• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản edit lại từ CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) by ThanhTungHT for 5230

kethathua

Hì Hì CFW của bạn cũng đẹp nỉ. nhưng các bạn cko tớ hỏi CFW của chủ thớt vs CFW của kanta68 thì các bạn thấy CFW nào ngon hơn. tớ đang fân vân o bít ckọn cái CFW nào.

0978020586

ủa ko bị à sao minh vào camera chế độ người dùng nó lại out ra thông báo khởi động lại nhỉ

Luu_Tan_Vu

Hì Hì CFW của bạn cũng đẹp nỉ. nhưng các bạn cko tớ hỏi CFW của chủ thớt vs CFW của kanta68 thì các bạn thấy CFW nào ngon hơn. tớ đang fân vân o bít ckọn cái CFW nào.
tuỳ mỗi người nê bạn hãy flash rồi chọn

doanmanh86

Bạn cho mình hỏi chút vè cái effect. Cái này chung cho cả Fw hay cho từng Theme riêng hả bạn. Cái SMS và voice call trong thì mình chắc cũng không dùng, Calendar mình thấy vẫn hiện đủ khi bật hiệu ứng trên FW của Tùng

Fw của Tùng mình cài thì thấy có lỗi này: nhỏ thôi. Sau khi cài IM chat cho 5233 vào thì nó bị chuyển sang thư mục khác sau khi rs máy làm tìm lòi mắt :D. Cái nữa là nếu OFF trình khóa phím mặc định rồi cài slide to unlock thì nó vẫn chớp hiện cái Swipe to unlock trước khi bật màn hình của slice to unlock . Bạn đợi chút mình kiếm 1 số mod nhỏ rồi nhờ bạn cook hộ nhé. :)
Mình cũng chưa từng thấy theme nào có effect riêng cả, nên có lẽ là effect chung cho cả FW, nếu bạn jaf FW của Tùng mà vẫn hiện đủ Calendar thì có lẽ là effect đấy cook đc đấy
Cái IM chat đó thì mình chưa dùng nên cũng ko rõ lắm, có lẽ sau khi flash bạn nên sắp xếp lại các icon rồi backup lại để dùng về sau
Còn cái Slide to unlock thì mình cũng gặp lỗi giống bạn :D
Bạn cứ đưa mod mình thử cook rồi up cho bạn test xem sao

Cảm ơn bạn, CFW này mình chỉ edit lại từ bản Vietnamese 04 của ThanhTungHT thôi. Cá nhân mình thì luôn down tất cả các CFW nào mới ra về jaf, dùng và cảm nhận, mỗi bản đều có cái hay riêng mà, rồi cuối cùng tự mình quyết định xem sẽ dùng cái nào :))
ủa ko bị à sao minh vào camera chế độ người dùng nó lại out ra thông báo khởi động lại nhỉ
Mình ko gặp lỗi này bạn ạ :D

Mr_Kjrby

Sau khi xem xét FW của Tùng đang dùng. Mình chỉ không thích bộ Effect khi chuyển menu và mở đóng app. nhất là cái đóng App nó Zoom vụt một cái nhìn chữ với hình vỡ lả tả. Với lại muốn Mod thêm vào cái Tắt đèn bàn phím. >>>> Kết luận cuối cùng nếu có thể bạn giúp mình cook thử như này nhé. Bộ code và Modded Rofs2 Rofs3 và UDA của cả 2 FW bên trên thì mình không post lại nữa. Cảm ơn bạn nhiều.

+ Bạn giúp mình lấy các Effect chuyển Menu, mở đóng Folder và Apps.... ở FW V21 cũ mod sang FW của Tùng Tất tần tật những Effect có thể chỉ giữ lại cái hiệu ứng bong bóng của FW Tùng thôi.
+ Add Themes Dark Illusion by AttisX vào FW của Tùng như cái FW bạn edit lại thành 3 themes tất cả để lựa chọn.
+ Mod Tắt đèn bàn phím + Mod
+ Không phải cài thêm ứng dụng gì. Có thì mình cài ngoài. Nếu xóa được 1 số app nữa càng tốt :)

Cái chính là mình muốn chỉnh sửa đôi chút bên lề về theme với hiệu ứng và mod tắt đèn bàn phím nên cũng không quá cần thiết. Nếu bạn rảnh thì giúp mình cook còn nếu bận thì từ từ cũng được :)

LoiPT

Sau khi xem xét FW của Tùng đang dùng. Mình chỉ không thích bộ Effect khi chuyển menu và mở đóng app. nhất là cái đóng App nó Zoom vụt một cái nhìn chữ với hình vỡ lả tả. Với lại muốn Mod thêm vào cái Tắt đèn bàn phím. >>>> Kết luận cuối cùng nếu có thể bạn giúp mình cook thử như này nhé. Bộ code và Modded Rofs2 Rofs3 và UDA của cả 2 FW bên trên thì mình không post lại nữa. Cảm ơn bạn nhiều.

