• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ PHƯƠNG PHÁP UP ROM CHO CÁC DÒNG ETEN (Glofiish) ★

lamlcd

Member
chạy theo cách 3 của bác PQ báo 100% thành công nhưng reset lại không vô win được chỉ báo system test mà thôi.Cho hỏi như vậy là bị sao vậy ?

trdtien

Em download bộ Tool mà không được. Anh có thể gửi lại bản khác được không? Em đang định lọ mọ thử uprom chú Eten X500+ mà động vào đâu thiếu cái đó.
Nếu được thì nhờ anh chỉ cho cách backup dữ liệu (tên, địa chỉ liên lạc, dữ liệu lưu trong máy...) luôn!
Cảm ơn anh nhiều!

PhamQuang

Manager
Em download bộ Tool mà không được. Anh có thể gửi lại bản khác được không? Em đang định lọ mọ thử uprom chú Eten X500+ mà động vào đâu thiếu cái đó.
Nếu được thì nhờ anh chỉ cho cách backup dữ liệu (tên, địa chỉ liên lạc, dữ liệu lưu trong máy...) luôn!
Cảm ơn anh nhiều!

Bộ Tool là file đính kèm dưới bài đó thôi.
Nhấn vào mà tải về là được chứ sao nữa.

trdtien

Bộ Tool là file đính kèm dưới bài đó thôi.
Nhấn vào mà tải về là được chứ sao nữa.

Sorry anh! Hôm qua em tải nó báo trang web bị lỗi nên mới hỏi vậy. Hôm nay thì lại tải được rồi.

trdtien

Hôm nay liều mình như chẳng có, uprom 6.1 cho Eten X500+, không ngờ lại dễ đến thế!
Giá mà bạo gan hơn 1 chút thì đã làm được từ lâu rồi. Trước chỉ sợ trong lúc up không cẩn thận thì toi cái điện thoại nên cứ chần chừ.
Có điều lúc cuối, máy tính báo xong rồi nhưng trên điện thoại cứ hiện dòng chữ Please wait download mãi không hết. Đánh liều rút kết nối, HR lại máy thì may lại được. Hú hồn!

lamlcd

Member
Mình up theo 3 cách trên đều báo lỗi này 'OS IMAGE IS NOT COMPATIBLE WIT' làm ơn chỉ mình up rom với

lamlcd

Member
thì up y như bác PQ chỉ từ bước 1 cho tới bước 2,3 đều báo"'OS IMAGE IS NOT COMPATIBLE WIT" là sao?

TaQuangDuc

điều quan trọng là:
windows XP
máy không virus
cổng USB 2.0 ổn định
tắt firewall hay có khả năng kiểm soát tốt firewall
cuối cùng là có ông nào cùng hội cùng thuyền trong cùng thành phố!

nhimanninh08

X500 ko vào bootloader được....

Hu...hu....cứu mình với. Mình quậy con X500 bây giờ nó chỉ hiện lên màn hình khởi động mà thôi. Mình đã tìm mọi cách để vào bootloader nhưng ko được, hardreset cũng không được. Hiện giờ máy chỉ khởi động đến màn hình chào là dừng lại. Trứoc kia mình dùng HP6965 nên có backup và lấy bản backup đó restore cho X500 nên mới bị vậy, vì mình nghĩ đều là W2005 cả. Giờ phải làm sao???Cao nhân nào giúp mình với. Mình ở HCM

chimen

mình làm theo cách của bác Quang download rom ship về rồi chạy file EXE rồi vào thư mục: C:\Documents and Settings\<USERNAME>\Local Settings\Temp để lấy hai file trên nhưng không thấy đâu cả, vậy bác nào có được file .bin (ship) của eten glofiish dx900 thì up lên cho mình xin với. cảm ơn rất nhiều.
lý do là xưa nay mình vẫn up rom cho glofiish dx900 của mình qua thẻ nhớ. nhưng có một lần bị lổi thế là không cách nào vào win được nên mình up theo cách thứ 3 của bác Quang, nhưng không có rom nào up được hết toàn là báo os is others. mấy bửa nay mình tìm kiếm rom ship của glofiish trên mạng về để up mà tìm hoài chưa thấy.
hiện tại máy mình chẳng khác nào cục chặng giấy buồn quá. mong các bạn gần xa giúp mình với!

GoodChild

Mọi người giúp mình với: Acer DX900 của mình kết nối PC hoàn toàn bình thường, đang chạy file "EUUs.exe" để tiếp tục các bước. Nhưng đến step 2 thì máy hết kết nối với PC :-S và mình không biết phải ứng phó thế nào nữa :(.
Xin mọi người chỉ giúp, cảm ơn mọi người nhiều. :)

ihoapm

Chào bác PQ,
E xài X960, vào bootloader đc (lên logo ACER giữa màn hình), nhưng USBLD cứ báo "No USB link", rút ra cắm lại cả chục lần vẫn thế, thay đổi cổng USB cũng không xong. Giờ "em nó" dead mất rồi, mong bác or ae nào chỉ giúp!
Thx nhìu!

chimen

Mình thử rồi cũng không thành công luôn bạn ơi
Ai có rom ship cho minh với.

phucgiadn

sau 1 tuần ngồi vọc máy và tìm hiểu mình đã có tool uprom cho eten - acer khắc phục lỗi OS IMAGE IS NOT COMPATIBLE và up dc 100% rom khác ngôn ngữ vẫn up tốt . bạn nào cần thì pm mình sẽ hướng dẫn cho