• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHOTO CONTACTS PRO - CÁC PHIÊN BẢN

megia007

Tôi đang dùng WM6 và cài PHOTO CONTACTS PRO 5.8 quá trính sử dụng có một thắc mắc:khi có cuộc gọi tới có cả chuông và rung nhưng sờ tay vào màn hình thì bị mất rung, chuông vẫn đổ (tôi đặt chế độ chuông và rung) ai biết cách khắc phục xin chỉ giáo.Thank trước!
Bạn không nói rõ bạn 'sờ tay' vào chỗ nào trên màn hình thì khó trả lời lắm. Biết đâu bạn lại sờ trúng nút ignore???
haha mò mẫm, PPC nó không giống những ĐT khác đâu bạn ạ. bạn cài chế độ (Vibrate and ring) thì có nghĩa là rung sẽ cùng lúc với nhạc chuông nhưng chi rung có một lần, chứ không rung 3, 4 lần hay rung liên tục như những ĐT khác.
Nếu chọn 'Vibrate and Ring' nghĩa là vừa đổ chuông và rung liên tục đó bạn chứ không phải rung một hồi như bạn nói đâu. Lúc nào bạn chọn 'Vibrate then ring' thì mới có chuyện Rung xong rồi mới chuyển sang đổ chuông (như đặc trưng của máy điện thoại Samsung đó mà).;;)
Mấy bác cho em hỏi bt thì em dùng Photocontact Pro v4,mới đây mới nâng cấp lên bản 5.08.Mọi chức năng thì rất ok,nhưng có 1 lỗi rất khó hiểu là Alarm hàng ngày của em bị sớm lên 1 tiếng.Ví dụ đặt alarm hàng ngày 9h sáng,thì nó sẽ báo thức vào lúc 8h!Bác nào biết cách khắc phục lỗi này thì chỉ em với!thx
Mình không nghĩ là vụ này liên quan đến PC Pro đâu. Bạn thử xem lại cài đặt về múi giờ Home trong alarm and clock (GMT+7 Bangkok, Hanoi, Jakarta) chưa nhé. Ngoài ra nếu bạn có cài sbp time hoặc các chương trình tương tự có quản lý nhiều múi giờ của nhiều thành phố khác nhau thì nên chọn đúng múi giờ hiện tại nhé.;;);;);;)

Last edited by a moderator:

buibaobach

Bạn không nói rõ bạn 'sờ tay' vào chỗ nào trên màn hình thì khó trả lời lắm. Biết đâu bạn lại sờ trúng nút ignore???
.;;);;);;)
Tôi sờ vào bất kì chỗ nào trên màn hình đều bị như vậy.

sportdinh

Mình cài photo bản 5.3 nhưng ko bết chỉnh phần size của contact. Lúc trước chỉnh được nhưng mới HS lại máy tìm hopa2i ko ra phần chỉnh size của contact. Mình xài atom life. Bạn nào giúp mình với
thank

neweng

quả thật sử dụng PHOTO CONTACTS PRO v5.3 cho O2 Nova của mình quả là "cực hình", nó tốn bộ nhớ và làm máy khởi động cũng như gọi điện khá chậm, xin hỏi các bạn có bị tình trạng vậy ko?

hoangdongvn

Sao tớ dùng Dopod c800 lại ko cài được V5.08 nhi? nó cứ bảo là không phải là application của PPC thôi

megia007

quả thật sử dụng PHOTO CONTACTS PRO v5.3 cho O2 Nova của mình quả là "cực hình", nó tốn bộ nhớ và làm máy khởi động cũng như gọi điện khá chậm, xin hỏi các bạn có bị tình trạng vậy ko?
Nhớ là phải cài vào main storage nhé bạn. Ngoài ra bạn nhớ chọn kích cỡ ảnh (photo ID) vừa phải đừng quá lớn và ringtone cũng đừng link sang thẻ nhớ.

Sao tớ dùng Dopod c800 lại ko cài được V5.08 nhi? nó cứ bảo là không phải là application của PPC thôi
Bạn kiểm tra lại vì cái này cài từ PC sang đó.

LongXuyenBoy

sorry vì moi rác lên nhé :D
cậu nào có Photo Contact Pro 5.08 full mà file cab cho tớ xin. Cứ mỗi lần up rom hay HR lại phải cài bằng PC thì mệt wá :(

hoangdongvn

Em chẳng biết thế nào, cài phần mềm này xong thì mất luôn rung. Đặt đi đặt lại chế độ nhưng vẫn không được. em đang dùng dopod c800. Akay quá. Chắc lại phải gỡ ra mất thôi

sportdinh

mình xài phiên bản 5.08 trên atom life hay xảy ra tình trạng thoát khỏi photo contact khi chạy các chương trình media như core player, window player... sau khi xem xong phải khởi động lại photo contact pro. Mình khắc phục thế nào hay chuyển sang phần mềm khác?

DuongTrunghuy

Bác nào có phần mền này mà dùng cho w2k3 thì cho em với nhưng phải là File CAB. PrimeContact v0.54b Em down về rồi nhưng không thể chạy đc.
Thank..!

maianhtungsten

Photo Contacts PRO v5.09: Quản lý danh bạ, phiên bản nâng cấp có nhiều chức năng mới

Sau một thời gian khá dài chưa có phiên bản nâng cấp mới để cho Inesoft AddressBook phát triển vượt trội hơn thì nay PocketX đã chính thức giới thiệu phiên bản mới của phần mềm quản lý danh bạ với nhiều chức năng tích hợp Photo Contacts PRO v5.09. Đặc biệt trên phiên bản mới này đã hỗ trợ rất nhiều skins cho bạn thay đổi, hỗ trợ Samsung i760 và hỗ trợ định dạng m4a.

Phần mềm hỗ trợ WM2003 trở lên, ưu điểm là cho phép bạn quản lý danh bạ, hiển thị cài đặt hình ảnh cuộc gọi đến, hỗ trợ nhạc chuông mp3 cho cuộc gọi và tin nhắn, chặn cuộc gọi không cần thiết, thiết lập cấu hình riêng Profiles...

Thông tin mới trong phiên bản 5.09
  • Có thêm nhiều skins để thay đổi
  • Hiển thị cuộc gọi tới "Photo Caller ID" có thêm chế độ Large Text và Large Photo
  • Cấu hình nâng cao cài đặt trả lời tin nhắn SMS tự động
  • Hỗ trợ định dạng m4a
  • Tùy biến tắt/bật Bluetooth ngoài Today
  • Chặn SMS, Email theo cá nhân trong danh bạ
  • Hỗ trợ Samsung i760, hỗ trợ màn hình 480x800

[/IMG]

Bạn có thể xem thông tin chi tiết và tải phần mềm tại http://www.pocketx.net/products/photocontactspro_ppc/index.html

hoangmlp

về giao diện thì thay đổi chứ có bro nào xài rồi cho mình hỏi bản 5.09 có fix được các lỗi thường gặp của cái này không ( như là lâu lâu về lại chuông df ấy )

ecoli

Chương trình tuy có hay thật nhưng không hỗ trợ tiếng việt unicode. Tóm lại,theo mình dùng pocket outlook + spb phone suite + ringo mobile là ổn nhất.

Chỉnh sửa cuối: