• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(Phát hành) PV ATM DIRECTORY (iATM) 1.2 FOR iPHONE FW 2.x - 3.X

vskiet

minh cài trên cydia thi nó cài được chương trình nhưng không thấy được j hết, chỉ có hiện màn hình lên nhưng ko có tên ngân hàng. cài bằng file ipa thi itune bao la ko sync được. lúc trước thì cài bằng cydia được nhưng sau khi mình restore máy xong thì bó tay

[/IMG]

Last edited by a moderator:

HHN

Well-Known Member
minh cài trên cydia thi nó cài được chương trình nhưng không thấy được j hết, chỉ có hiện màn hình lên nhưng ko có tên ngân hàng. cài bằng file ipa thi itune bao la ko sync được. lúc trước thì cài bằng cydia được nhưng sau khi mình restore máy xong thì bó tay

Bạn đọc lại bài #23 ở trên nhé

AntiPlus

...

Đúng là có lỗi này xảy ra ở những máy mới Restore & Jailbreak, khi lần đầu tiên cài iATM này thì cập nhật dữ liệu chạy hết 100% xong rồi thì báo lỗi như trên. Cho nên bài viết #23 không thể liên quan đến lỗi đối với những máy mới Restore & Jailbreak lần đầu tiên cài đặt iATM.

vskiet

mình chạy được rồi. uhm. cai winterboard xong tự dưng thấy chương trình chay được lun. ko bit có j liên quan hay ko nữa. thanks các bạn nhiều

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
Vừa cập nhật ngân hàng HSBC do bạn Đỗ Việt Tùng đóng góp. Thanks bạn!

Mời mọi người update data bằng cách nhấn "Cập nhật dữ liệu trong chương trình"

XuanTruong

Super V.I.P
Vừa cập nhật ngân hàng HSBC do bạn Đỗ Việt Tùng đóng góp. Thanks bạn!

Mời mọi người update data bằng cách nhấn "Cập nhật dữ liệu trong chương trình"

Vừa Update Data thử, chạy cái VÙ là xong!:))=D>​

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
@all: Mình đang dự định nâng cấp lên version 1.3 với các tùy chọn:

• File Data sẽ cập nhật từng module, tránh tốn tài nguyên khi cập nhật lại dữ liệu, thay vào đó chỉ cần tải đúng module cần cập nhật (tiết kiệm chi phí và thời gian download)
  • Dữ liệu sẽ làm theo hướng mở, do đó mình sẽ cung cấp Tool để mọi người có thể cùng góp sức xây dựng data phong phú hơn.
  • Cải tiến giao diện và các nút chức năng, bản 1.2 thu thập được nhiều ý kiến phản hồi là các nút Back, Search nhỏ và gây khó khăn đối với người dùng có ngón tay to. Giao diện mới sẽ cải tiến tối ưu, giúp người dùng thao tác nhanh và hiệu quả nhất.
  • Cải tiến chức năng xem bản đồ (do các địa chỉ ngân hàng không theo một chuẩn chung, nên chức năng xem bản đồ đôi khi không tìm thấy điểm đặt), do đó chức năng mới sẽ được bổ sung giúp người dùng có thể tìm bản đồ theo gợi ý riêng của mình.
  • Tùy chọn giao diện phụ (*)
  • Tùy chọn URL server để sync data (*)
(*): Phần tùy chọn, nếu có đủ time mình sẽ thực hiện :p

Zenki

Super V.I.P
@all: Mình đang dự định nâng cấp lên version 1.3 với các tùy chọn:
(*): Phần tùy chọn, nếu có đủ time mình sẽ thực hiện :p
Hy vọng Version mới của iATM sẽ ra mắt trong dịp năm mới :D Đó sẽ là phần quà rất thích hợp của PDAVIET cho cộng đồng iPhone nhân dịp năm mới =D> Anh em sẽ luôn hỗ trợ anh Kawa nếu anh cần ;)

linkinbecks

Anh Kawaguchi cho em hỏi về cách anh tìm vị trí máy ATM trên Google Maps được ko ạ ? (Anh dựa vào địa chỉ thật hay giá trị longitude & latitude của từng máy ATM để truy ra vị trí trên Google Maps :)

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
Vừa nghiên cứu thành công kỹ thuật mới.

Đối với các máy có GPS , chương trình sẽ tự động tìm những điểm đặt nào gần với vị trí bạn đang đứng (bạn có thể + - bán kính của bạn để chương trình quét hiệu quả).

Do mình đang phát triển trên Bada, mình sẽ thử nghiệm trên hệ điều hành Bada trước, sau đó sẽ tích hợp qua cho iPhone (do iPhone đã bán :D )

XuanTruong

Super V.I.P
Vừa nghiên cứu thành công kỹ thuật mới.

Đối với các máy có GPS , chương trình sẽ tự động tìm những điểm đặt nào gần với vị trí bạn đang đứng (bạn có thể + - bán kính của bạn để chương trình quét hiệu quả).

Do mình đang phát triển trên Bada, mình sẽ thử nghiệm trên hệ điều hành Bada trước, sau đó sẽ tích hợp qua cho iPhone (do iPhone đã bán :D )

Nếu thành công thì quả là tuyệt vời!=D>