• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PIN DUNG LƯỢNG CAO 3.7V - 3600MaH và CÁC ĐỒ CHƠI CHO EVO 3D

meomeotom

Anh em cho mình hỏi ngu chút là nếu như mình mua dock sạc cho em ẾVợ thì khi đó ta chỉ cần cắm điện là dùng được, không cần lắp pin vào phải ko?

archos

Anh em cho mình hỏi ngu chút là nếu như mình mua dock sạc cho em ẾVợ thì khi đó ta chỉ cần cắm điện là dùng được, không cần lắp pin vào phải ko?

Không cần lắp pin vào dock nhưng phải lắp pin vào máy bạn ơi ^^ !

meomeotom

Không cần lắp pin vào dock nhưng phải lắp pin vào máy bạn ơi ^^ !

Ý mình là nếu ta bỏ em Ế vợ vào Dock, ta không cần lắp pin vào MÁY mà chỉ dùng điện lấy từ dock có được không ý.

archos

Ý mình là nếu ta bỏ em Ế vợ vào Dock, ta không cần lắp pin vào MÁY mà chỉ dùng điện lấy từ dock có được không ý.

Không được bạn ơi, tuyệt đối không cắm nguồn vào máy khi không có pin ^^ ! Theo hiểu biết hạn hẹp của mình thì là thế, vì nó có thể gây nguy hiểm cho máy :D

phamthaitl

Không được bạn ơi, tuyệt đối không cắm nguồn vào máy khi không có pin ^^ ! Theo hiểu biết hạn hẹp của mình thì là thế, vì nó có thể gây nguy hiểm cho máy :D
không có pin thì kể cả cắm nguồn cũng không chạy đc.bởi lúc đó mạch đã bị ngắt.cứ cắm pin vào.cục pin có mấy trăm k mà.chai mua cục khác.

tintin09

Bạn mua máy ở đâu thì ra yêu cầu trả ngay pin theo máy cho bạn đi. Mình đã "bóc tem" 2 em EVO rồi, pin đều là 1730MA đấy!

lebinh__hung

Thì em có nói là hok dùng được đâu ah, em chỉ thắc mắc là sao mấy mọi người nói là pin 1730mA mà máy em có 1600 mA thôi ý ạ ! @@

pin nó 1730 rất ngon đấy, còn bạn mua mới mà pin 1600 thì quăng cái máy vào mặt loz thằng bán hàng, lừa đảo là ko ưa

meomeotom

Các bác ơi, em mua thêm 1 pin rồi. Giờ em định mua thêm 1 cái dock để sạc. Em thấy giá trên mạng bán là 480k, nhưng ở chỗ yennhimobi nó chỉ bán 150k. Quái lạ, Cho em hỏi là Dock dỏm khi sạc pin có làm hại pin không nhỉ, vì cũng chỉ là cắm điện vào thôi mà. Em hỏi ngu. Hihi...

archos

hờ hờ....tất cả đều 1730mA nhé, bạn bị "luộc" pin chăng?

Em cũng không biết nữa, nhưng nếu luộc thì cái pin của máy em nó là loại pin gì ạ? vì thấy nó cũng là HTC @@

jinsakura

Em cũng không biết nữa, nhưng nếu luộc thì cái pin của máy em nó là loại pin gì ạ? vì thấy nó cũng là HTC @@
Cái loại 1600mAh này lạ lắm, chả rõ của thằng HTC nào nữa ? từ thời Desize thì là 1230mAh sau lên luôn 1730mAh chứ chưa nhìn thấy 1600mAh, không biết có con HTC nào nhỉ ? Nếu là pin xịn thì cũng chẳng lo mấy, dùng ít đi 1 chút, chỉ sợ hàng lỏm thì tèo. pin đi theo EVO 3D là 1730mAh

archos

Cái loại 1600mAh này lạ lắm, chả rõ của thằng HTC nào nữa ? từ thời Desize thì là 1230mAh sau lên luôn 1730mAh chứ chưa nhìn thấy 1600mAh, không biết có con HTC nào nhỉ ? Nếu là pin xịn thì cũng chẳng lo mấy, dùng ít đi 1 chút, chỉ sợ hàng lỏm thì tèo. pin đi theo EVO 3D là 1730mAh

Pin máy em bề ngoài không khác gì những pin HTC khác,em cũng nghi ngờ ngừi ta lắp lộn pin máy khác cho em, nhưng mà em tra cũng không thấy máy nào pin 1600mA, mà pin bán rời trên mạng em timdf cũng không thấy pin nào ghi 1600mA, em gọi qua của hàng họ nói mai em qua để kỹ thuật hj giải thích, chẳng biết giải thích cái gì @@

archos

Pin máy em bề ngoài không khác gì những pin HTC khác,em cũng nghi ngờ ngừi ta lắp lộn pin máy khác cho em, nhưng mà em tra cũng không thấy máy nào pin 1600mA, mà pin bán rời trên mạng em timdf cũng không thấy pin nào ghi 1600mA, em gọi qua của hàng họ nói mai em qua để kỹ thuật hj giải thích, chẳng biết giải thích cái gì @@

Má ơi. em thấy rồi, pin máy em là pin của con Sen XL @@ ,chắc là lắp lộn rồi @@.

bacsivuitinh

có bác nào biết cửa hàng nào bán pin htc evo chính hãng ở Hà Nội không,mình cảm thấy pin của mình xuống sức nhanh quá.từ 6h sáng đến 6h chiều là đã hết rồi.mà chẳng dám dùng nhiều,nhắn tin cũng ít,gọi điện cũng it.cảm ơn các bác trước nhá

boyhu

có bác nào biết cửa hàng nào bán pin htc evo chính hãng ở Hà Nội không,mình cảm thấy pin của mình xuống sức nhanh quá.từ 6h sáng đến 6h chiều là đã hết rồi.mà chẳng dám dùng nhiều,nhắn tin cũng ít,gọi điện cũng it.cảm ơn các bác trước nhá
Pin của EVO mới nó vậy đấy, dùng một thời gian nữa thì cũng đỡ hơn (nhưng cũng chẳng được 2 ngày). Nhà cháu đã sắm thêm: 01 PowerBank 5.000mA khoảng 700k, 1 dây usb (dùng cho máy tính tại cơ quan), tại TGDD; 1 pin chính hãng 750k tại ...trang 18 thớt này bác nhé. Hoặc bác có thể tham khảo thêm ở đây http://www.tinhte.vn/threads/1067608/ (nhà cháu chưa mua ở đây ạ), định đến đó hỏi cái dock sạc.

anhhung_245

Khuyên bác không nên mua Pin dung lượng cao làm gì , tốn tiền tốn của

Bác qua CHỖ NÀY mua 1 quả pin rời và doc sạc chính hãng về mà dùng 2 pin .Đảm bảo thoả mãn nhu cầu của bác

EVO 3D hàng Hàn Quốc đều có kèm 1 quả pin rời và doc sạc .Là hàng chính hãng HTC sản xuất nên bác ko phải lo