• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phương pháp up Rom cho O2 XDA Flame bằng thẻ MicroSD

blackdoor

Manager
Chào các bạn.
Máy O2 Flame của tôi nhiều khi tự động không nhận thẻ nhớ MicroSD,
mỗi khi như vậy phải lấy card ra rồi gắn lại, hoặc tắt máy rồi mở lại thì nó mới nhận được card.
Máy tôi có bị lỗi phần cứng không, tôi đã test bằng phần mềm trên O2 Flame rồi, báo tốt hết.
Như vậy thì làm sao dám up lên WM 6.1 bằng card???
Xin các bạn cho ý kiến.
THANKS.

Có lẽ thẻ của bạn có dung lượng >= 2GB, bạn chỉ cần đổi thẻ <2GB thì sẽ hết bị như trên.

hieutq

Vừa up xong cái bản 6.1 cảm nhận đầu tiên là đẹp hơn và hoàn thiện hơn 5, nhưng lúc ban đầu khởi động vào chậm hơn rất nhiều so với bản 5.0 nguyên gốc của nó.
Cách ủpom này khá an toàn và dễ dang làm so với các dòng máy phải up qua Cable.
Tiếp tục test bản 6.1....

pbcnguyenbang

Buồn quá, máy vẫn cứ ngủ gà ngủ gật, mặc dù đã cài bản rom 6.1 đó rồi. Nhiều khi có tin nhắn đến biết đó mà không đọc được, có cách nào khắc phục được không các bác ơi???

Nemmatlanh

Buồn quá, máy vẫn cứ ngủ gà ngủ gật, mặc dù đã cài bản rom 6.1 đó rồi. Nhiều khi có tin nhắn đến biết đó mà không đọc được, có cách nào khắc phục được không các bác ơi???

Đúng là lên bản 6.1 này thình thoảng máy vẫn bị ngủ,nhưng nếu bạn dùng soft S2U thì nó sẽ còn bị ngủ nhiều hơn và rất hao Pin.Nhưng vì dùng bản 5.0 của máy chán quá rồi nên cũng đành sống chung với lũ để dùng bản 6.1 này.Trung bình 1 ngày mình bị ngủ máy độ 1 lần(Cũng chấp nhận được mà :) )

pbcnguyenbang

Bạn hướng dẫn cách trở về bản 5.0 tỷ mỷ giúp mình được không? Có thực hiện bằng thẻ SD được không? Cảm ơn rẩt rất nhiều.

blackdoor

Manager
Bạn hướng dẫn cách trở về bản 5.0 tỷ mỷ giúp mình được không? Có thực hiện bằng thẻ SD được không? Cảm ơn rẩt rất nhiều.

Bạn sạc đầy pin, cho máy sync cẩn thận với PC, tắt kết nối mạng và các chương trình antivirus trên pc rồi chạy DSUU_Flame_R2A_32_WWE_601.exe, ngồi chờ một lúc là xong.
Tải DSUU_Flame_R2A_32_WWE_601.exe ở đây:
http://www.mwg.com/xda-flame_wm5_download.aspx?region=vn

Bản ROM này tôi chưa thử up qua thẻ nhớ nên không dám hướng dẫn bạn.

itlover

Đã có bản ROM 6.1 mới hoàn thiện hơn cho Flame (Updated 1 on ROM WM6.1 20226.1.0.2-by nikhilraut1985). Các Bác vào đây nghiên cứu, Download và thử nhé.

http://www.xdaflameusers.com/viewtopic.php?id=1071

Brief discription of this updated ROM
Windows Mobile 6.1 porfessional CE OS 5.2.20226
NET COMPACT FRAMEWORK -- 3.5(ADDED IN THIS UPDATE)

WORKING WINDOWS LIVE MESSENGER V10.6.0034.0800(ADDED IN THIS UPDATE)
Remote Desktop Mobile(added in this update)
OneNote Mobile(added in this update)
Microsoft Calculator(added in this update)
O2 APPLICATIONS
FM radio v2.0
o2 camera v2.3
o2 cplprop
o2 self diagnostics
Removed from this ROM Archsoft MMS
ABOUT PERFORMANCE
Imporved performane as compared to previous ROM Available for FLAME
Overall battery life improved
SB problem not seen till now
Bluetooh headset working it gets automically connects after waking up from sleep tested
The problem when entering start menu--settings reduced to some extend for the first time after boot have to click
on all the three tab's in settings then after that shows a normal behaviour
*I think this problem is because the language files used are of lower build than the sys files are if some one gets
English SYS files build 20226.1.0.2 might solve this little bug.
Compared the registry with other ROM and did come changes

VSBenchmark results *note without any tweaks and no overclocking

Download ROM
http://www.mediafire.com/?ll1te9lhyt7

blackdoor

Manager
Đã có bản ROM 6.1 mới hoàn thiện hơn cho Flame (Updated 1 on ROM WM6.1 20226.1.0.2-by nikhilraut1985). Các Bác vào đây nghiên cứu, Download và thử nhé.

http://www.xdaflameusers.com/viewtopic.php?id=1071

Brief discription of this updated ROM
Windows Mobile 6.1 porfessional CE OS 5.2.20226
NET COMPACT FRAMEWORK -- 3.5(ADDED IN THIS UPDATE)

WORKING WINDOWS LIVE MESSENGER V10.6.0034.0800(ADDED IN THIS UPDATE)
Remote Desktop Mobile(added in this update)
OneNote Mobile(added in this update)
Microsoft Calculator(added in this update)
O2 APPLICATIONS
FM radio v2.0
o2 camera v2.3
o2 cplprop
o2 self diagnostics
Removed from this ROM Archsoft MMS
ABOUT PERFORMANCE
Imporved performane as compared to previous ROM Available for FLAME
Overall battery life improved
SB problem not seen till now
Bluetooh headset working it gets automically connects after waking up from sleep tested
The problem when entering start menu--settings reduced to some extend for the first time after boot have to click
on all the three tab's in settings then after that shows a normal behaviour
*I think this problem is because the language files used are of lower build than the sys files are if some one gets
English SYS files build 20226.1.0.2 might solve this little bug.
Compared the registry with other ROM and did come changes

VSBenchmark results *note without any tweaks and no overclocking

Download ROM
http://www.mediafire.com/?ll1te9lhyt7

Hiện tại tôi không thể vào được trang xdaflameusers.com nên chưa biết thêm thông tin gì về bản ROM này. Bạn đã UP thử chưa?

itlover

Hiện tại tôi không thể vào được trang xdaflameusers.com nên chưa biết thêm thông tin gì về bản ROM này. Bạn đã UP thử chưa?

Mình chưa up bạn à vì hiện mình đang dùng bản ROM mới nhất từ trang www.seeo2.com thấy khá ổn. Theo các members trên trang xdaflameusers.com , đến thời điểm này, bàn ROM này khá ổn và hầu như đã khắc phục được các lỗi của bản ROM trước. Mình sẽ xem xét và UP nếu thấy ổn.

blackdoor

Manager
Mình chưa up bạn à vì hiện mình đang dùng bản ROM mới nhất từ trang www.seeo2.com thấy khá ổn. Theo các members trên trang xdaflameusers.com , đến thời điểm này, bàn ROM này khá ổn và hầu như đã khắc phục được các lỗi của bản ROM trước. Mình sẽ xem xét và UP nếu thấy ổn.

ROM của bạn lấy từ seeO2 hay MWG?
Bản ROM 6.1 bạn đưa link tôi vừa up xong, đang xem xét mọi thứ có liên quan.
Sáng mai sẽ thông tin lại chi tiết.
;;)

itlover

ROM của bạn lấy từ seeO2 hay MWG?
Bản ROM 6.1 bạn đưa link tôi vừa up xong, đang xem xét mọi thứ có liên quan.
Sáng mai sẽ thông tin lại chi tiết.
;;)

Mình lấy từ www.seeo2.com bạn à. Nhưng khi vào trang này, địa chỉ Web tự động đổi thành: http://www.myxda.com/support.aspx và đây là link down của bản ROM WM5 này: http://www.myxda.com/xda-flame_wm5_download.aspx. Sau khi UP WM5 này xong, mình chỉ thấy 2 thông số sau thay đổi so với bản ROM theo máy:
- extROM Version từ WWE_RM_070421 thành WWE_RM_070622 và
- RIL Version từ v07.76 thành v08.74.

Tuy nhiên bản WM5 này mình thấy ổn hơn, truy cập các ứng dụng nhanh hơn, có thêm 1 vài ứng dụng trong connections như: band selection, GPRS setting và đặc biệt chọn thay đổi các kiểu bàn phím nhanh hơn nhiều.

Bạn test thử bản 6.1 và cho AE biết kết quả nhé. Cảm ơn bạn.

VUNHATVAN

Hôm trước có bản Flame WWE BUILD 20226, mình dùng thử vài hôm thấy rất tốt, giờ lại có bản Flame WWE BUILD 20226 UPDATE 1 nhưng đang bận, các bạn down về test thử xem sao. Dạo này Rom của Flame cũng có phần đông vui rồi đấy nhỉ?
Download

pbcnguyenbang

Sau một thời gian vọc vậy, up lên 6.1 nào là treo, nào là ngủ... quay về 5.0 thấy chẳng còn lỗi gì. Tui khuyên bà con nếu máy ai mà có nhiều cuộic gọi đến và tin nhắn đến thì không nên up khi chưa có bản ROM thật chuẩn. He he, bị bố vợ nạt cho mấy lần vì khi ổng gọi máy vẫn đang ngủ quá ngon giấc.

ndnva

Đang có ý định đổi sang con này vì nhìn nó kết quá, nhưng mà nghe các bác thảo luận sao thấy con này có vẻ bi đát quá vậy.

blackdoor

Manager
Đang có ý định đổi sang con này vì nhìn nó kết quá, nhưng mà nghe các bác thảo luận sao thấy con này có vẻ bi đát quá vậy.

Tôi vẫn dùng bình thường mà, có sao đâu. Nếu ngại lỗi ngủ (SB) thì dùng WM 5. Quá ổn.

ndnva

Tôi vẫn dùng bình thường mà, có sao đâu. Nếu ngại lỗi ngủ (SB) thì dùng WM 5. Quá ổn.

Cám ơn bác nha, em đi múc luôn rùi. Thực ra em cũng kết nó nhưng thấy các bác bàn luận có nhiều khuyết điểm quá nên cũng phân vân. Được bác động viên một câu là em khỏi lăn tăn nữa. Giờ thì Up thử xem sao.

ndnva

Lưu ý: Sau khi up Rom xong thì toàn bộ Extend Rom của bạn bị mất, một số chương trình như O2mediaPlus, Video, FMRadio . . . sẽ không dùng được. Các bạn hãy download bản extend Rom ở đây và lựa chọn cài đặt những ứng dụng cần thiết.

Chúc các bạn thành công.

Bác ơi, link Extend ROM của bác hỏng rùi, bác up lại cho em phát được ko?

Thank bác nhiều.

itlover

Bác ơi, link Extend ROM của bác hỏng rùi, bác up lại cho em phát được ko?

Thank bác nhiều.

Bạn vào đây chọn "Country Selection" là Vietnam rồi làm theo hướng dẫn tải bản ROM WM5 mới nhất và tôi dùng thấy ổn nhất cho Flame về mà dùng trong đó có cả extROM cabs rồi đó.

Chúc thành công.