• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản đặc biệt cho Nokia 5800XM - Orange - Hot !!!

Status
Không mở trả lời sau này.

thong1260

Mình đã flash cho máy của mình firmware này và có một số nhận xét như sao:
Thực chất đây chỉ là một firmware 5800 Red sử dụng theme Orange thôi vì thế máy chạy khá chậm so với theme mặc định. Firmware này được cài trong những máy 5800 do hãng Orange của Anh bán ra. Trong firmware này chủ yếu là sử dụng theme từ Menu Bar cho đến Home menu , có thể nói theme này thiết kế rất công phu và sâu , hầu như thay đổi toàn bộ màu sắc, nhưng điều nãy không lạ đối với 1 hãng điện thoại như Orange.

thanhdhl2003

Mình đã flash cho máy của mình firmware này và có một số nhận xét như sao:
Thực chất đây chỉ là một firmware 5800 Red sử dụng theme Orange thôi vì thế máy chạy khá chậm so với theme mặc định. Firmware này được cài trong những máy 5800 do hãng Orange của Anh bán ra. Trong firmware này chủ yếu là sử dụng theme từ Menu Bar cho đến Home menu , có thể nói theme này thiết kế rất công phu và sâu , hầu như thay đổi toàn bộ màu sắc, nhưng điều nãy không lạ đối với 1 hãng điện thoại như Orange.

Theme đẹp thì phải chậm hơn rồi, muốn nhanh thì khỏi cài theme :)). Cái này nói là Theme đơn thuần thì kg phải, vì nếu là Theme không thì sao có thể sắp xếp lại được mấy cái Icons và tạo thêm thư mục Games đồng thời chuyển nhưng Games mặc định của Nokia vào trong đó. Cái hay nhất là tạo thêm 1 thanh phím tắt bên ngoài touch & slide rất mượt. >:). Bạn nói là FW 5800 Red là hoàn toàn sai nha bạn ;)

thong1260

nói túm lại : cái này giống như một bản ghost windows XP kèm theo giao diện Vista vậy đó .

tranthaicantho

Posted via Mobile Devicek bt con ai online k muon hoi 1chuyen.sau khi down ve file orange_rm_356,setup thi no keu fai setup no truoc,va minh da co go bo rm_356 v4.0 vietnamese,gp bo jaf lupn nhung no van bao loi Orang_rm_356 20.00.012 v4.11 must be install first.vay la sao co ai bt chi dum or pm cho minh tranquangthai82@yahoo.com.vn or 0989577066.Thanks !

sirate

bản này là update mới 20.0.012 v4.17 (mình đã test) lý do bạn thong1260 kêu chậm có lẽ là sau khi update effect theme đã được kích hoạt sẵn ----> zo mục theme bật option tắt đi là chạy bình thường ^^ thân ...

sirate

Posted via Mobile Devicek bt con ai online k muon hoi 1chuyen.sau khi down ve file orange_rm_356,setup thi no keu fai setup no truoc,va minh da co go bo rm_356 v4.0 vietnamese,gp bo jaf lupn nhung no van bao loi Orang_rm_356 20.00.012 v4.11 must be install first.vay la sao co ai bt chi dum or pm cho minh tranquangthai82@yahoo.com.vn or 0989577066.Thanks !

đề nghị bạn viết dấu ... chứ nhìn vô 1 nhùi đọc hiểu chết liền b-)

sirate

bác thanh up giùm em file ngôn ngữ .v20 đi ... em toàn .v9 ko can thiệp thêm ngôn ngữ tiếng việt được ... rầu wa ^^ ( đã up là phải up cho đủ , up mà thiếu thấy bức rức trong lòng )

tranthaicantho

Posted via Mobile Devicemình k cài đặt rm-356 orange được.khi setup nó báo lỗi,nos phari setup nó trước "Nokia Firmware RM-356 EMEA 4 mUst be installed first.This setup will be aborted." Ai biết chỉ giúp.đang nóng lòng muón cài cái Fw mới này

lasahu

up thành công .Có chèn tiếng việt luôn . Nhưng GPRS không xài được vì đã được cấu hình mặc định của châu âu . Đang cấu hình lại bằng tay theo mạng Vinaphone nhưng chưa được . Mong các bác giúp đở thêm

nam303hp

Posted via Mobile Devicemình k cài đặt rm-356 orange được.khi setup nó báo lỗi,nos phari setup nó trước "Nokia Firmware RM-356 EMEA 4 mUst be installed first.This setup will be aborted." Ai biết chỉ giúp.đang nóng lòng muón cài cái Fw mới này

cái này có bạn đã hỏi rồi mà, bạn xem kỹ trướ khi hỏi chứ

Báo như vậy là các bạn phải cài Nokia Firmware RM-356 EMEA 4 trước. Gồm 5 file chia nhỏ ra đó, các bạn giải nén 5 file này ra được 1file rồi Install là được.

tranthaicantho

Posted via Mobile Deviceai có source nguồn of orange-rm-356 up cho minh xin đi chứ minh k thể setup,cứ bảo lỗi hoài,bực ghê

Hungpdahl

Well-Known Member
Hiện tại đã có bản mới V20.0.012_v4.11.không biết có TV không vì không có máy tes..

sirate

V20.0.012_v4.11 bản này chắc có sửa vài lỗi mà các anh em đã gặp từ trước ^^ mà anh em cài bản này đi ... xài thấy chưa có lỗi gì hết @_@ hi vọng là ko có ^^

MrLuck09_vn

Các bác ơi, sao em dg flash thì nó cứ hiện ra "Phone rebooted but not in flash mode..."??? rồi đứng lun...
Cảm ơn nhìu

panrai

Super V.I.P
Các bác ơi, sao em dg flash thì nó cứ hiện ra "Phone rebooted but not in flash mode..."??? rồi đứng lun...
Cảm ơn nhìu

lấy pin ra làm lại từ đù nhé bạn,ko sao đâu:)),đó là do lổi bạn bấm nút mở nguồn ko đúng lúc thôi:))

thanhdhl2003

Cái này đã nói ở đầu bài rồi mà bạn. Bạn phải cài file RM-356_EMEA_20.0.012_v4.0 trước rồi sau đó mới cài file Orange. Đọc kỹ bài hướng dẫn lại đi bạn.

bác thanh up giùm em file ngôn ngữ .v20 đi ... em toàn .v9 ko can thiệp thêm ngôn ngữ tiếng việt được ... rầu wa ^^ ( đã up là phải up cho đủ , up mà thiếu thấy bức rức trong lòng )

Qua đây load file APAC về cài đi bạn, sẽ có gói ngôn ngữ V20.

Status
Không mở trả lời sau này.