• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản edit lại từ CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) by ThanhTungHT for 5230

cdt01k10

cho em xin caj ban phjm xoay ngang dc ko nhjn thjch wa .

nhjn caj ban phjn ket wa ma em dung 5530 ko bjt co sai dc ko.

doanmanh86

có chọn theme đó làm mặc định sau flah k ?
có thể do sai dòng 0x2 string trong 101F876F.txt

mình có làm bạn. bạn có thể cho mình cái nick yahoo không

Ý nhockfc là dòng 0x14 string ... trong Rofs2/Private/10202BE9/101F876F.txt phải không, dòng này để đổi lại tên theme mặc định

* Thay theme mặc định: từ bài viết của Anther1991 trên PV
Bước 1: Tìm đến file Rofs3 phù hợp với màu máy của bạn. (nên sao lưu file này trước)
Bước 2: Giải nén Rofs3 bằng Nokia Editor 0.7. Các file trong Rofs3 sau khi được giải nén sẽ chứa trong thư mục Rofs2 vì thế hãy đảm bảo thư mục rofs2 trống trước khi giải nén.
Bước 3: Xóa theme mặc định có sẵn trong Rofs3 bằng cách vào resource\skins và xóa đi thư mục trong đó. Rồi vào private\10207114\import và xóa đi thư mục trong đó.
Bước 4: Dùng sisware bung file Theme .sis ra và chép các thư mục sau khi bung vào thư mục Rofs2
Bước 5: Mở file private\10202BE9\101F876F.txt và tìm đến dòng 0x14. Sửa dãy ký tự trong dấu ngoặc kép thành UID của theme. UID của theme là tên của thư mục nằm trong resource\skins hoặc private\10207114\import

nhjn caj ban phjn ket wa ma em dung 5530 ko bjt co sai dc ko.
Bàn phím bạn dùng mod fullQWERTY theo hướng dẫn ở đây nhé xin lỗi mình vội đi làm nên dẫn link ở forum khác

coc3k

Member
Ý nhockfc là dòng 0x14 string ... trong Rofs2/Private/10202BE9/101F876F.txt phải không, dòng này để đổi lại tên theme mặc định

* Thay theme mặc định: từ bài viết của Anther1991 trên PV
Bước 1: Tìm đến file Rofs3 phù hợp với màu máy của bạn. (nên sao lưu file này trước)
Bước 2: Giải nén Rofs3 bằng Nokia Editor 0.7. Các file trong Rofs3 sau khi được giải nén sẽ chứa trong thư mục Rofs2 vì thế hãy đảm bảo thư mục rofs2 trống trước khi giải nén.
Bước 3: Xóa theme mặc định có sẵn trong Rofs3 bằng cách vào resource\skins và xóa đi thư mục trong đó. Rồi vào private\10207114\import và xóa đi thư mục trong đó.
Bước 4: Dùng sisware bung file Theme .sis ra và chép các thư mục sau khi bung vào thư mục Rofs2
Bước 5: Mở file private\10202BE9\101F876F.txt và tìm đến dòng 0x14. Sửa dãy ký tự trong dấu ngoặc kép thành UID của theme. UID của theme là tên của thư mục nằm trong resource\skins hoặc private\10207114\import

Bàn phím bạn dùng mod fullQWERTY theo hướng dẫn ở đây nhé xin lỗi mình vội đi làm nên dẫn link ở forum khác
mình làm đúng zậy hồi tối pm cho nhock xem bạn đó nói cũng đúng hết rùi mà sao jaf thì nó lại như zậy:((

tc89

mình làm đúng zậy hồi tối pm cho nhock xem bạn đó nói cũng đúng hết rùi mà sao jaf thì nó lại như zậy:((
Bạn làm sai bước nào thui. Thử lấy trọn bộ theme trong 1 CFW nào đó ném sang xem sao. Lấy tất cả những file có tên giống nhau trong private và recource rồi đổi UI theme ở file *.txt trên xem đc k. Dòng 0x14 string"UI của theme". Bạn chỉ thay trong dấu "" thui.

coc3k

Member
Bạn làm sai bước nào thui. Thử lấy trọn bộ theme trong 1 CFW nào đó ném sang xem sao. Lấy tất cả những file có tên giống nhau trong private và recource rồi đổi UI theme ở file *.txt trên xem đc k. Dòng 0x14 string"UI của theme". Bạn chỉ thay trong dấu "" thui.
đợi mình đang up cái rosf2 của mình lên rồi ae ai pít add thêm phía trên zô cho mình cái nha. thank

tc89

M dùng 3g k tiện down nhiều bạn ah. Mà bạn muốn Add theme nào là theme mặc định?
bạn thử làm thế này nhé:
1. Dùng Sisware bung file them ra.
2. Copy toàn bộ các folder(private,Recource)
3. Chép tất cả vào Rofs2( đã Bung sẵn)
4. Vào recource/skin tìm đến folder theme mà bạn vừa copy vào.
5. Nhấn F2 (đổi tên)
6. Nhấn Ctrl+C (copy tên folder)
7. Vào private/10202be9/101F876F.txt (mở bằng notepad) tìm đến dòng 0x14 string bạn xóa bỏ tất cả những gì có trong "" rồi nhấn Ctrl+V(dán tên vưa này bạn copy ở bước 6)
8. Đóng gói và flash

