• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm CHAT nào ít tiêu tốn dung lượng tải nhất?

anhtungtrang1

Mình cũng dùng slick.Nhưng xin hỏi các bác hay dùng slick,dạo này slick rất khó đăng nhập được vào yahoo.Nó cứ chạy mãi chữ "..Authenti..."Mình chỉ đăng nhập được tầm sáng còn từ 10h trở đi là bị tình trạng như vậy hoài.Mong các bác cho góp ý.thanks

Caominh171

Mình cũng dùng slick.Nhưng xin hỏi các bác hay dùng slick,dạo này slick rất khó đăng nhập được vào yahoo.Nó cứ chạy mãi chữ "..Authenti..."Mình chỉ đăng nhập được tầm sáng còn từ 10h trở đi là bị tình trạng như vậy hoài.Mong các bác cho góp ý.thanks

Me, too :(
Dùng GPRS đăng nhập nó cứ chạy mãi, ko zô đc. Nhưng xài Wifi thì lại zô nhanh mới ghê.
Vì thế khi dùng GPRS onl thì mình chọn ShMessenger, giờ nó khá là ổn định đó

xiaohuang

Mình thấy Slick mạng Mobi ko xài được, chỉ có mạng Viettel mới đăng nhập được thôi.
Nếu dùng mạng Mobi mình khuyên bạn nên dùng eBuddy

hqviet89

Đúng là thời gian gần đây Slick rất khó đăng nhập, nhất là vào buổi tối. Mình đã test thử các pm: Slick, Ebuddy, Shmessenger, Nimbuzz, Vitalk, Fring bằng cách cho lần từng pm đăng nhập vào yahoo ( trong yahoo ko hề có nick nào đang online), sau đó kiểm tra dung lượng GPRS thì thấy:
_ Slick tốn ít dung lượng nhất: Sent: 1kB - Recvd: 2kB
_ shmessenger: Sent: 1kB - Recvd: 3,5kB
_ Ebuddy: Sent: 3kB - Recvd: 5kB
_ còn Nimbuzz, Fring, Vitalk thì ngốn dung lượng lớn hơn nhiều.
Vì vậy dùng Slick là tốt nhất, nếu muốn giao diện chat đẹp hơn thì dùng shmessenger
:-?:-?:-?=D>=D>=D>

dungla79

Chào các bạn,
Do mình sử dụng GPRS nên phí hơi mắc.
Nhu cầu của mình là chat trên YAHOO, MSN thôi.
MÌnh xài ebuddy thì thấy lost hơn 200kb download và upload.

Trong số vô vàng phần mềm chat mà PDAVIET đã cung cấp http://pdaviet.net/showthread.php?t=21124, cho mình hỏi phần mềm nào mà trong quá trình chạy download/ upload ít dung lượng nhất.

Các bạn giúp mình nhé

bạn dùng Yamee nhé. 100% sure

Trungls

Mình thấy Slick mạng Mobi ko xài được, chỉ có mạng Viettel mới đăng nhập được thôi.
Nếu dùng mạng Mobi mình khuyên bạn nên dùng eBuddy

Em không thấy vậy. Em có thử vào Slick qua gprs của Mobi trên hdh WM vào đc. Mặc dù em ko dùng máy hdh WM thường xuyên nhưng lần đăng nhập đó một lần là vào luôn. Cũng cách đây vài ngày thôi.
Còn trên Symbian thì dùng rất thường xuyên và cũng rất lâu rồi chưa thấy đăng nhập thất bại.

Em cũng nói thêm là chỗ em ở cách cột BTS ko xa.

Posted via Mobile Device