• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm CHAT nào ít tiêu tốn dung lượng tải nhất?

lhcpha

Chào các bạn,
Do mình sử dụng GPRS nên phí hơi mắc.
Nhu cầu của mình là chat trên YAHOO, MSN thôi.
MÌnh xài ebuddy thì thấy lost hơn 200kb download và upload.

Trong số vô vàng phần mềm chat mà PDAVIET đã cung cấp http://pdaviet.net/showthread.php?t=21124, cho mình hỏi phần mềm nào mà trong quá trình chạy download/ upload ít dung lượng nhất.

Các bạn giúp mình nhé

Auto

bạn xài Vitalk thử xem
Pm nào cũng thế thôi
Chỉ là tính dung lượng theo kí tự thôi mà!
Chat nhìu tính nhìu
Chat ít tính ít
Tắt load avt đi thì pm nào cũng như nhau cả
@tính toán chi li làm gì có mấy trăm đ thế bạn!
1ngày mất dù tới 10k chat suốt cũng rất thuận tiện mà!
Posted via Mobile Device

Khoaaa

mình có 3 cai phần mềm chat Vitalk Ola Nimbuzz
Vitalk: Nhìn chung củng rẽ mạng chậm hay rớt
Ola :củng rẽ giông vitalk hình như nó ko cho dowload vào PC mà phải dow trực tiếp từ trên dt xuồng tốn khoảng 10-15k thì phải cái này thì mình chưa biết rõ thấy nó ghi là 1kb mất hết 3đ.Trong khi đó mình xai mang Viettel 1kb/1đ.Ứng dụng của Ola thì chat room(trong room này toàn là kêu gọi chat xxx vãi lắm) chơi caro online.Từ điển,Dò bài hát trong Karaoke book(cái này mà đi hát karaoke khỏi cần phải giành giựt cái list book vừa nặng vừa mệt, muốn bài nào thì cứ search nó đưa ra số hết.Dịch văn bản Anh Việt cài này xài cũng đc5 nói chung thì nó dịch theo từng chữ chứ ko theo sát nghĩa lắm. Send File hình ảnh, Xem Me (cái này nó mới ra có nghĩa là coi dc tất cả các status của friendlist lẫn người ko quen biết. HẾt
-NimBuzz: cái này của mình dow trên ứng dụng của máy có nghĩa là vào Ứng Dụng>Dowload ứng dụng dow về khoảng 1m5
Nói chung xài cái này cũng rất rẻ. Chat room trên toàn thế giới(hình như vây vào room toàn thây tiếng ANh với tiêg Arập ko). Liên kết nhìu mạng xã hội như Twitter,Google Talk,My Space.Skype,Face Book vvv Nhìu lắm mình ko xài mây cái này nên ko nghiên cứu. Giao diện chat Yahoo thì giống như trên PC vậy cài dc avatar thấy đc avatar người khác nói chung thì giống khoảng 70% chat cũng rất nhanh. Send file hình, Phim, Ghi ãm. Còn nhìu chức năng lắm nêu bạn có xài thì nghiên cứu thêm di nha.
Ah quên minh cài nokia 5320

Caominh171

Riêng mình thì Slick+Yamee+sYMan là ổn nhất, cái nào trục trặc đổi qua lại là đc hết :D

Khoaaa

cái ola với cái vitalk mình chỉ đánh caro với lên yahoo thôi chứ chat room thì ko bao giờ.Nói đơn giản cái Ola nè lên room chắc chắn là 60% con trai online và kêu gọi chat xxx. Làm quen đứa nào thì chắc đứa đó hỏi Boy or Girl. Boy thì biến mất tích ko để lại dấu vết. Girl thì hỏi đủ thứ làm quen nhà ở đâu. Dc 1 thoi gian mình rút ra đc 1 kinh nghiệm mấy người chat room đa số là kẻ ở ko vô công rổi nghề ko lừa đảo củng là hạng người ko đàng hoàng

azkaban3000

Dung lượng tính theo kí tự gửi đi nhận về với bạn bè on off, stt ...nên cái nào chả thế mà bạn :) Mình thấy Slick với Yamee là ổn nhất, dùng mấy cái của VN hay đứt mạng, tính năng cũng chả có gì nổi trội, vì dùng chỉ đơn thuần là chat giống như bình thường thôi mà, mấy cái kết bạn lăng nhăng mình thấy kô cần thiết.

lhcpha

Theo nhìn nhận mang tính cá nhân của mình.
Cùng load một nick yahoo nhưng IM+ download và upload ít hơn ebuddy.

Trong vô vàng các phần mềm chat, mình muốn loạn tung lên.
Chẳng biết nên xài cái nào.

hqviet89

hic, rắc rối wá nhỉ. Đã mấy tháng rùi tôi chưa mất 1 đồng gprs nào, vì đang có 1 cái sim lỗi, vào gprs thoải mái. Theo tôi thì dùng hay nhất và nhanh nhất là Slick, sau đó là shMessenger, và Ebuddy bản mới nhất:)):)).
Nimbuzz dùng cũng ko thích lắm:-?
Yamee thì bình thường thôi, còn mấy pm chat của VN thì chán wá, chẳng có cái nào hay:(

BuuPhucCT

Well-Known Member
IM+ là OK nhất. Còn mình thấy VITALK để chat yahoo cũng ok mà dung lượng cũng không nhiều lắm.

azkaban3000

Yamee được cái nhiều hỗ trợ YM nhất như confer, IM cho nhiều người, lại được bản JAVA nên nhiều máy dùng được :)

bluedragon0307

Mình kết Slick nhất. Mình nhớ hình như còn SHmesenger nữa thì phải nhưng ko thấy ai trên DD dùng

kanichiwa

Ôi thôi! Ôi thôi
Chát chít vừa vừa thôi mấy You ơi, tiền chat thì chả đáng bnhiêu mà hỏng mất cục pin thì mới tốn. Sau 3th dùng ebub, yamee, yahu, ola, vitalk thì h pin chai r`.