• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm giúp PC kết nối GPRS qua PDA

straggler_love

phần mềm này giúp ta cũng khá linh động trong công việc,nếu có mạng 3G thì chắc giá cả và tốc độ cũng sẽ được điều chỉnh.mình thấy sinh viên nước ngoài thuê trọn gói 3G cũng được đấy

nightman

Dùng ổn với HTC Kaiser các bác ạ. Nhưng làm thế nào để Kaspersky nó cho phép Dial nhỉ, chả lẽ mỗi lần vào net lại phải tắt KIS đi thấy cứ lo lo

haibaxa

Tôi đã dùng phần mềm PdaNetW20 để kết nối giữa PC và PPC vào mạng băng GPRS qua USB, rất ngon, trong phần mềm này có 2files một cài vào PC đuôi exe, một đuôi cab cài vào PPC thông qua ActiveSync. Với điều kiện PC đã cài, và vào được mạng qua GPRS khi khởi động phần mềm nó sẽ tự nhận và làm việc. Vào mạng sẽ tốn tiền đấy, nhưng dùng trong những khu vực xa, TX thành phố mà không có những quá Net..

orange_244

Banned
Bác nào giúp tôi cách kết nối GPRS của mobifone đc ko, tôi dùng 02i, cài đặt GPRS tự động rồi, có chữ G hiện lên trên màn hình cạnh cột sóng thế mà ko sao vào đc GPRS, bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo giúp nhé. Thanks
cài cấu hình cho máy đi bạn;
vào setting-->>connections-->>connections-->>Manage existing connection-->> chọn new ô trên đặt tên gì cũng đc.ô dưới chọn cellular line(GPRS)-->đánh vào ô đó m-wap-->>user name:mms
password:mms sau đó chọn finish là oki rùi đó. chúc vui!:D

vettau

Dùng ổn với HTC Kaiser các bác ạ. Nhưng làm thế nào để Kaspersky nó cho phép Dial nhỉ, chả lẽ mỗi lần vào net lại phải tắt KIS đi thấy cứ lo lo
Kaiser thì mình nghĩ là trong ROM đã có Internet Sharing rồi chứ nhỉ ? dùng rất tốt trên cả Vista và Window7 qua Windows Mobile Device Center!

Chỉnh sửa cuối:

orange_244

Banned
Posted via Mobile Devicexai * vay anh,em cai xong den khuc finish thi no bao loi gi ay,k bik * het,an ok xong no lai quay tro ve unistall gi ay

bạn ơi! lưu ý viết bài có dấu nhé! thành viên cấp 4 mà vi phạm lổi nhỏ vậy à:

Hanh_HTC

hj

;)e dùng HTC Touch II, chẳng cần phần mềm gì cả. trong mobi nó có internet sharing rồi mà, kết nối pc qua cáp hoặc bluetooth pan là vào ngon lành. đọc báo, chơi game (đua xe Zing) ầm ầm

boydeptrai

có cách nào để PC vào web thông qua kết nối wifi của PPC thì chỉ mình với. Thanks nhìu :)

khoa123

bạn ơi! lưu ý viết bài có dấu nhé! thành viên cấp 4 mà vi phạm lổi nhỏ vậy à:

Posted via Mobile Device

hihi, ĐT cuả em mới nhiều wá nên hư Thanh status bar, thực ra em ở khu UIQ, em vào google search thì nó ra cái này, chứ em k dám " spam đâu, em đang nhờ mấy mod xem lại máy" em nha , nên anh thông cảm nha", mà cái này xài cho ppc hay tất cả di động vậy anh?

Last edited by a moderator:

ThaiChienvn

Posted via Mobile Device

hihi, ĐT cuả em mới nhiều wá nên hư Thanh status bar, thực ra em ở khu UIQ, em vào google search thì nó ra cái này, chứ em k dám " spam đâu, em đang nhờ mấy mod xem lại máy" em nha , nên anh thông cảm nha", mà cái này xài cho ppc hay tất cả di động vậy anh?
Bạn coi lại lời viết trên đi.? Và coi lại kỹ lời viết giới thiệu của chủ đề nhé.!
thân..=D>

Chỉnh sửa cuối:

DHD194

Banned
từ windows mobile 6.5 trở lên. microsoft đã tích hợp Pm internet sharing để chia sẽ kết nối của ppc cho pc. các bạn chỉ cần kích hoạt và chọn kiểu kết nối phù hợp.
nhân tiện. mình cũng thông báo cho các bạn xài gprs của mobi. vào thời điểm tốt. các bạn có thể chiêm ngưỡng tốc độ tải về lên tới 26kb/s so với mức 5,6kb/s trước đây. hình như đang nâng cấp thì phải.
Posted via Mobile Device

Mr_DHL

Các bác xem hộ em và giúp với: Em đã cài được trên PC và PPC nhưng không kết nối được. Nó báo lỗi modern bận và các lỗi khác (bằng số). Em thấy PPC cắm sync rồi thì hình như GPRS sẽ bị tắt đi hay sao ấy. Cảm ơn các bác.

thanhviet

Posted via Mobile Device mình cũng bị lỗi này. hình như no chỉ dùng cho wifi hay sao ấy

Mr_DHL

Có wifi thì cần gì PPC nữa nhỉ? Các cao thủ xem giúp anh em với.

demax

Các bác xem hộ em và giúp với: Em đã cài được trên PC và PPC nhưng không kết nối được. Nó báo lỗi modern bận và các lỗi khác (bằng số). Em thấy PPC cắm sync rồi thì hình như GPRS sẽ bị tắt đi hay sao ấy. Cảm ơn các bác.

Posted via Mobile Device mình cũng bị lỗi này. hình như no chỉ dùng cho wifi hay sao ấy

Kết nối PPC với máy tính xong kích hoạt bằng cách kích phải vào biểu tượng của PDAnet ở System tray và chọn Connection là được mà.