• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm giúp PC kết nối GPRS qua PDA

demax

Fabrics PdaNet 2.0

PM giúp PC kết nối internet thông qua GPRS của PPC​

Các bác dùng phần mềm PDAnet 2.0 này đi nhé. Mình dùng rồi rất ok, cài đặt nhanh gọn đơn giản. Cài xong chỉ cần connect là vào net ầm ầm.

Mình dùng mạng EDGE của Viettel thấy nó báo tối đa được 2.4Mb. Gừi một cái mail 1,5Mb mình thấy nó upload lên cũng nhanh lắm. Vào đọc Vnexpress.net thì thấy ngon hơn kết nối Dail up ngày xưa. Nói chung là để chống cháy khi ko có WIFI thì hơi bị ngon lành cành đào.

Download

Last edited by a moderator:

truelie

thanks bạn rất nhiều, bạn cho mình hỏi cái này cài vào PC hay PPC vậy bạn.

demax

Cài vào cả 2 bạn ạ. Bạn chạy chương trình thì kết nối PPC với máy tính, nó sẽ cài đặt vào luôn.

hyaku

Hic, vừa mua cái Edu-connect của Viettel.
Coi đây là lựa chọn 2 khi cần connect lúc đi tỉnh vậy!
Cám ơn bạn nhé. Đã test, ngon ngay, đang gửi reply này qua soft này!

hieu113

Bác nào biết cách kết nối EDGE của viettel cho 02 mini không vậy? chỉ giúp em, lúc truoc xai GPRS, bây giờ không vào mạng được

Chỉnh sửa cuối:

duythanh1204

cái này coi bộ sẽ tốn tiền lắm đây nếu lướt web o Việt Nam! vì ch phí gprs của nước mình vẫn còn khá là đắt đỏ đấy! bạn nào muốn lướt web bằng cái này thì có lẽ sẽ khá tiếc nuối khi trả tiền đó!nếu để dùng cho công việc đột xuất thì được.

hanoiwap

Super V.I.P
cái này coi bộ sẽ tốn tiền lắm đây nếu lướt web o Việt Nam! vì ch phí gprs của nước mình vẫn còn khá là đắt đỏ đấy! bạn nào muốn lướt web bằng cái này thì có lẽ sẽ khá tiếc nuối khi trả tiền đó!nếu để dùng cho công việc đột xuất thì được.

Bạn trả trọn gói thì tha hồ sài.Tuy nhiên tốc độ chậm quá

truelie

Bác nào biết cách kết nối EDGE của viettel cho 02 mini không vậy? chỉ giúp em, lúc truoc xai GPRS, bây giờ không vào mạng được

Bạn làm theo cách này nha :
Nhóm 1: O2 XDA, O2XDA2 S, O2 Mini, O2 MDA, O2 NEO, T-mobile, Dopod, HT, HTC T3600
(Chú ý: HTC T3600 là dòng máy O2 phần mềm windown)
Từ màn hình chính chọn Start / Setting/ vào tap Connection/ GPRS setting/
 Trong Tap Authetication: chọn PAP
 Trong Tap GPRS setting: chọn Class 8 ( Lưu ý: có máy không có, nếu khách ko tìm thấy thì bỏ qua sang bước tiếp)  Bấm “ OK”
Chọn Connections:
1/My work network:
 Add a newc moderm connection:
 Enter a name for the connection: nhập Viettel
 Select a moderm: chọn Cellular line (Gprs)
Chọn: Next
 Access point name: v-internet
 Username: để trống
 Password: để trống
---> chọn Finnish
 Set up my proxy server
Chọn tích vào ô : this network connect to the internet
Chuyển sang chọn mục “ Moderm” rồi chọn Viettel.
Bấm “OK”.

menhanoi

Bác nào giúp tôi cách kết nối GPRS của mobifone đc ko, tôi dùng 02i, cài đặt GPRS tự động rồi, có chữ G hiện lên trên màn hình cạnh cột sóng thế mà ko sao vào đc GPRS, bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo giúp nhé. Thanks

ThaiChienvn

Cái dùng các mạng Mobifone và vinaphone ko dược à bạn? Hay chỉ dùng mạng EDGE của Viettel .Kể ra kết nối như vậy cũng hay .
Anh hanoiwap lâu lắm e mới gặp anh na.!:). Địa chỉ Wb của anh Bàm phím và.... của anh chu đáo quá.!

mobo

Tớ có sim dùng chùa này, cần thì PM nhé >:)

boydeptrai

mình đang dùng cái này nhưng sao cái AS kết nối ko đc ổn định nó hay tự động refresh lại lắm. Có cách nào khắc phục ko?

batteryone

mấy bản Rom sau này đều có Internet Share chạy cũng ok , nhưng GPRS charge cước hơi bị dã man đấy , cẩn thận khi sử dụng :(

hieu113

Bạn làm theo cách này nha :
Nhóm 1: O2 XDA, O2XDA2 S, O2 Mini, O2 MDA, O2 NEO, T-mobile, Dopod, HT, HTC T3600
(Chú ý: HTC T3600 là dòng máy O2 phần mềm windown)
Từ màn hình chính chọn Start / Setting/ vào tap Connection/ GPRS setting/
 Trong Tap Authetication: chọn PAP
 Trong Tap GPRS setting: chọn Class 8 ( Lưu ý: có máy không có, nếu khách ko tìm thấy thì bỏ qua sang bước tiếp)  Bấm “ OK”
Chọn Connections:
1/My work network:
 Add a newc moderm connection:
 Enter a name for the connection: nhập Viettel
 Select a moderm: chọn Cellular line (Gprs)
 Access point name: v-internet
 Username: để trống
 Password: để trống
---> chọn Finnish
 Set up my proxy server
Chọn tích vào ô : this network connect to the internet
Chuyển sang chọn mục “ Moderm” rồi chọn Viettel.
Bấm “OK”.

Em làm theo bác hướng dẫn nhưng vẫn không được:((

sonboi

bác naò có cái naỳ cài cho Mac không ạ?
Mac OS X 10.4.11 buld 85165.
help me, em đang rất cần mà chẳng biết làm thế nào.

letoan_ct

Bác nào giúp tôi cách kết nối GPRS của mobifone đc ko, tôi dùng 02i, cài đặt GPRS tự động rồi, có chữ G hiện lên trên màn hình cạnh cột sóng thế mà ko sao vào đc GPRS, bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo giúp nhé. Thanks

Menu rồi chọn Setting --> Connections --> Connections
Chọn tiếp My ISP: Add a new modem connetions --> Enter a name for the connection: "mobifone" --> Select a modem chọn: Cellular line(Gprs) --> Next --> đánh m-wap --> next --> User name: mms; Password: mms. Cuối cùng nhấn Finish để kết thúc.

orange_244

Banned
ProxyCap v1.2

tiện thể đây là phần mềm dùng PDA thông qua proxy của pc. thiết lập proxy
là phần mềm hổ trợ kết nối mạng.mình chưa biết cách dùng đang mò đưa lên mọi người cùng tham khảo>
hổ trợ Wm03-6.5
bỏ đuôi .7z sau đó cài đặt