue tooth. Mong rằng bro sonblack test lại dùm. Thx !

scorpions8784

nhưng sao em cài lên rồi, nhưng mỗi lần tắt nguồn đi thì toàn fải divice locked...như thế rất khó chịu ... làm thế nào bây giờ bác ơi .......

ndhung70

He,sau một ngày dùng thử bản ROM PDAVIET TF2 BLACK WM6 ROM OS 5.2.1938 (Build 18538.0.7.0.PV.SB) máy tớ chạy siêu chậm,tốn pin ngoài sức tưởng tượng(pin xịn theo máy)thỉng thoảng vô cớ softreset...Tớ quay lại bản này PDAVIET WM6 ROM CE OS 5.2.1933 (Build 18533.0.7.0 PV) đã config được bluetooth để có thể sync với PC,hi,đang nghe nhạc online...Thank to toàn thể các Pro đã nhiệt tình chia sẻ kinh nghiệm với một người newbie như tớ!

mavericks

sao bác ko dùng bản 5.2.1938 93mb programs ý :D chạy bốc lắm và cũng ko tốn pin :D

phuoc_ky

Bác SonBlack xem lại đường link giúp e với, e lick vô đường link thi lại ra 1 trang web khác, e ko tải được, bác giúp e với, cám ơn bác nhiều!

Sonblack

Super V.I.P
Bác SonBlack xem lại đường link giúp e với, e lick vô đường link thi lại ra 1 trang web khác, e ko tải được, bác giúp e với, cám ơn bác nhiều!

Link tốt rồi đó bạn. Bạn vào trang đầu mà download theo hướng dẫn tại đó nhé!
Chúc vui!

vanbon

vb-rom hima06

mình đang dùng bản rom này của sonback,mình thấy khá ổn định.nhưng điều mà mình quan trọng nhất là giao diện...!minh thấy ở wm05 có biểu tượng báo sms va missed call phóng to trên màn hình rất đẹp.vì vậy mình muốn có biểu tượng đó ở wm06 có được ko?mình phải cài soft j hay phải chỉnh xửa gì trong rom ko xin hãy hướng dẫn giúp mình nha....thank!

bongbin2218

sau khi xài thử 1 tuần em có 1 số ý kiến sau:
- Hơi bị hao pin ( đây là điều mà bác SonBlack đã nói)
- Các ứng dụng chạy mượt, nhưng không hiểu sao nhiều lúc cột sóng bỗng dưng mất tiêu ( nhà em gần cột sóng của Viettel, em xài Viettel). Đã up radio mới nhất bản 1.18

Mong bác Sonblack cho ý kiến.

hieutt123

em xin lỗi các bác nhé lính mới. bác cho em hỏi em có cái Xda IIs BH20B bác cho em phần mềm up firmware với

Status
Không mở trả lời sau này.