• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PhotoBook -Trình xem ảnh hay [Cập nhật phiên bản 1.25 - Trang 6]

Tduy

file Logdbu.dat vừa 4mat xong nó cũng đã có rồi
Muốn readonly file này fải tắt logserv (ok trên n72). Nhưng đóng băng thời gian là Hoàn Toàn Thất Bại. cách này của phuonxinh ko được rồi, mà mem test có ok không?!)?

phuonxinh

Chính xác là ko thể thay đổi thuộc tính của file logdbu.Dat, có lẽ khi check trên n72 bị nhầm. Theo như mình nghĩ khi thay đổi thành chỉ đọc thì bản chất của tệp sẽ ko bị thay đổi. Nếu quả thật ko thể đóng băng đc thì có lẽ cứ sau 14 ngày ta lại phải thay thế tệp data mới. Mình sẽ up cho mọi người tệp data đủ 14 ngày cho từng máy nếu thử nghiệm lại hôm nay của mình thất bại

phuonxinh

Backup lại thì những pm anh cài sau khi anh sao lưu thì sao, còn danh bạ, cài đặt mới nữa chứ, dùng tệp data chép thay thế có phải nhanh hơn ko?

hongle516

Dùng Resco Photo View cũng được mà các bạn. Bây giờ các tay Crack có ai làm việc với dòng S60v2 cũ kỹ này nữa đâu. Kiếm tiền làm con v3 thì tha hồ soft cr4ck mà dùng :)

vohoangminh

Mình đag dùng con N6600.Lúc mình mới cài thằng này mình copy lại file Smartdev.Srv ở trog tệp data ở ổ C.Khi hết 14ngày mìh copy đè trở lại thì xài tiếp 14ngày nè,cần j lam nhiều cách cho mệt!!

phuonxinh

Khi backup lại ổ C từ tệp sao lư thì các cài đặt cho máy như chuông, danh bạ, cài đặt mới trên ổ C sẽ bị xóa và khôi phục trở về lại thời điể m mà khi ta thực hiện sao lưu, như vậy có phải khổ không khi mà muốn có 1 thứ mà lại phải mất đi nhiều thứ khác có khi còn có giá trị hơn. Cách để có tất cả mà ko fải mất j mà em nói ở đây là chép đè tệp data(smartdev, threads , dbase_ho) vào thư mục C.... data.
Bác jimmy có muốn chép đè thư mục data thì cũng kn bao giờ thực hiện dc đâu

Còn chuyện dùng Resco Photo View thì ai mà ko biết chứ, mỗi phần mềm có cái hay riêng của nó.

Tduy

Cụ thể fILE nào ? Mem thàng công trên n72 ko? có thể up file đó ko!!

jimmyvn88

Khi backup lại ổ C từ tệp sao lư thì các cài đặt cho máy như chuông, danh bạ, cài đặt mới trên ổ C sẽ bị xóa và khôi phục trở về lại thời điể m mà khi ta thực hiện sao lưu, như vậy có phải khổ không khi mà muốn có 1 thứ mà lại phải mất đi nhiều thứ khác có khi còn có giá trị hơn. Cách để có tất cả mà ko fải mất j mà em nói ở đây là chép đè tệp data(smartdev, threads , dbase_ho) vào thư mục C.... data.
Bác jimmy có muốn chép đè thư mục data thì cũng kn bao giờ thực hiện dc đâu
Còn chuyện dùng Resco Photo View thì ai mà ko biết chứ, mỗi phần mềm có cái hay riêng của nó.

Hi, ai chả biết copy folder data thì ko đc, quan trọng muốn biết bạn copy file data nào thui

Tduy

[size=+2]Tức mình test cả buổi, cuối cùng Thành Công (n72).Đó là file "datacount.bi", lưu file này lại khi nào hết time chỉ việc copy vào c:system:data. Các mem test xem rồi post lên nhé. [/size]

anglelove_199x

k có file đó bạn ơi.N72 của mình chỉ có file logdbu.Dat và thread.Lop gì đó thui chứ k có mấy file như pạn và phuongxinh nói.Nhưng test k thàh công

phuonxinh

Chờ mãi cũng đến 6h sáng , sau 2 ngày thử nghiệm đóng băng thời gian trial,
Xin thông báo là con số trial của máy mình vẫn đầy nguyên 14 ngày. Hôm qua còn nghi ngờ chưa dám chắc chằn, hôm nay thì khẳng đị luôn
Cách làm vẫn như cũ, . Hãy down tệp ở tệp đính kèm cuối bài và chon tệp của máy mình-có 3 tệp cho 3 loại máy n72, n70 & 7610, giải nén vào c/ system/ data, (đó là tệp đủ 14 ngày ko thiếu 1giây nào) tìm vào tệp đó trong thư mục Data và đổi nó thành chỉ đọc như ở bài trc đã nói ở đây:
Cách dùng thử mãi mãi với Photobook.

