• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photon Edited by NguyenDucLoi - CFW 523x-5250 Final

cpucorei

Bản mới chạy ra sao, anh em xài ròi chio ý kiến đi. dạo này em bận quá ko có time online nữa. hic.....

chucle

khổ nỗi là mình không tìm được file efsrv.dll.mình dùng explore tìm mà không thấy .nó báo not found...C.híc

foreverthuy

Có ai giúp mình với. Mình chưa bao giờ Flash CFW nên đọc mà thấy mù mờ lắm, Nhìn các bạn dùng mag thấy ham. Hic, cho minh f hỏi vài câu là: 5230v50 và 5230v51 là gì, Mình dung 5230. Flash có khó lắm không? Nếu làm không thành công thì laij phải fomat lại máy ah? Mình mới hack máy được 2 tháng nhưng nhìn thấy mọi người Flash CFW dùng phê wa nên thấy cái máy của mình đúng là cục gạch. Mong mọi người giúp đỡ.;;)

LoiPT

Có ai giúp mình với. Mình chưa bao giờ Flash CFW nên đọc mà thấy mù mờ lắm, Nhìn các bạn dùng mag thấy ham. Hic, cho minh f hỏi vài câu là: 5230v50 và 5230v51 là gì, Mình dung 5230. Flash có khó lắm không? Nếu làm không thành công thì laij phải fomat lại máy ah? Mình mới hack máy được 2 tháng nhưng nhìn thấy mọi người Flash CFW dùng phê wa nên thấy cái máy của mình đúng là cục gạch. Mong mọi người giúp đỡ.;;)
Lần đầu làm sẽ bỡ ngỡ bạn ak, nếu suôn sẻ Flash thành công thì vui chứ nhầm các bước chỉ toát mồ hôi vì máy không lên đó bạn :)
nhưng bạn yên tâm Flash bằng cáp USB không die máy đâu.
Các bước Flash thì bạn xem trên mạng hướng dẫn nhiều rồi. Nên Flash bằng JAF nha
có thể tham khảo các này
http://bien19.biz/forum/showpost.php?p=1148347&postcount=4

foreverthuy

Lần đầu làm sẽ bỡ ngỡ bạn ak, nếu suôn sẻ Flash thành công thì vui chứ nhầm các bước chỉ toát mồ hôi vì máy không lên đó bạn :)
nhưng bạn yên tâm Flash bằng cáp USB không die máy đâu.
Các bước Flash thì bạn xem trên mạng hướng dẫn nhiều rồi. Nên Flash bằng JAF nha
có thể tham khảo các này
http://bien19.biz/forum/showpost.php?p=1148347&postcount=4
Mình đã đọc trang hướng dẫn của bạn share, đây là Flash bản của C6 ah bạn? thế cái Dành cho 5230v51:(v51.0.002) Up 29.02.12 và Dành cho 5230v51:(v51.6.002) Up 29.02.12 mà bạn post ở #29 CFW N97 có hơn C6 không? thì nên dùng cái nào? Nếu nhỡ Flash sai mà nó không lên thì phải làm gì? Thông cảm nhé vì mình gà quá. Mãi vừa rồi mới dám hack máy, hack được thì sướng vì dùng thêm cài được nhiều app mà không phải sigh nhưng nói chung máy chạy chậm và pin nhanh hết lắm. giờ thấy quảng cáo là nhanh mượt, pin khủng nên hám wa, Chắc phải liều một phen thôi. Hic. Có gì bạn giúp mình nhé. Thank:-?

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

Mình đã đọc trang hướng dẫn của bạn share, đây là Flash bản của C6 ah bạn? thế cái Dành cho 5230v51:(v51.0.002) Up 29.02.12 và Dành cho 5230v51:(v51.6.002) Up 29.02.12 mà bạn post ở #29 CFW N97 có hơn C6 không? thì nên dùng cái nào? Nếu nhỡ Flash sai mà nó không lên thì phải làm gì? Thông cảm nhé vì mình gà quá. Mãi vừa rồi mới dám hack máy, hack được thì sướng vì dùng thêm cài được nhiều app mà không phải sigh nhưng nói chung máy chạy chậm và pin nhanh hết lắm. giờ thấy quảng cáo là nhanh mượt, pin khủng nên hám wa, Chắc phải liều một phen thôi. Hic. Có gì bạn giúp mình nhé. Thank:-?
Flash sai mà không lên thì bạn Flash lại khi nào cho nó lên thì thôi :)
đùa chứ bạn làm theo các bước như hướng dẫn là OK, nếu không lên thì do bạn Flash sai thôi
Có gì đâu mà phải liều. máy mình mỗi ngày nếu Cook bản nào thì trung bình cứ 5-10p Flash 1 lần, mà mình hì có hôm online sáng trưa chiều tối :)
máy có hỏng đâu :)

cpucorei

XIn thông báo với anh em, bản mới chạy cực good. He he... Mình chạy thử mấy hôm nay rồi, HIện tại chưa thấy có lỗi gì và đặc biệt là Pin không phải nghĩ. (ở bản trước Pin hao quá nhanh) Thanks anh Kanta. :D

buihoa88

Giống video hay giống hình ảnh thế bác
Hình ko thích cái 4 cột và theme xấu lắm

nicky205

XIn thông báo với anh em, bản mới chạy cực good. He he... Mình chạy thử mấy hôm nay rồi, HIện tại chưa thấy có lỗi gì và đặc biệt là Pin không phải nghĩ. (ở bản trước Pin hao quá nhanh) Thanks anh Kanta. :D

bản mới là AVS hay bản này thế hả bạn

foreverthuy

Flash sai mà không lên thì bạn Flash lại khi nào cho nó lên thì thôi :)
đùa chứ bạn làm theo các bước như hướng dẫn là OK, nếu không lên thì do bạn Flash sai thôi
Có gì đâu mà phải liều. máy mình mỗi ngày nếu Cook bản nào thì trung bình cứ 5-10p Flash 1 lần, mà mình hì có hôm online sáng trưa chiều tối :)
máy có hỏng đâu :)
kanta ơi, mình hỏi nhiều thì cũng ngại nhưng cho hỏi câu này nhé. Máy mình chưa bao giờ update FIRMWARE mà bây giờ mình flash bằng bản này có được không? vì mình thấy có trường hợp flash máy không lên ( bị đen ngòm) thì họ trả lời là do máy chưa bao giờ update nên phải chọn bản nào phù hợp, với lại mình thấy họ chọn fw bằng navifirm nên còn thắc mắc lắm. Mình lang thang đọc mấy hôm nay cũng hiểu cách flash rồi nhưng còn băn khoăn ở chỗ đấy và có nhất thiết phải xóa hết mọi thứ trong thẻ nhớ trước khi flash không hay cứ để vậy rồi làm? Bạn giúp mình nhé!
À còn một câu ngoài lề nhưng rất "quan trọng" là nếu đang flash mà không may bị tắt PC do điện yếu thì có việc gì không? Điện nhà mình hay bị lắm nên hơi sợ. hì
Thank bạn

Chỉnh sửa cuối: