• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHẦN MỀM RIÊNG HỔ TRỢ TOUCH DIAMOND TOUCHFLO 3D

Em đã copy cả vào Windows máy và IS rồi khởi động lại máy mà ko thấy hiện tượng gì cả, các icon vẫn y nguyên ko thấy chuyển biến gì cả. Có phải cài thêm cái gì nữa ko anhphe giúp em với vì em rất thích các icon này mà!!!!!
:(:(:(:(
Mấy cái file icon resource không phải cài hay copy vào windows là được đâu nhé. Phải qua một số thủ thuật mới được à.

thekhoa202302

Giúp nhau đi mà mấy anh, phải có thủ thuật gì hướng dẫn em với????

thủ thuật thì ko khó, cũng không dễ! Cần phải tạo thành 1 file *cab trong đó chứa dữ liệu và đường dẫn. khi cài vào nó sẽ chép đè lên file cũ! khi đó sẽ có kết quả!:D
Đây cũng là "thủ thuật" mà các KTV dùng để côk ROM!

đây là cách mà mình làm được!

Mình lấy 1 ví dụ: bạn muốn thay HTCVolumeControl.dll
dùng CT Total Commander vào dường dẫn \windows đổi tên file HTCVolumeControl.dll thành HTCVolumeControl.dll.bak chẳng hạn
Xong lúc này copy files .dll tương ứng tới /windows
· soft reset!.
sau đó vào xóa file HTCVolumeControl.dll.bak đã đổi tên đi là xong!

* dưới đây mình đã tạo 1 tập tin file cab. Các bạn dow về cài thử nhé!

Links: http://www.4shared.com/get/96279118/b9874db1/wp_Colour_TaskBar.html

Chỉnh sửa cuối:

thekhoa202302

HTCUSBToPCPopUp_2_0_18172128_1

HTC USB To PC PopUp
Thông báo kết nối Version mới nhất

tải về bỏ .7z đi và cài file .cab

thekhoa202302

gMeter for HTC Touch Diamond/Pro

gMeter for HTC Touch Diamond/Pro
PM đo gia tốc và tốc độ dựa trên GPS

thekhoa202302

Create your own Teeter levels!

Create your own Teeter levels!

Tự tạo Levels cho game Teeter!

Vừa mới tải về cũng chưa kịp test thử Up lên đây chia sẽ cho anh em trước. khi nào rãnh sẽ có bài HD về PM này. Tạm thời mình trích lời tác gỉa thôi nhé!

Link - full version 1.0 with HTC & Omnia CAB (6MB):

http://rapidshare.com/files/170962647/Teeter_edit.exe

UPDATE:

Version 1.1 Lite - only Editor with original levels - 700kB.

Changes:
1. Improved quality of drawing at loading the file.

2. Added grid for the more accurate positioning of elements.

3. Added TXT extension for the saved file.

4. Given restrictions of the number of elements:
- hole - 30
- wall - 50

5. Removed disappearing of the ball and the end from the board (after press the button).

Screen:

Link - version 1.1 Lite (700kB):

http://rapidshare.com/files/17112072...t_1.1_lite.exe

Nui87

TASKBAR WM6.5 All Black Glossy

TASKBAR WM6.5 All Black Glossy

Cái bản nì cài được trên 6.5 không thế anh, cho e hỏi lại vụ cái hanh taskbar cái:
- e cài towsen taskbar và khi muốn cài một taskber mói thì phải cài đè lên thì mới đc, nếu xóa cái towsen kia đi coi như là ngỏm luôn kẻ cả đôi lúc e cài thêm file .sdket mà người ta cho kèm thì vẫn tạch, vậy vấn đề ở đây là sao huh anh ???

