• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photon Edited by NguyenDucLoi - CFW 523x-5250 Final

hotboy_sl9x

kanta ơi, mình hỏi nhiều thì cũng ngại nhưng cho hỏi câu này nhé. Máy mình chưa bao giờ update FIRMWARE mà bây giờ mình flash bằng bản này có được không? vì mình thấy có trường hợp flash máy không lên ( bị đen ngòm) thì họ trả lời là do máy chưa bao giờ update nên phải chọn bản nào phù hợp, với lại mình thấy họ chọn fw bằng navifirm nên còn thắc mắc lắm. Mình lang thang đọc mấy hôm nay cũng hiểu cách flash rồi nhưng còn băn khoăn ở chỗ đấy và có nhất thiết phải xóa hết mọi thứ trong thẻ nhớ trước khi flash không hay cứ để vậy rồi làm? Bạn giúp mình nhé! Thank bạn

bạn dùng máy gì vậy, nên sử dụng Firmware cao hơn hoặc bằng với version của máy bạn nhé
trước khi Flash bạn nên xoá hết các thư mục trong thẻ nhớ đi rồi flash, các bước flash bạn xem trong diễn đàn có đấy

foreverthuy

bạn dùng máy gì vậy, nên sử dụng Firmware cao hơn hoặc bằng với version của máy bạn nhé
trước khi Flash bạn nên xoá hết các thư mục trong thẻ nhớ đi rồi flash, các bước flash bạn xem trong diễn đàn có đấy
mình dùng n5230 RM-588

LoiPT

Giống video hay giống hình ảnh thế bác
Hình ko thích cái 4 cột và theme xấu lắm
Menu 4x4 theme thì giống cả 2 vì khi nhận thông ti báo lỗi thì mình thường xuyên update các bản và theme thay tùy hứng :p
còn Video là lúc mới làm ra, ảnh thì bản update thứ 2 sau đó ít ngày.
về phần lựa chọn theme và menu mình không thể giúp riêng nên bạn thông cảm nha. nếu lười Flash thì cài theme và cài ứng dụng đổi nhanh menu
bản mới là AVS hay bản này thế hả bạn
AVS đó bạn, bản ở chứ ký luôn đó
kanta ơi, mình hỏi nhiều thì cũng ngại nhưng cho hỏi câu này nhé. Máy mình chưa bao giờ update FIRMWARE mà bây giờ mình flash bằng bản này có được không? vì mình thấy có trường hợp flash máy không lên ( bị đen ngòm) thì họ trả lời là do máy chưa bao giờ update nên phải chọn bản nào phù hợp, với lại mình thấy họ chọn fw bằng navifirm nên còn thắc mắc lắm. Mình lang thang đọc mấy hôm nay cũng hiểu cách flash rồi nhưng còn băn khoăn ở chỗ đấy và có nhất thiết phải xóa hết mọi thứ trong thẻ nhớ trước khi flash không hay cứ để vậy rồi làm? Bạn giúp mình nhé!
À còn một câu ngoài lề nhưng rất "quan trọng" là nếu đang flash mà không may bị tắt PC do điện yếu thì có việc gì không? Điện nhà mình hay bị lắm nên hơi sợ. hì
Thank bạn

Không sao đâu bạn nha, Flash mà bị ngắt nguồn(PC mất nguồn, lỏng cáp) thì máy vẫn ở trạng thái nạp FW màn trắn, bạn tháo pin ra và Flash lại à Ok.
Up FW nếu sợ lỗi thì dùng Nokia Suite danh cho PC bạn down trực tiếp từ trang chủ Nokia(CFW tuyệt đố không update dưới mọi hình thức mà phải Flash lại)
Nếu Flash bản từ navifirm bạn nên tháo pin nhìn sau lứng máy để chọn đúng code cho đỡ nhầm dỡ cuống nha :)
mình thú thật là nghe câu này rất khoái :p

P/s: ngủ, ak các bạn thích bản này thì qua AVS bắt lỗi giúp nhé :)

tampro91

không biết 5230 bản này dùng dc tai nge blutooth ko hẻ?mình định mua 1 cái tai nge ấy mà,hj

LoiPT

Hiệu ứng trong video đó
Thanks bác
hiệu ứng bong bóng nay mình không còn rồi, vì cái đó tốn ram quá. bạn qua box theme nhé :)
nhớ không lầm thì tổng hợp Mod của bunrieucua hay ngviethoa có đó, ngay máy dòng đầu thôi

OishiSnackCua

Sao em chép về đè lên flash thì khi flash xong máy k khởi động lên được...em xài 5230 RM-588 v51.0.002...anh giúp dùm em !!!! tks anh...

LoiPT

Sao em chép về đè lên flash thì khi flash xong máy k khởi động lên được...em xài 5230 RM-588 v51.0.002...anh giúp dùm em !!!! tks anh...
del sạch bạn ơi rồi thả core + rofs2 vào nha, mà dùng bản AVS của mình đi, hơn bản này đó :)

tampro91

không biết 5230 bản này dùng dc tai nge blutooth ko hẻ?mình định mua 1 cái tai nge ấy mà,hj
bạn mua về thử không được thì fix luôn :)
bị lỗi rồi,kết nối xong thì toàn bị restart thôi, mình up fw gốc thì ok,bạn fix lỗi cho mình nha,mình rất thích bản này

Chỉnh sửa cuối:

hienhuy1996

em xài 5250 sao fix rồi mà vẫn bị vậy anh, để nằm ngang thì khóa bằng phím cứng không được, còn để đứng thì khóa được! hix hix! àh anh có cách nào tắt cái cảm biến ánh sáng giúp em với, chỉnh độ sáng như ý muốn mà nó cứ sáng rực lên hoài, sẵn tiện cho em xin bộ khởi động và tắt nguồn do Anh Luu_tan_Vu chia sẽ lun nha! rất xinh

Chỉnh sửa cuối:

Maranda80

nayanthara hot sex

Amature Cam <a href=http://livesexjuice.com>sneha hot sex</a> milf for almost any undomesticated

minhtuanhttm

em xài 5250 sao fix rồi mà vẫn bị vậy anh, để nằm ngang thì khóa bằng phím cứng không được, còn để đứng thì khóa được! hix hix!

mình vừa flash xong vẫn bt bạn ạ, chưa thấy lỗi này, ko bít máy bạn có bị sao ko?? Bạn cài bản khác thì có bị như thế ko??