Chỉnh sửa cuối:

abcdeftuan

ai up hộ mình mod swipe to unlock vs mod menu 3x4 đc ko,menu này icon bé quá X_X nhìn 3x4 quen rồi ;;)

coc3k

Member
M dùng 3g k tiện down nhiều bạn ah. Mà bạn muốn Add theme nào là theme mặc định?
bạn thử làm thế này nhé:
1. Dùng Sisware bung file them ra.
2. Copy toàn bộ các folder(private,Recource)
3. Chép tất cả vào Rofs2( đã Bung sẵn)
4. Vào recource/skin tìm đến folder theme mà bạn vừa copy vào.
5. Nhấn F2 (đổi tên)
6. Nhấn Ctrl+C (copy tên folder)
7. Vào private/10202be9/101F876F.txt (mở bằng notepad) tìm đến dòng 0x14 string bạn xóa bỏ tất cả những gì có trong "" rồi nhấn Ctrl+V(dán tên vưa này bạn copy ở bước 6)
8. Đóng gói và flash
mình muốn làm cái theme như của chủ topic mình đã làm như bạn mà nó không đc mới quái chứ:((

doanmanh86

mình muốn làm cái theme như của chủ topic mình đã làm như bạn mà nó không đc mới quái chứ:((
Bạn dùng máy gì vậy, up Rofs2 của bạn lên mình add thử theme này vào xem sao
P/S: mình đang down Rofs2 của bạn, để mình thử xem sao, mà lần sau up Rofs2 bạn nên nén lại sẽ giảm đc gần 1 nửa dung lượng đấy

doanmanh86

hnào co ban̉ thứ 5. A edit rồi post lên Ae dùng vơí A nhé.
Cảm ơn bạn đã ủng hộ, nhưng hàng chính hãng chưa ra anh em đã đặt hàng fake thế này thì mình cũng thấy ngại với ThanhTungHT quá :-?, mình chỉ là edit cho hợp hơn với nhu cầu của mình thì tiện thể up lên cho bạn nào có cùng sở thích thôi mà :D Bản 04 đã rất good rồi thì bản 05 chắc không còn lỗi gì để mà fix nữa đâu, tiếp tục chờ bản mới của Tùng =D>

LeKhangAn

mình thích icon như này hihi.nếu ko thích thì download bản 04 cuả anh tùng về là ok
Bản 04 của tùng là v50.6.002 ông cụ non nếu người ta đã lên v51.0.002 kẽo toi máy bạn nên edit lại đi
bản này của chủ toppic phải nói là good chưa thấy lổi ji xảy ra từ hôm wa đến giờ
Thank chủ toppic lần nữa
Nếu có thể làm thêm 1 bản Menu 3x4 & Khoá mod swipe thì tuyệt . Vì có thể những người không sử dụng nhiều App thì rất mất thẩm mĩ trong phần Menu 4x5 vì nó loãng khung menu
có ji bác bỏ wa cho đừng chém em nhá :D

doanmanh86

Bản 04 của tùng là v50.6.002 ông cụ non nếu người ta đã lên v51.0.002 kẽo toi máy bạn nên edit lại đi
bản này của chủ toppic phải nói là good chưa thấy lổi ji xảy ra từ hôm wa đến giờ
Thank chủ toppic lần nữa
Nếu có thể làm thêm 1 bản Menu 3x4 & Khoá mod swipe thì tuyệt . Vì có thể những người không sử dụng nhiều App thì rất mất thẩm mĩ trong phần Menu 4x5 vì nó loãng khung menu
Cảm ơn bạn đã ủng hộ, bản 04 của ThanhTungHT là v50.6.002 nhưng bạn nào đã lên v51.0.002 mà down về vẫn có thể đổi tên và jaf bình thường với new Core cho v51.0.002 của Binh24 mà
Để lát mình edit lại bản 3x4 khóa swype của ThanhTungHT luôn cho các bạn nào có nhu cầu

LoiPT

Thank chủ toppic lần nữa
mình thấy 4x4 hợp lý nhất. 3x4 khảong cách icon thưa quá. khoảng trống lớn nhìn máy sẽ có vẻ yếu. mỗi ưu điểm là hiện hết tên App.
4x4 hợp lý nhất. nhìn khỏa khoán nhiều lựu chọn :0

LeKhangAn

mình thấy 4x4 hợp lý nhất. 3x4 khảong cách icon thưa quá. khoảng trống lớn nhìn máy sẽ có vẻ yếu. mỗi ưu điểm là hiện hết tên App.
4x4 cũng đẹp nhưng đùng dùng 4x5 bác , trong phần trình bài menu hơi mất thẩm mĩ tý
Hi :D

doanmanh86

4x4 cũng đẹp nhưng đùng dùng 4x5 bác , trong phần trình bài menu hơi mất thẩm mĩ tý
Hi :D
Mỗi người có 1 sở thích và nhu cầu sử dụng khác nhau mà bạn, tại trước mình dùng IP 3G nên thấy thích kiểu màn hình hiện nhiều app của nó, giờ ko còn IP nhưng mình thấy để nhiều icon cũng tiện để thao tác (ko phải bấm nhiều lần), như icon 4x5 là những app mình hay phải dùng đến nhất. Thực ra để chỉnh icon menu cũng ko khó, bạn nào ko rành edit Rofs2 bằng Nokiaeditor cũng hoàn toàn có thể thay đổi icon menu bằng các edit file resource\grid\lct\akn_logical_template_3 theo ý mình rồi dùng C2Z (có bài hướng dẫn sử dụng effect bằng C2Z rất chi tiết các bạn có thể tự tìm đc, nôm na là có thể thay bất kỳ file j trong Rom (Z:) các bạn chỉ cần copy vào bộ nhớ máy (C:) rồi apply patch C2Z trong Rompatcher) như vậy mỗi bạn đều có thể có đc 1 kiểu menu phù hợp nhất với ý thích và nhu cầu sử dụng riêng của mình