• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phầm mềm cho Motorola UIQ.

lightblue

Tuy rằng A920,A925,A1000,M1000(nói chung là UIQ2.1 OS7)... có thể sử dụng softs của SE UIQ... nhưng vẫn có sự khác biệt đáng kể...
Những softs đã được test OK...sẽ được post trongtopic này... với mục đích cuối cùng là những người dùng A925,A920,A1000,M1000... có thể khai thác tối đa khả năng "con dế" của mình.

SirKojiro

Nếu các bác dùng A920,A925 mà không cài các Platform thì sẽ không thể chạy được các ứng dụng viết cho SE P900, P910 mặc dù chúng đều là UIQ2.1 OS7 cả.
Các bác nên cài các file tôi up dưới đây. Tôi đã từng chạy con A925 trên và cài , chạy thành công 95% ứng dụng của SE P900, P910.

SirKojiro

Cách cài phần mềm lên thẻ cho các con trên:
Đối với A1000 thì khả năng thành công là 30%, còn A920, A925 có thể cài khoảng 98% thành công trên thẻ.
Trường hợp A9xx cài lên thẻ không chạy được thì cài vào phone sau đó copy
toàn bộ thư mục ungdung vừa cài vào thẻ (X:\system\App\Ungdung). Dung fileman Chay file ungdung.app trên thẻ.
1. Nếu chương trình không chạy được thì buộc phải cài trong phone, xóa thư
mục vừa copy trong thẻ.
2. Nếu chạy được thì vào phone (c:\systems\app\ungdung) xoa 2 file
ungdung.app va ungdung.aif. Lúc này dung lượng chương trình lưu trong
phone chỉ còn vài kb, còn lại lưu trên thẻ -> chấp nhận được.

A1000A

Mình cài UIQ21platform vào A1000 mà nó ko chạy, bác chỉ rõ giúp mình nhé. Theme Handy Day và từ điển KOBE cho SE P9xx ko thể cài trên A1000 được.

Rất cám ơn bác.

a925

Mình cài UIQ21platform vào A1000 mà nó ko chạy, bác chỉ rõ giúp mình nhé. Theme Handy Day và từ điển KOBE cho SE P9xx ko thể cài trên A1000 được.

Rất cám ơn bác.
Cái UIQ21platform bác không cần phải cài, chỉ cần copy sang ổ C:/system/install. Rồi cứ thế là có thể cài PM kobe và các phần mềm của P9XX là OK.

tdmavth175

Bác ơi ! Thế bác có phần mềm giả lập id cua S60 không? Em có nhìu games bắt buộc phải có platform của S60 mới cài được, nhưng mà em tìm mãi chả thấy.

tdmavth175

Bác nói là chạy được 95% ứng dụng cho P900 và P900 ? Bác thử kể tên những phần mềm ấy xem nào, em cài mãi mà có được đâu. Chỉ cài được 1 số soft vớ vẩn thui mờ.

tdmavth175

Có phải là bộ 30 phần mềm cần thiết cho uiq không hở bác? Em down rùi nhưng chỉ chạy được những cái mà không thật sự cần thiết. Cái em cần nhất bây giờ là Powermp3, em đã chạy tất cả soft Powermp3, kể cả chạy loại cho P900,P800. Thế nhưng chỉ cài được thôi, không chạy được. Hiện giờ em đã kiếm được phần mềm Powermp3_mot.sis cho con A925, nhưng mà chỉ chạy được có 3 bài vì không có key. Liệu bác có không cho em với, IMEI của em là 351839000298576

SirKojiro

Bác nói là chạy được 95% ứng dụng cho P900 và P900 ? Bác thử kể tên những phần mềm ấy xem nào, em cài mãi mà có được đâu. Chỉ cài được 1 số soft vớ vẩn thui mờ.

Bạn cứ gỡ các Platform trên ra rồi cài các phần mềm cho SE P900, P910 mà bạn có vào A9xx thì sẽ hiểu! Chắc không phải chứng minh. Bạn đã dùng A9xx, P900, P910 chưa vậy, bạn dùng được bâo lâu rồi??? Bạn có bao nhiêu soft cho chúng, hãy nghĩ kỹ rồi hãy viết nhé. Cái đống soft mà bạn có chắc chỉ là đống vớ vẩn nên mới thế, dành thời gian tham gia diễn đàn để đọc bài của mọi người học hỏi thêm trước khi post.
Nếu định SPAM cho đủ bài thì vào much TÁN GẪU nhé, không ai post 2 bài liền nhau, mỗi bài mấy chữ thế kia đâu X-( X-( X-(

ngandoimu

Có bác nào có phần mềm dùng cho A925 để khi duyệt Web nó quay ngang màn hình được không? Nhìn theo chiều dọc khó chịu quá. Tks trước nhé

ngandoimu

Tuy rằng A920,A925,A1000,M1000(nói chung là UIQ2.1 OS7)... có thể sử dụng softs của SE UIQ... nhưng vẫn có sự khác biệt đáng kể...
Những softs đã được test OK...sẽ được post trongtopic này... với mục đích cuối cùng là những người dùng A925,A920,A1000,M1000... có thể khai thác tối đa khả năng "con dế" của mình.

Bác cho hỏi 1 chút, tôi đang dùng con Moto A925, đã có 3 file này của bác, nhưng khi cài phần mềm Opera 6.32 vào thì nó đòi máy phải có Platform 9xx Ver 2 thì làm thế nào? Bác chỉ bảo giúp tôi với.
Cám ơn bác trước nha.

klmobile

xin kính chào bác a925 em có con a920 sau khi cài ung dụng vao thì nó tieu luôn ko khoi động dc lên đi chạy lai phần mềm nhung khi chay lai nó ko nhân sim mobifone chỉ nhận sim viettel
bác có thể chỉ giáo cho em biết
thakyou a925

phuocnghi

Nếu các bác dùng A920,A925 mà không cài các Platform thì sẽ không thể chạy được các ứng dụng viết cho SE P900, P910 mặc dù chúng đều là UIQ2.1 OS7 cả.
Các bác nên cài các file tôi up dưới đây. Tôi đã từng chạy con A925 trên và cài , chạy thành công 95% ứng dụng của SE P900, P910.
bạn ơi link die rồi!

cuong2012

oái, link die .. ai có up lại cái, vừa lấy 1 em A925 đang muốn nghịch, mà bác nào có A925 Desktop Suite ko cho em với

cuong2012

thanks Kojiro nhiều
nhân tiện mình hỏi cách copy danh bạ từ sim -->phone ? hình như máy ko có phải cài thêm phần mềm ah ? bạn nào biết chỉ hộ với

chungfb

sao mấy file platform ở trên down về đều là 1file .gif vậy các bác?à tiện thể cho em hỏi protocon mới của YM là gì nhé^_^