Phát triể từ ý tửơng của tệp dbase_hop.dda trên 7610,mình tiếp tục với n70 và n72 , vài hôm nữa muợn tiếp con 6681 làm tiếp.

điều đặc biệt của photobook là với mỗi model máy thì tệp data được tạo ra là khác nhau:
* Với 7610 là dbase_hop.dda
* Với n70 thì lại là threads.lop
* Trên con n72 của mình là tệp smartdev.srv
Để thực hiện đóng băn thời gian dùng thử của Photobook , anh em dùng X plore truy cập vào thư mục Data theo đường dẫn C→System→Data , tùy theo từng Model máy mà tìm đến tệp tin mình nói ở trên, khi thấy nó anh em sẽ Nhấn phím số 6 , ở hộp thoại hiện ra, bạn tich vào ô chỉ đọc và chắc chắn là thuộc tính tệp tin đã được thay đổi. Từ bây giờ cái đồng hồ đếm từ 14 → 0 đã dừng lại rùi nhé.

Anh em cùng test với mình theo cách này và cho ý kiến nhé...

Lưu ý là không mở photobook trc khi thuộc tính của tệp data chưa đc đổi nhé. Cái đồng hồ đó mà chạy rùi thì ko đóng băng nó đc đâu.

sau 1ngày ko nói gì để chờ kết quả test thật vui vì kết quả đúng như mong đợi.

Ps:
sao mình ko thây file datacount nhu you nói nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

phuonxinh

hic, có những lúc ngu bất ngờ , tại sao ko dùng cách điều chỉnh thời gian trên máy để kiểm tra nhỉ? Giá mà mình nghĩ ra cách này sớm thì khỏi cần phải ôm máy ngồi chờ đến 6h sang nay để lấy kết quả...
Anh em thử điều chỉnh thời gian trên máy lên 1,2,...3 ... ngày để kiể chứng. n72 đã ok rùi nhé, n70 và 7610 thì sao.

nhớ phải chép tệp của máy mình trong tệp zip đính kèm ở trên vào c: system/ data và thay đổi thuộc tính thành chì đọc trước khi mở photobook ra nhé

anglelove_199x

Tuyệt vời.Thàh công rùi phuonxinh ơi,ôi,mình yêu bạn lắm.Tiện thể,tìm lun cak đóg băng của lcg jukebox đi phuonxinh

Tduy

N72 mình dùng chả thể nào tìm ra 3 file pxinh up. Chỉ có datacount.bi, nhưng mình đã thành công, có lẽ do c.trình tạo ra file khác nhau!?. Mem nào ko được nên dùng RescoViewer, ăn đức cái này về chức năng chỉ giao diện ko bằng thôi. !:!

jimmyvn88

Thế có nghĩa máy nào cài rùi mà đã mở lên, giờ muốn đóng băng phải 4mat để có 14 ngày xog mới copy đc hả bạn.

phuonxinh

Ko cần đâu bác jimmy à, bác cứ đọc kĩ bài hướng dẫn của em đi sẽ hiể. Tệp đính kèm ở cuối bài đã chứa 3 file chưa bị bóc tem, bác down về giải nén lấy tệp dành cho model máy mình là ok, ko cần format j hết, cứ chép đè nó vào folder Data rồi đổi thuộc tính là xong. Bài hd chi tiết lắm rùi đó. (Với 7610 là dbase_hop.dda*Với n70 là threads.lop* n72 là tệp smartdev.srv)

jimmyvn88

Ok! Hỏi để chắc chắn lại cách làm cái. Mình test thử thì ko đc bạn ah.cả file của bạn TDUY mình cũng thử Readonly nhưng cũng ko đc.

thanhtungsx

N70 của mình ko có tệp threads.lop . Nhưng mình cũng làm thành công . Thanks phuongxinh !