• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản đặc biệt cho Nokia 5800XM - Orange - Hot !!!

Status
Không mở trả lời sau này.

tranthaicantho

Để flash bạn phải backup dữ liệu trước rồi tháo thẻ nhớ ra,đảm bảm rằng pin đầy.không cho PC Suite chạy ẩn ở System Tray nhé.Nếu vẫn bị thì tháo pin ra sau đó lắp vào khởi động lại và làm tiếp vài lần sẽ OK.
Mọi người chú ý mẹo nhỏ nè,trước khi bắt đầu Flash nên mở loa PC to lên để nghe âm thanh kết nối nhé,khi nó hiện thông báo waiting phone reboot thì bạn lắng nghe âm thanh ngắt kết nối of PC,nghe thấy âm thanh đó rồi thì nhanh tay bấm nút nguồn 1 cái thôi là đủ và ngồi chờ.....sẽ không lâu đâu đừng sốt ruột.Chúc thành công !

Vip09

Reading flashid...
CMT: 004000EC <=> SAMSUNG (SEC) -> KAT00F00RA
APE: 00000000 <=> Flash -> not detected
Verifing ADL communication... Status byte 7
Rebooting to flash mode...
Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...
Flash files are corupted or missing...

thanhdhl2003

Reading flashid...
CMT: 004000EC <=> SAMSUNG (SEC) -> KAT00F00RA
APE: 00000000 <=> Flash -> not detected
Verifing ADL communication... Status byte 7
Rebooting to flash mode...
Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...
Flash files are corupted or missing...

Bạn setup mấy file mình Up chưa? JAF báo không thấy file kìa. Thấy bạn hỏi tùm lum chỗ. Khuyên bạn nên remove hết tất cả gì liên quan tới Nokia và JAF (trong Control Panel). Khởi động lại máy sau đó tiến hành làm lại từ đầu nhé.
Chúc thành công.

gentleman_xt

Sao ko thấy ai phàn nàn về GPRS hết trơn vậy.Vào chỉ thấy mỗi "orange world" thôi.Làm sao mà chỉnh lại bây h nhỉ? Bác thanhdhl check lại dùm coi.

spectre1

Bạn thanhhld2003 kiểm tra lại file RM-356_EMEA_20.0.012_v4.0 link mediafire mình load mãi mà không dow được.link mediafire Orange_RM_356 20.0.012 vẫn dow nghon

thanhdhl2003

Sao ko thấy ai phàn nàn về GPRS hết trơn vậy.Vào chỉ thấy mỗi "orange world" thôi.Làm sao mà chỉnh lại bây h nhỉ? Bác thanhdhl check lại dùm coi.

Đúng là như vậy đó bạn ah. Bạn nên xóa hết các Kết nối của Orange đi, sau đó chỉnh lại thủ công theo cấu hình của từng nhà cung cấp mạng, hoặc gởi tin nhắn tới các dịch vu cài GPRS tự động rồi lưu cấu hình nhé.

Nói chuyện dễ nghe tí đi bạn. "kiểm tra dùm coi" khác với "kiểm tra dùm nha". Bạn hiểi chứ? :D
Bạn thanhhld2003 kiểm tra lại file RM-356_EMEA_20.0.012_v4.0 link mediafire mình load mãi mà không dow được.link mediafire Orange_RM_356 20.0.012 vẫn dow nghon

Vẫn down tốt, bạn kiểm tra lại nha.

gentleman_xt

hi,sori bác.Nhờ bác hướng dẫn e cụ thể cách xóa các kết nối của Orange và cài lại mới zới.

MrLuck09_vn

lấy pin ra làm lại từ đù nhé bạn,ko sao đâu:)),đó là do lổi bạn bấm nút mở nguồn ko đúng lúc thôi:))

Em đã làm như thế nhưng vẫn ko dc bác panrai oi, co ai giúp ti với...

thanhdhl2003

hi,sori bác.Nhờ bác hướng dẫn e cụ thể cách xóa các kết nối của Orange và cài lại mới zới.

Xóa: Settings -> Connecivity -> Detinations -> có 3 mục : Internet, Multimedia msg, WAP services -> vô từng mục rồi xóa hết những kết nối trong đó đi.
Cài đặt GPRS: nếu xài Mobi thì vô mobifone.com.vn, nếu vina thì vô trang web của vina, viettel cũng vậy. Có hướng dẫn cài đặt GPRS trong đó hết rồi.

Nếu chịu tốn tiền (15.000vnd) thì vô trang này: http://www.vuvu.com.vn

thanhdhl2003

Em đã làm như thế nhưng vẫn ko dc bác panrai oi, co ai giúp ti với...

Kiểm tra mình đã làm đúng các bước theo hướng chưa? Bấm nút nguồn đúng thời điểm kg? Kiểm tra lại các cổng USB (có thể thử ở tất cả các công USB trên máy). Nếu vẫn kg dc thì remove hết những gì liên quan tới Nokia và JAF (COntrol Panel) khởi động máy rồi cài lại.
Lưu Ý: Chịu khó đọc lại từ trang 1 của bài này, có máy bạn cũng bị như bạn nhưng họ đều làm được.

spectre1

thanks ban thanhdhl2003 mình đã up thành công =))

kaizvn

đổi Productcode thế kia làm sao mà up lên v21 đây hả bác :|... thế là phải đổi lại à. Thôi em đợi v21 ra cho lành, cái này là bản mod 99% rồi ;))

thanhdhl2003

đổi Productcode thế kia làm sao mà up lên v21 đây hả bác :|... thế là phải đổi lại à. Thôi em đợi v21 ra cho lành, cái này là bản mod 99% rồi ;))

Bạn Flash hay kg là tùy bạn, đâu có ai ép bạn đâu :). Việc Flash bằng JAF đâu ai nói bạn là JAF sẽ đổi Product Code của máy bạn đâu? Việc đổi hay kg là do bạn chủ động mà :|. Với lại Flash offline thì quan tâm tới Product Code làm gì? :p

MinhThang

Manager
Productcode quan trọng gì đâu bạn.up bằng JFA chỉ cần có FW là được

Bạn Flash hay kg là tùy bạn, đâu có ai ép bạn đâu :). Việc Flash bằng JAF đâu ai nói bạn là JAF sẽ đổi Product Code của máy bạn đâu? Việc đổi hay kg là do bạn chủ động mà :|. Với lại Flash offline thì quan tâm tới Product Code làm gì? :p

Bạn ấy chưa rành về vụ này đó thôi, anh em nhẹ nhàng giải thích nhé, không am hiểu thì sợ đủu điều mà:D

thanhdhl2003

Bạn ấy chưa rành về vụ này đó thôi, anh em nhẹ nhàng giải thích nhé, không am hiểu thì sợ đủu điều mà:D

Công sức sưu tầm dùm anh em, mà có người kg hiểu mà còn nói vậy, bùn chứ. :((
Thôi sorry all of you nha :D

MinhThang

Manager
Công sức sưu tầm dùm anh em, mà có người kg hiểu mà còn nói vậy, bùn chứ. :((
Thôi sorry all of you nha :D

Đúng là chỉ có anh em mình mới hiểu nhau thôi, nhiều câu hỏi nói thất anh muốn Del cho xong, nhưng nghĩ lại vì chia sẻ nên đành phải mềm mại với anh em, một lúc nào đó anh em sẽ hiểu. Cố lên em nhé, Box này chẳng có ai cả, vì máy ít, việc sưu tầm giải thích cho anh em không phải ai cũng làm được. PV luôn luôn dõi theo những bước đi của các T/v tích cực.=D>=D>=D>

benhello1001

anh thanh cho em hỏi mình up trứoc rồi mới can thiêp ngôn ngử hay vừa up vừa can htiep65 ngôn ngử lun anh

Status
Không mở trả lời sau này.