• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PhotoBook -Trình xem ảnh hay [Cập nhật phiên bản 1.25 - Trang 6]

phuonxinh

PhotoBook v1. 20 * Cập Nhật* Ứng dụng xem ảnh cực hay

Cập nhật các tính năng mới:
* Hiển thị các file/ thư mục ẩn
* Tùy chọn tắt/ bật xem trước các mục trong thư mục
* Cố định lỗi cuộn nhanh của các tệp có tên dài.
* tùy chọn để thay đổi chức năng của các phím mềm thứ cấp
* xác nhận các hoạt động
* tùy chọn gửi -chỉ có ở Symbian

Cách dùng thử mãi mãi với Photobook.

điều đặc biệt của photobook là với mỗi model máy thì tệp data được tạo ra là khác nhau:
* Với 7610 là dbase_hop.dda
* Với n70 thì lại là threads.lop
* Trên con n72 của mình là tệp smartdev.srv
(Theo như phản hồi thì 2 tệp smartdev.srv và threads.lop trên n70 , n72 xuất hiện lẫn lộn nên anh em dùng 2 máy này chú ý xem trên máy mình là tệp gì thì chon tệp jin 14 ngày trong file nén. Có máy còn xuất hiện tệp có tên là datacount.bi)
* Các dòng máy như 6600,6681,6680 đa phần là tệp smartdev.srv
.Để thực hiện đóng băn thời gian dùng thử của Photobook , anh em dùng X plore truy cập vào thư mục Data theo đường dẫn C→System→Data , tùy theo từng Model máy mà tìm đến tệp tin mình nói ở trên, khi thấy nó anh em sẽ Nhấn phím số 6 , ở hộp thoại hiện ra, bạn tich vào ô chỉ đọc và chắc chắn là thuộc tính tệp tin đã được thay đổi. Từ bây giờ cái đồng hồ đếm từ 14 → 0 đã dừng lại rùi nhé.

Lưu ý là không mở photobook trc khi thuộc tính của tệp data chưa đc đổi nhé. Cái đồng hồ đó mà chạy rùi thì ko đóng băng nó đc đâu.

* Hãy download DataPhotoBook.zip
datacount.zip‎
chon tệp của máy mình, giải nén vào c/ system/ data, (đó là các tệp đủ 14 ngày ko thiếu 1giây nào) Dùng X-plore tìm vào tệp đó trong thư mục Data và đổi nó thành chỉ đọc
.
Đây là cách hay nhất mà không cần dùng bản cr@k vì thường thì các pm Cr@k chạy ko ổn định

Đã có phiên bản 1.25 , download ở đây: PhotoBook 1.25 * Cập nhật* 21-04-2010
Phiên bản cập nhật "thay đổi nhỏ"Anh em cứ cập nhật về cài đặt bình thường, ai đã "đóng băng thời gian dùng thử" thì cứ an tâm, muốn remove bản cũ trc khi cài bản mới hay cài đè đều được. thời gian dùng thử vẫn sẽ là mãi mãi, ko cần thực hiện Đóng băng lại

Chỉnh sửa cuối:

kehuydiet11_9

có crack chưa bạn phương ơi!mình chờ crack của cái này lâu lám rồi mà chưa có bùn ghê!bạn nào làm crack đi!

phuonxinh

Tạm thời chỉ mới có cách kéo dài mãi mãi thời gian dùng thử trên 7610 bằng cách vào C: system/ data tìm file dbase_hop.dda thay đổi thuộc tính của nó thành chỉ đọc, khi đó thời gian dùng thử sẽ bị đóng băng lại. Tiếc là mỗi dòng máy một khác nên chưa có cách cho n70-72....

kehuydiet11_9

N70 và N72 cũng có cách của nó mà!hihohe có cách dùng được vĩnh viễn mà!chỉ là hơi bất tiện khi mỗi lần làm phải kéo dài thế thôi!nhưng cũng là giải pháp khả quan nhất hiện nay!

phuonxinh

Đã có phương án đóng băng thời gian trial củ phần mềm này, mình đang trong giai đoạn kiểm chứng. Nếu thành công sẽ hướng dẫn cho ae...

phuonxinh

Cách dùng thử mãi mãi với Photobook.

Phát triể từ ý tửơng của tệp dbase_hop.dda trên 7610,mình tiếp tục với n70 và n72 , vài hôm nữa muợn tiếp con 6681 làm tiếp.

điều đặc biệt của photobook là với mỗi model máy thì tệp data được tạo ra là khác nhau:
* Với 7610 là dbase_hop.dda
* Với n70 thì lại là threads.lop
* Trên con n72 của mình là tệp smartdev.srv và tệp Logdbu.dat
Để thực hiện đóng băn thời gian dùng thử của Photobook , anh em dùng X plore truy cập vào thư mục Data theo đường dẫn C→System→Data , tùy theo từng Model máy mà tìm đến tệp tin mình nói ở trên, khi thấy nó anh em sẽ Nhấn phím số 6 , ở hộp thoại hiện ra, bạn tich vào ô chỉ đọc và chắc chắn là thuộc tính tệp tin đã được thay đổi. Từ bây giờ cái đồng hồ đếm từ 14 → 0 đã dừng lại rùi nhé.

Anh em cùng test với mình theo cách này và cho ý kiến nhé...

Chỉnh sửa cuối:

jimmi_qyu

Chưa test thử, nhưng nếu thành công thì bảo đảm đây sẽ là cách dùng free hay nhất của bác đấy. Mấy 4um nước ngoài chưa thấy ai đề cập đến vấn đề trên.
P/d:Anh em nào rãnh vào đây nói tiếp mình vài lời với mấy thằng tây ba lô này nha, mình lập topic bên 4um lonelycat để yêu cầu họ them ngôn ngữ Việt vào, bị mấy thằng tây này nói xấu người Việt mình quá chừng. http://www.lonelycatgames.com/forum/viewtopic.php?f=11&t=8817

Tduy

Mới test thử trên n72, chỉ có 1 file Logdbu.dat. Rất tiết là Không Thành Công. Mình chọn ngày, mở lên là bị trừ ngay.! ?

kehuydiet11_9

mình test thử trên n72 nhưng không co file smartdev.srv
bạn thử test lại thử xem nhé!tank bạn nhìu

Thangnd31082

crack chưa bạn phương ơi!mình chờ crack của cái này lâu lám rồi mà chưa có bùn ghê!bạn nào làm crack đi!

Pm quá hay.Có crack thì ngon.

Theo quy định không được bàn tán , phát tán các vấn đề nhạy cảm này tại đây nhé ! Có gì các bạn PM cho nhau thôi ! Nếu không các MOD sẽ không nương tay đâu !

Về vụ này khuyên các bạn dùng phần mềm Resco PhotoViewer ăn đứt cái này và đặc biêt là khâu đăng kí đã có người làm hộ rồi !

phuonxinh

Chắc chắn là có đó, mình phải format máy 2 lần để theo dõi quá trình tạo file của Photobook đó. Nếu n72 của các bạn ko có thì down về chép vào nhé

kehuydiet11_9

tại sao mình làm vậy nó lại bảo"không thể thay đổi thuộc tính tập tin" còn điều gì phải làm nữa không vậy!mình làm sai bước nào àh??

manhtu

file Logdbu.dat vừa 4mat xong nó cũng đã có rồi
Bạn nào mà để đc chế độ read only với file Logdbu.dat thì quá giỏi
6681 cũng có file smartdev.srv, đã để Read only nhưng bất thành:))