• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm điều khiển Tivi,Đầu,Giàn...irRemote v1.04 [Update 21.05.2009]

Status
Không mở trả lời sau này.

huynhduchuy

hi mọi người

MÌnh đã cài vào, nhưng vào x-plore ko thấy Private, đã tìm = PC nhưng ko ra đc
ae chỉ mình với

authanh

Psiloc irRemote v1.04 S60v3 SymbianOS9.1 Unsigned Cr@cked-illusion

Updated dữ liệu mới nhất và đầy đủ nhất đến 21.05.2009, hỗ trợ điều khiển hơn 1800 thiết bị (Chỉ dùng với dòng máy S60v3 có hồng ngoại)

Created on: 21.05.2009

Turn your Smartphone into a remote control.

The main feature of Psiloc irRemote is ability to remotely control audio and video equipment using your Smartphone. The database of compatible codes is continually being evolved by end users who can test and rate all the codes. It supports most brands of electronic devices available on the market. Moreover, irRemote is usable with no additional software or hardware required.

Features

irRemote turns your phone into a universal remote control. irRemote allows to operate audio and video equipment using one device - Symbian operated smartphone with infrared port.

It's simple and intuitive. Just select the device from the list and control it using your phone's keypad. The database of supported devices is stored online and you can download new codes directly from the irRemote.

You can extend the list of supported devices by uploading codes or by composing your own remote using online wizard. Your uploaded codes can be downloaded directly from irRemote and ranked by other irRemote users.

MORE THAN 1800 REMOTE CODES COMPATIBLE WITH THOUSANDS OF REMOTES

Hướng dẫn sử dụng và cài đặt:
Đầu tiên cài file Psiloc.irRemote.v1.04.S60v3.cr4cked.illusion.updated.drakkarious.21.05.2009.SIS
1.-Mở CapsOff hoặc bật truy cập dữ liệu với SecMan
2.-Đi đến thư mục "!:\private\2000C3EC\remotes\remotes.zip"
3.-Giải nén file remotes.zip ngay tại folder này
4.-Xóa file nén remotes.zip sau khi đã giải nén xong

Chú ý 1 - ! dấu chấm than là ứng dụng đã cài vào ổ nào thì bạn vào đường dẫn ổ đó tìm..vi dụ là: "E:\private\2000C3EC\remotes\remotes.zip" .
Chú ý 2 - Tránh để screensaver xuất hiện vì nó có thể làm hỏng quá trình giải nén của X-plore... khi giải nén tốt nhất là bạn nên canh chừng đừng để máy chuyển chế độ màn hình chờ

vay la n82 khong xai duoc ha Dung?

secret_team

Anh chủ topic cho em hỏi cái, sau này em muốn update danh sách các thiết bị thì phải làm thế nào?
cám ơn nhiều

zootycoonvn

Làm mãi với cái N95 8GB chưa bao giờ đc 1 lần.
Ai thành công post help cái.
Làm y như chủ topic mà nhấn vào devices là nó thoát ra ngoài luôn.

JS_AnhTuan

Active Member
mình cài xong mà không vào được, nhấp vô biểu tượng chẳng thấy phản ứng gì, mình dùng n73me, anh em giúp mình với. thanks

hoang511

bạn cho hỏi cài xong cái này có update thiết bị trực tiếp từ internet k vậy? Mình đang dùng bản 1.01 rất tốt và ổn định nhưng có một số thiết bị cần update lại k dc, mình đã down một số thiết bị trên trang chủ của nó (đuôi .ir) nhưng không biết làm thế nào để có thể sử dụng dc.
Bạn nào biết chỉ dùm hoặc nếu chắc chắn bản 1.04 này update dc thì mình sẽ cài (vì cài thì fải hack phone). Mình đã có file cer và key nên k muốn hack phone lắm, chỉ sợ hack xong cài dc phần mềm lại k update dc thiết bị thì thật là không hay.
Bạn nào đã dùng xin góp ý hộ cái. Thanks nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
bạn cho hỏi cài xong cái này có update thiết bị trực tiếp từ internet k vậy? Mình đang dùng bản 1.01 rất tốt và ổn định nhưng có một số thiết bị cần update lại k dc, mình đã down một số thiết bị trên trang chủ của nó (đuôi .ir) nhưng không biết làm thế nào để có thể sử dụng dc.
Bạn nào biết chỉ dùm hoặc nếu chắc chắn bản 1.04 này update dc thì mình sẽ cài (vì cài thì fải hack phone). Mình đã có file cer và key nên k muốn hack phone lắm, chỉ sợ hack xong cài dc phần mềm lại k update dc thiết bị thì thật là không hay.
Bạn nào đã dùng xin góp ý hộ cái. Thanks nhiều!

Theo mình thì bạn nên hack máy để cài bản 1.04 vào, tất nhiên nó có hỗ trợ thêm 1 số code, còn việc phù hợp với thiết bị bạn có hay ko thì bạn phải tự test :)
Mình ko thấy update trực tiếp, toàn phải làm thủ công để chép code vào thôi.

hoang511

Bạn Kojiro có thể chỉ cho mình các làm thủ công để chép code của IrRemote thì làm như thế nào? Mình dùng N95 thường (k phải bản 8g) v31.0.017. Với cả máy của mình thì hack phone dùng phần mềm nào là tốt nhất vậy? Thanks bạn nhiều!

ninhhot

@hoang511.hinh nhu cai nay chua hack phone k cai dc dau ban...gio nguoi ta hay hack phone bang helloox nhanh va de.
Posted via mobill...

tv mình là LG ultra slim fit 29inch code của nó la MKJ3398146 bác nào tìm được code giùm e cái thử nhiều code ùi ma vẫn ko dc hic hic

Chjpcon_125

Gíup mình vøi tãi vê và cài dúng hûøng dân mà khi vào bãm vào icon chãng dc gì ca có ai bi nhû mình không

Status
Không mở trả lời sau này.