+ Bạn giúp mình lấy các Effect chuyển Menu, mở đóng Folder và Apps.... ở FW V21 cũ mod sang FW của Tùng Tất tần tật những Effect có thể chỉ giữ lại cái hiệu ứng bong bóng của FW Tùng thôi.
+ Add Themes Dark Illusion by AttisX vào FW của Tùng như cái FW bạn edit lại thành 3 themes tất cả để lựa chọn.
+ Không phải cài thêm ứng dụng gì. Có thì mình cài ngoài. Nếu xóa được 1 số app nữa càng tốt :)

Cái chính là mình muốn chỉnh sửa đôi chút bên lề về theme với hiệu ứng và mod tắt đèn bàn phím nên cũng không quá cần thiết. Nếu bạn rảnh thì giúp mình cook còn nếu bận thì từ từ cũng được :)
ồ đơn đặt hàng đây ak? :) chúc có FW ứng ý nha :|

Mr_Kjrby

ồ đơn đặt hàng đây ak? :) chúc có FW ứng ý nha :|

Mình cũng thử cook rồi. Hôm trước bung rofs3 từ V21 ra copy hết effect dán đè lên rofs2 của Tùng và dùng Sisapp Extract ứng dụng cho vào mà flash lỗi không được. Với lại không biết giữ hiệu ứng bong bóng làm sao.

Tiện các bác cho hỏi xem có app nào backup lại toàn bộ Apps mình cài rồi để sau khi flash lại bung ra như Notron Ghost trên Win không?

doanmanh86

...

Các mod bạn muốn mình đều có thể cook đc cho bạn nhé
Không phải cài thêm ứng dụng gì nghĩa là bạn không muốn có bất kỳ app nào sau flash kể cả Memcheck, Accel Switch ... hả, nếu vậy mình cũng có thể remove hết các app đó đi cho bạn
Nhưng bạn chịu khó chờ mình, hnay có lẽ chưa làm đc rồi (lý do chắc ai cũng bít :p)

Mình cũng thử cook rồi. Hôm trước bung rofs3 từ V21 ra copy hết effect dán đè lên rofs2 của Tùng và dùng Sisapp Extract ứng dụng cho vào mà flash lỗi không được. Với lại không biết giữ hiệu ứng bong bóng làm sao.
Tiện các bác cho hỏi xem có app nào backup lại toàn bộ Apps mình cài rồi để sau khi flash lại bung ra như Notron Ghost trên Win không?
Hiệu ứng bong bóng phụ thuộc vào các file sau này bạn: IdleBackground_default, IdleItem_default, GridAppShellBackground_default, GridAppShellItem_default, ListAppShellBackground_default, ListCommonBackground_default, OptionsmenuBackground_default, OptionsmenuItem_default và các file png trong bộ effects nữa
App bạn hỏi mình cũng ko bít >:)

coc3k

Member
bạn pít cái icon trong 5 icon trong nút media của theme này có tên là gì không. mình định thay cái icon

nguyenhung15692

bác ơi sao em vào bản đồ thì GPS không hoạt động nhỉ. ấn vào tìm vị trí mãi mà nó không tìm ra. có cách nào khắc phục không bác

vulinh123456

Anh làm 1 bản cho 5233 được không anh, thấy topic đang hot nên cũng muốn flash cảm nhận nhưng em nghèo có 5233 thôi. Thank anh nhiều

doanmanh86

bạn pít cái icon trong 5 icon trong nút media của theme này có tên là gì không. mình định thay cái icon
5 entry này thứ tự là Music-Photo-Web-BTswitch-Accelswitch tương ứng Entry 619-636-583-699-808 bạn ạ, mình đã reply ở đây rồi này

bác ơi sao em vào bản đồ thì GPS không hoạt động nhỉ. ấn vào tìm vị trí mãi mà nó không tìm ra. có cách nào khắc phục không bác
GPS không hoạt động là thế nào hả bạn, bấm vào nó không chạy hay ko tìm được vị trí, nếu ko tìm đc còn do máy bắt sóng GPS kém nữa nhé bạn, dùng online thì sẽ ngon hơn :D

Anh làm 1 bản cho 5233 được không anh, thấy topic đang hot nên cũng muốn flash cảm nhận nhưng em nghèo có 5233 thôi. Thank anh nhiều
Mình cũng chưa bít cách port FW, nên có j sẽ down bản cho 5233 của ThanhTungHT về và edit cho bạn, nhưng mình ko làm đc ngay, hôm trc thấy có 1bro bảo chỉ cần đổi tên Rofs2 của 5230 cho giống 5233 là jaf đc đấy, bạn thử xem sao đi, nếu die phone thì cứu lại rồi chờ mình edit bản của Tùng cho >:)

Chỉnh sửa cuối:

coc3k

Member
5 entry này thứ tự là Music-Photo-Web-BTswitch-Accelswitch tương ứng Entry 619-636-583-699-808 bạn ạ, mình đã reply ở đây rồi này

GPS không hoạt động là thế nào hả bạn, bấm vào nó không chạy hay ko tìm được vị trí, nếu ko tìm đc còn do máy bắt sóng GPS kém nữa nhé bạn, dùng online thì sẽ ngon hơn :D

Mình cũng chưa bít cách port FW, nên có j sẽ down bản cho 5233 của ThanhTungHT về và edit cho bạn, nhưng mình ko làm đc ngay, hôm trc thấy có 1bro bảo chỉ cần đổi tên Rofs2 của 5230 cho giống 5233 là jaf đc đấy, bạn thử xem sao đi, nếu die phone thì cứu lại rồi chờ mình edit bản của Tùng cho >:)
thank bạn nha mà cho mình hỏi làm sao mình biết đc của các theme khác bạn

doanmanh86

thank bạn nha mà cho mình hỏi làm sao mình biết đc của các theme khác bạn
Có theme có icon mediabar có theme không bạn ạ, muốn bít thì bạn mở theme đó bằng siscontents, chọn tab Contents> click vào themepackage.skn chọn Veiw details> tab Resource> trong khung search bạn gõ "Mediabar" mặc định theo thứ tự từ trên xuống sẽ là Music>Image>Share online>Video>Browser

nguyenhung15692

em để trực tuyến hay ngoại tuyến cũng thế. ấn vào tìm vị trí mãi nó chẳng tìm ra mình đang ở đâu. mọi khi em ngồi trong nhà vẫn tìm đc bình thường mà. bác có mod bật đèn phím xanh khi sạc và tắt khi sạc xong không cho em với

Mr_Kjrby

Các mod bạn muốn mình đều có thể cook đc cho bạn nhé
Không phải cài thêm ứng dụng gì nghĩa là bạn không muốn có bất kỳ app nào sau flash kể cả Memcheck, Accel Switch ... hả, nếu vậy mình cũng có thể remove hết các app đó đi cho bạn
Nhưng bạn chịu khó chờ mình, hnay có lẽ chưa làm đc rồi (lý do chắc ai cũng bít :p)

Mấy cái đấy để lại bác ạ. Không cài thêm app nào so với fw của Tùng thôi :D. Cái Accel Switch dùng hay. Không biết sao sang bản FW này xoay màn hình nhạy thế. đặt máy xuống cũng quay loạn lên.

vulinh123456

Em cảm ơn, để em thử đã, hihi

coc3k

Member
Có theme có icon mediabar có theme không bạn ạ, muốn bít thì bạn mở theme đó bằng siscontents, chọn tab Contents> click vào themepackage.skn chọn Veiw details> tab Resource> trong khung search bạn gõ "Mediabar" mặc định theo thứ tự từ trên xuống sẽ là Music>Image>Share online>Video>Browser
rồi để làm sao mình biết số icon giống như cái số này Entry 619-636-583-699-808 bạn
còn mình làm sao thay đổi thứ tự các ứng dụng này bạn Music>Image>Share online>Video>Browser

Chỉnh sửa cuối: