• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phương pháp hack vĩnh viễn cho N93.

Kojiro

Super V.I.P
Cách đây 2 hôm, mình có post bài cách hack fw cho E51, N82 fw mới, bài này cũng có thể hack cho N93 nhưng vấn đề là cách đó không hack vĩnh viễn được.

Hôm nay mới đọc thấy 1 bài hướng dẫn cách hack N93 vĩnh viễn, mạo muội dịch theo cách hiểu của KJR. Hy vọng mọi người test thành công và cùng thảo luận nhé.

Chú ý: mình không có máy để test

Hack qua 4 bước.

Bước 1:
1. Download file HelloCarbide và install nó.

2. Chạy ứng dụng quản lý file, X-plore chẳng hạn, cố gắng truy cập vào

3. Vẫn mở X-plorer, nhấn nút Menu để thoát ra màn hình Menu chính, sau đó chạy ứng dụng hellocabride

4. Nhấn Options và chọn Menu1

5. Hiện thông báo "Done...probably", nhấn Yes.

6. Ứng dụng sẽ thoát ra.

7. Từ màn hình, chọn lại X-Plore rồi thử truy cập vào c:\sys\bin được không (Nhớ để chế độ X-plorer thấy các file ẩn nhé )

8. Restart lại máy là ok nhất sau khi xong các bước trên.

Bước 2:

1. Download file Modo (đây là 1 dạng trình quản lý file).

2. Copy tất cả các file sau khi giải nén file modo vào thẻ nhớ (có 1 file modo.sis và 2 folder: bin và hash).

3. Mở X-plore rồi thoát ra bằng cách nhấn nút Menu (đừng Exit nó nhé).

4. Vào File mgr trong của máy trong Tools để install file modo.sis, install xong thì đừng chạy ứng dụng này nhé.

5. Phone đã được hack.

6. Mở X-plore lại và copy 02 folder bin and hash và tương ứng theo đường dẫn c/sys/bin và c/sys/hash, nó sẽ hỏi bạn muốn cài đè hay không, chọn Yes.

7. Reboot phone rồi mở ứng dụng Modo để truy cập vào các file hệ thống xem được không nhé.

Bước 3:
1. Download các file tưởng ứng cho máy mình đang dùng rồi copy vào thẻ nhớ - Với Symbian OS 9.1 (N93, N80, Е50 and etc.) thì down file sis-installer_mod.
- Với Symbian OS 9.2 (N95, N82, 6120 and etc.) thì dùng file sis-installer_symb9.2_mod)

2. Mở trình modo browser install hồi nãy copy file installserver.exe vào c:\sys\bin\.

3. Reboot phone.

4. Download rồi install file BINPDA_Sec_Platform_hack.

5. Bây giờ bạn có thể turn ON và OFF để có thể cài các ứng dụng mà không cần phải sign. Lúc này bạn đã có thể sử dụng X-plore.

Bước 4: đây là bước khuyến mãi, cách cài game Ngage :D

Thực hiện theo bài này nhé! Thảo luận trong đó luôn.

Chúc các bạn may mắn! Mời các bạn test!

Chỉnh sửa cuối:

nguyenpa

Super V.I.P
he he chưa test nhưng chơi N-gage games ko được, cài vào ok chơi báo lỗi :)

zbeyuz

Mình Hack đc rồi nhưng vẫn ko cài dc TRK làm sao cài games N-gage Full đc nó đòi kết nối TRK để tải games vào máy mà ???

trieu94

Còn game thì bạn extras to PC rồi chép vào bằng thẻ nhớ sẽ nhanh hơn đó....

nguyenpa

Super V.I.P
Tổng hợp nhé:

1. cài x-plore
2. cài helloCarbide
3. mở x-plore nhấn phím 0 check vào các ô để xem files ẩn-> bấm phím menu để thoát ra.
4. Mở helloCarbide -> options -> chọn menu 1 -> thấy "Done...probably" chọn yes -> ctr sẽ tự thoát ra.
5. vào lại x-plore -> chép installserver.exe dành cho N93 vào c:/sys/bin
6. restar lại phone -> cài ứng dụng: BINPDA_Sec_Platform_hack

Nói chung cách này hack ok, ko cần dùng cáp hay PC :p

Thanks KỔI nhiều nhé :p

Lúc này vào secman -> chọn Turn Plat Security OFF là hack ok rùi :p

thmac

Mình đã làm thành công. Nhưng vấn đề là minh cài pm ACM nó vẫn báo phải active. Giúp mình với. Mình sd N93

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi rõ thêm tí nữa. Khi hack thành công thì sau này thoải mái cài pm chua sign phải ko

MÌnh dơn về thấy có ct Sign kèm theo. VẬy tac dụng như thế nào vậy?
thank.

Nếu bạn chép file installserver vào C:/sys/bin thì đúng là từ nay về sau cài ứng dụng không cần sign.

Còn cái CT sign trong gói PM mình gửi là do nó có từ trước khi có cái vụ hack này nên người ta up sẵn CT sign để mình sign. Không quan tâm nó làm gì cho mệt nhé :D

lephuong_1102

mình làm tương tu với máy n76 nhưng gặp vấn đề:
+ cái file BINPDA_Sec_Platform_hack khi cài no bao la chứng chỉ hết hạn không cài được
+ là hình như cái file installserver.exe không dùng được cho n76 nên khi cài làm các bước như trên xong không vào được thu muc c:\sys\
+ trong chương trình PC Suite khi mở lên không thấy cây thư mục của máy điện thoại nữa.
Máy của tớ n76 ai có hướng dẫn hack thi giúp tớ.
cám ơn

duynguyen300683

Cách đây 2 hôm, mình có post bài cách hack fw cho E51, N82 fw mới, bài này cũng có thể hack cho N93 nhưng vấn đề là cách đó không hack vĩnh viễn được.

Hôm nay mới đọc thấy 1 bài hướng dẫn cách hack N93 vĩnh viễn, mạo muội dịch theo cách hiểu của KJR. Hy vọng mọi người test thành công và cùng thảo luận nhé.

Chú ý: mình không có máy để test

Hack qua 4 bước.

Bước 1:
1. Download file HelloCarbide và install nó.

2. Chạy ứng dụng quản lý file, X-plore chẳng hạn, cố gắng truy cập vào

3. Vẫn mở X-plorer, nhấn nút Menu để thoát ra màn hình Menu chính, sau đó chạy ứng dụng hellocabride

4. Nhấn Options và chọn Menu1

5. Hiện thông báo "Done...probably", nhấn Yes.

6. Ứng dụng sẽ thoát ra.

7. Từ màn hình, chọn lại X-Plore rồi thử truy cập vào c:\sys\bin được không (Nhớ để chế độ X-plorer thấy các file ẩn nhé )

8. Restart lại máy là ok nhất sau khi xong các bước trên.

Bước 2:

1. Download file Modo (đây là 1 dạng trình quản lý file).

2. Copy tất cả các file sau khi giải nén file modo vào thẻ nhớ (có 1 file modo.sis và 2 folder: bin và hash).

3. Mở X-plore rồi thoát ra bằng cách nhấn nút Menu (đừng Exit nó nhé).

4. Vào File mgr trong của máy trong Tools để install file modo.sis, install xong thì đừng chạy ứng dụng này nhé.

5. Phone đã được hack.

6. Mở X-plore lại và copy 02 folder bin and hash và tương ứng theo đường dẫn c/sys/bin và c/sys/hash, nó sẽ hỏi bạn muốn cài đè hay không, chọn Yes.

7. Reboot phone rồi mở ứng dụng Modo để truy cập vào các file hệ thống xem được không nhé.

Bước 3:
1. Download các file tưởng ứng cho máy mình đang dùng rồi copy vào thẻ nhớ - Với Symbian OS 9.1 (N93, N80, Е50 and etc.) thì down file sis-installer_mod.
- Với Symbian OS 9.2 (N95, N82, 6120 and etc.) thì dùng file sis-installer_symb9.2_mod)

2. Mở trình modo browser install hồi nãy copy file installserver.exe vào c:\sys\bin\.

3. Reboot phone.

4. Download rồi install file BINPDA_Sec_Platform_hack.

5. Bây giờ bạn có thể turn ON và OFF để có thể cài các ứng dụng mà không cần phải sign. Lúc này bạn đã có thể sử dụng X-plore.

Bước 4: đây là bước khuyến mãi, cách cài game Ngage :D

Thực hiện theo bài này nhé! Thảo luận trong đó luôn.

Chúc các bạn may mắn! Mời các bạn test!
mình đã làm tới bước 2 và install lun phần modo.sis rùi
nhưng sao mình lại không thể copy được hai files bin và hash vào được
với lại c: của mình ko tìm thấy c/sys/bin. mình đang xài 6110
giúp mình với
thanks

vubinh9366

mình đã làm tới bước 2 và install lun phần modo.sis rùi
nhưng sao mình lại không thể copy được hai files bin và hash vào được
với lại c: của mình ko tìm thấy c/sys/bin. mình đang xài 6110
giúp mình với
thanks
bạn cần mở files ần làm như sao X-Plore v1.22. chọn show hidden & system files/folders bằng cách nhấn phím 0.Đánh dấu hết các ô rồi okhttp://i29.tinypic.com/3460saf.png

hoaloac

máy n-81 của em cái nó cứ báo lỗi là chứng chỉ đã hết hạn hoặc kô đúng ngày h,vậy chỉnh ngày h bao nhiu là đc..

viet124084

Trong hướng dẫn của kojiro , mình thấy có sử dụng đến x-plore , nhưng mình cài thử các bản trong này toàn báo là "cetificate error expired " Koijro có thể gửi thêm x-plore để mình thực hiện đc ko

MinhThang

Manager
Trong hướng dẫn của kojiro , mình thấy có sử dụng đến x-plore , nhưng mình cài thử các bản trong này toàn báo là "cetificate error expired " Koijro có thể gửi thêm x-plore để mình thực hiện đc ko

Bạn chỉnh thời gian lùi lại 1 năm là cài được X-Plore.Chúc bạn thành công.