Nui87

HTC USB To PC PopUp
Thông báo kết nối Version mới nhất

tải về bỏ .7z đi và cài file .cab

mình không cài được là sao huh bạn, minh đang xài bản Rom naked,hay phải kết nối với máy tính ma cái chương trình này trong máy phải vào setting thao tác mới dùng được nên mình khá càn phàn mềm này, chỉ tiếc là bỏ vào máy nó chả nhận file gì cả:-/:-/

thekhoa202302

mình không cài được là sao huh bạn, minh đang xài bản Rom naked,hay phải kết nối với máy tính ma cái chương trình này trong máy phải vào setting thao tác mới dùng được nên mình khá càn phàn mềm này, chỉ tiếc là bỏ vào máy nó chả nhận file gì cả:-/:-/
Cái bản nì cài được trên 6.5 không thế anh, cho e hỏi lại vụ cái hanh taskbar cái:
- e cài towsen taskbar và khi muốn cài một taskber mói thì phải cài đè lên thì mới đc, nếu xóa cái towsen kia đi coi như là ngỏm luôn kẻ cả đôi lúc e cài thêm file .sdket mà người ta cho kèm thì vẫn tạch, vậy vấn đề ở đây là sao huh anh ???

Không dùng dc là sao hả bạn? bạn có đọc kĩ dòng chữ ở dưới hình hay ko vậy?
tải về bỏ chữ "
.7z" kết nối máy PC với PPC rồi cài bình thường! đây là bản UPdate cho Version mới nhất thôi.:-?

PS: lần sau bạn post bài thì phải đọc kĩ lại x em có Thuần Việt chưa nhé!

Chúc vui!

Kentl

Xin cho em hỏi touch diamond thì dùng phần mềm gps nào tốt nhất ( ổn định ,bản đồ chi tiết và không wá nang ) em ở tp hcm .
và xin giới thiệu em về một số game cho diamond .

Nui87

Không dùng dc là sao hả bạn? bạn có đọc kĩ dòng chữ ở dưới hình hay ko vậy?
tải về bỏ chữ "
.7z" kết nối máy PC với PPC rồi cài bình thường! đây là bản UPdate cho Version mới nhất thôi.:-?

PS: lần sau bạn post bài thì phải đọc kĩ lại x em có Thuần Việt chưa nhé!

Chúc vui!

đọc kỹ roài đấy chứ nhưng muh down về nó thành thế này luôn "HTCUSBToPCPopUp_2_0_18172128_1.cab"<<< đổi kiểu gì vậy ???:-/:-/

ah uk được roài, đổi tên luôn ngay trong trình download của mình chứ để down về thì bó tay, thanks

Chỉnh sửa cuối:

Kentl

Cho em xin phần mềm tf3d config để chình theme cho diamond , các link khác trên 4rum đã die hoặc em cài ko được , nên xin các anh up lai cho em bản tf3d config mới . Em là newbie nên có j xai xót mong mod vs admin thứ lỗi :D

Kentl

và cho em xin luôn phần mềm nảo đọc được file ( rar , .7z ... ) ( nói chung là winrar ) cho diamond luôn ạh

thekhoa202302

và cho em xin luôn phần mềm nảo đọc được file ( rar , .7z ... ) ( nói chung là winrar ) cho diamond luôn ạh

RAR 3.90 beta 2 for Pocket PC

Cho em xin phần mềm tf3d config để chình theme cho diamond , các link khác trên 4rum đã die hoặc em cài ko được , nên xin các anh up lai cho em bản tf3d config mới . Em là newbie nên có j xai xót mong mod vs admin thứ lỗi :D

Dowload file kèm!! Và thủ thuật vẫn như cũ nhé!!!:))

==> Topic chuyển thành yêu cầu phần mềm dc rồi...=))

Kentl

Em cảm ơn anh thekhoa nhìu nhìu , nhưng ko hiều sao sau khi cài đặt rar 3.90 beta ở trên , con diamond của em vẫn ko đọc dc phần mềm gmetter ở trên ( phần mềm đó có đuôi là .cab.7z ) em là newbie nên câu hỏi có j sai xin anh thong cảm