• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PM báo thức và đọc giờ bằng Tiếng Việt (Mới Keng)

Status
Không mở trả lời sau này.

Le_Quang_Minh

Phần mềm XCLOCK v3.0pro, báo giờ bằg Tiếng Việt
Đã có bộ ClockVoice Fix lỗi thiếu File.

Bạn muốn bắt đầu một ngày mới đúng giờ để tránh trễ làm, bạn có một cuộc hẹn quan trọng bạn sợ quên nhưng bạn lo lắng cuộc sống bận rộn sẽ làm bạn lỡ mất, bạn có những dịp quan trọng, những ngày kỷ niệm, ngày sinh nhật bạn bè người thân..bạn ghi chú hàng đống trong cuốn sổ tay..nhưng bạn lo lắng bạn sẽ không nhớ để mở ra xem đúng dịp..và còn nhiều điều lo lắng khác..!?
Giờ thì bạn không phải lo nghĩ nhiều nữa, một ứng dụng mới ra đời sẽ như một cô thư ký dễ thương nhắc nhở bạn để không làm bạn lỡ mất bất kỳ dịp nào (trừ khi bạn đang xỉn quắc cần câu hoặc đang “trùm mền với một cô gái đẹp nào có”, lúc này trời cũng không nhắc được bạn)
Và còn hơn thế nữa, ứng dụng sẽ nhắc nhở bạn những khỏang thời gian trôi qua bằng một giọng đọc dễ thương và gần gũi với ngôn ngữ Tiếng Việt.

Sơ lược :
Tính năng :
Xclock có 6 chế độ nhắc nhở :
A) Nhắc nhở sự kiện
B) Nhắc nhở định kỳ
C) Nhắc nhở theo tuần
D) Nhắc nhở theo tháng
E) Nhắc nhở theo năm
F) Nhắc nhở dạng đồng hồ đếm ngược
G) Đồng hồ bấm giờ
H) Và đặc biệt, đọc giờ bằng ngôn ngữ Tiếng Việt
Cài đặt :
Thiết lập nhắc nhở bằng nhiều bản nhạc, có thể đính kèm đọan thâu âm của chính mình để ghi chú về các sự kiện được nhắc nhở cùng một đọan Text với những đọan ghi chú (Nếu có nhu cầu)

Hướng dẫn cài đặt :
Cài đặt bình thường, phải sign truớc khi cài, hack rồi thì thôi (Khuyên cài trên ổ E), sau đó chép folder XclockVoice đính kèm vào E:\ (E:\ là ổ cài đặt phần mềm).

Hướng dẫn sử dụng :

Event Alarm = Nhắc nhở sự kiện
Dùng để lên lịch, nhắc nhở những dịp quan trọng như sinh nhật, dịp hẹn với người yêu..
Phần Options :
Date = chọn ngày sự kiện diễn ra,
Time = chọn giờ nhắc nhở sự kiện diễn ra,
Advancing time = chọn thời gian lập lại nhắc nhở (cho chính sự kiện vừa được nhắc nhở), đơn vị tính là phút (30phút, 60 phút, 90 phút)
Alarm Sound = chọn chuông báo,
Sound reminder = Ghi âm lời nói của chính mình để nhắc nhở sự kiện,
Text reminder = phần ghi chú nhắc nhở thêm về sự kiện,
OFF/ON = chọn tự khơi động hoặc tắt phần tự khời động (của riêng mục Event Alarm)
Periodic Alarm = Nhắc nhở Định kỳ
Dùng để lên lịch, nhắc nhở (Muốn nhắc cái gì cũng được, phần này làm ra thấy hơi dư ) theo chu kỳ thời gian mình định sẵn.
Phần Options :
Start date = Chọn thời điểm bắt đầu chu kỳ
Time = Chọn thời gian nhắc nhở
Interval = số lần chu kỳ lặp lại
Interval Unit = Đơn vị tính của chu kỳ (ngày, giờ, phút)
(Các phần còn lại như trên)
Weekly Alarm = Nhắc nhở theo tuần
Để nhắc nhở theo ngày định sẵn cho mỗi tuần.
Phần Options :
Cyclic rule = Chọn ngày mình muốn được nhắc nhở (thứ hai hoặc thứ ba hoặc thứ tư…) trong mỗi tuần.
(các phần còn lại như trên)
Monthly Alarm = Nhắc nhở theo tháng
Phần Options :
Monthly on the = Chọn ngày trong tháng để bắt đầu nhắc nhở.
Time = thời gian mình muốn được nhắc nhở
Advancing Time = thời gian nhắc nhở lập lại sau thời điểm đã lên lịch (Chỉ tính cho lần nhắc nhở hiện tại - Tình theo 1ngày, 2ngày hoặc 3 ngày)
(các phần còn lại như trên)
Annual Alarm = Nhắc nhở theo năm
Phần Options :
Date = Chọn ngày và tháng trong mỗi năm mình muốn được nhắc nhở.
Time = Thời gian nhắc nhở
Advancing Time = chọn thời gian lập lại nhắc nhở (Cho chính phần nhắc nhở này - đơn vị tính là ngày,từ 1 đến 6 ngày)
Countdown = Đồng hồ đếm ngược
Nhắc nhở theo thời gian mình cài đặt (Số giờ phút giây được đếm ngược cho đến 0)
Stopwatch = Đồng hồ bấm giờ

Và phần đặc biệt nhất đây :

Time Telling = Đọc giờ
Phần Options :
Prelude Music = Chọn nhạc khởi đầu (Khuyên dùng nên chọn những đọan chuông thật ngắn, có bài nhạc chuông mình đã gửi kèm)
The beginning time of ranges one = Chọn khỏang thời gian trong ngày để bắt đầu báo giờ lần thứ nhất.
The ending time of ranges one = Chọn khỏang thời gian trong ngày để tắt báo giờ, lần thứ nhất.
Ranges two = Chọn khởi động hay tắt tự khởi động báo giờ lần thứ hai trong ngày
The beginning time of ranges two = Chọn khỏang thời gian trong ngày để bắt đầu báo giờ lần thứ hai.
The ending time of ranges two = Chọn khỏang thời gian trong ngày để tắt báo giờ, lần thứ hai.
(Sở dĩ có phần cài đặt báo lần thứ nhất và thứ hai vì người lập trình đã tính đến thời điễm nghĩ giữa trưa và thời điểm ngủ ban đêm,bạn cần phải cài đặt để báo giờ tự tắt và tự mỡ giữa các khỏang thời gian đó, khuyên dung bạn nên cài đặt The beginning time of ranges one vào khỏang 5h30 hoặc 6h sang, The ending time of ranges one vào khỏang 11h30 hoặc 12h tùy giờ nghỉ trưa của bạn, và cài đặt The beginning time of ranges two vào khỏang 13h00, cuối cùng là The ending time of ranges two vào khỏang 22h00 hoặc 23h00 vì nếu khỏang giờ nghĩ trưa ngắn ngủi hoặc vào lúc bắt đầu giấc ngủ sau ngày làm việc mệt mỏi mà cứ có giọng léo nhéo thì mình tin chắc bạn sẽ rất không vui long cho dù giọng đó dễ thương đến mức nào :D)

Time telling interval = khỏang cách giờ được báo (Đơn vị tính là phút,5phút, 10phút, 20phút…60phút)

Và giờ thì bạn còn chờ gì nữa, hãy để cô thư ký dễ thương đi củng và trợ giúp bạn trong cuộc sống bận rộn này!Tận hưởng nhé!:D
Ghi chú : - Cám ơn letrungbuuphucdhct vì cho mình ý tưởng và mượn PM.
- Phần mềm sử dụng giọng đọc được làm lại từ giọng đọc của Pm PVoice clock (Tên chủ nhân PM mình không nhớ nổi, chỉ nhớ người đó là nữ và là người ViệtNam hình như là của Phudongsoft, Sun Microsystems Inc.)

Tập tin XclockVoice đã Fix lỗi thiếu file đính kèm :
http://www.mediafire.com/download.php?nztzyjmndnm

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
KJR đang Việt hóa, dài quá nên từ từ làm nên giờ vẫn chưa xong, hy vọng trong 2 nàgy tới sẽ có :p

Qua tìm hiểu để dịch thì mình phát hiện chỗ này

Weekly Alarm = Nhắc nhở theo tuần
..........
Monthly on the = chọn tháng mình muốn dược nhắc nhở (Không phải tính theo tháng một, tháng hai..trong năm mà cách tính của chương trình là theo thứ tự tháng thứ mấy - cũng chẳng rõ cột mốc của tháng thứ nhất được tính theo tháng một của năm hay tháng thời điểm mình lên lịch nhắc nhở nữa,vì mình thử cài đặt lên đến tháng thứ 14 hay 15 chương trình vẫn nhận )

Bạn xem lại chỗ này, vì mình thấy đây có nghĩa là ngày trong tháng, nhắc nhở bắt đầu từ ngay thứ mấy trong tháng thì phải, vì khi nhập 32 thì sẽ ko được, nó giới hạn từ 31 trở xuống (tương ứng với 31 ngày trong tháng), bạn xem lại nhé.

Mình cũng cần các bạn giúp đỡ ý nghĩa của các từ sau cho chính xác

Alarm data import/export
Title display time
Audition of alarm sound
Audition of recording
Stopwatch record
You confirm phonetic time telling is changed from opening status to closing status
This application program will resort to the following function ò the cellular phone. Should you have any questions or doubts, please don't hesitate to contact us. support@xclock.com.cn

-> Power Boot Upon Switched On
-> Record voice by cellular phone microphone

Nếu a em nào muốn test thì down file bên dưới chép vào C:\resources\app (trước khi chép nhớ dùng Taskman tắt cái processes tên là DoXClock.exe (nếu có) trước khi chép đè nhé)

Le_Quang_Minh

KJR đang Việt hóa, dài quá nên từ từ làm nên giờ vẫn chưa xong, hy vọng trong 2 nàgy tới sẽ có :p

Bạn xem lại chỗ này, vì mình thấy đây có nghĩa là ngày trong tháng, nhắc nhở bắt đầu từ ngay thứ mấy trong tháng thì phải, vì khi nhập 32 thì sẽ ko được, nó giới hạn từ 31 trở xuống (tương ứng với 31 ngày trong tháng), bạn xem lại nhé.

Nếu a em nào muốn test thì down file bên dưới chép vào C:\ressources\app (trước khi chép nhớ dùng Taskman tắt cái processes tên là DoXClock.exe (nếu có) trước khi chép đè nhé)

Để chiều về test lại phần đó và gửi luôn phần Tiếng Việt cho bác nhé, giờ đang ở cty, không tiện làm mấy cái này lắm!Bác test phần báo đọc giờ chưa?âm lương hơi nhỏ nhưng để đọc giờ thì vậy là ok rùi ha!:D

q630666

Để chiều về test lại phần đó và gửi luôn phần Tiếng Việt cho bác nhé, giờ đang ở cty, không tiện làm mấy cái này lắm!Bác test phần báo đọc giờ chưa?âm lương hơi nhỏ nhưng để đọc giờ thì vậy là ok rùi ha!:D
Đặt cái chuông khởi động Mp3 vào đâu hả bạn ?

Le_Quang_Minh

Đặt cái chuông khởi động Mp3 vào đâu hả bạn ?

Bạn chép nó vào phần E:\Sounds\Simple, cũng chẳng ảnh hưởng gì đến phần mềm này hết, chỉ là mình muốn gửi kèm đoạn chuông khởi động ngắn như mình đã nói ở trên cho các bạn thôi!Bạn có thể dùng bất cứ đoạn nhạc chuông nào mà bạn thích, đừng dài quá, nghe mau nhàm lắm!

Le_Quang_Minh

ui trời!Xin lỗi tất cả, mình post thiều phần từ 10h5 sáng đến 10h55 sáng rùi (10h30 thí có), các bạn test dùm, xem khoảng thời gian nào còn thiếu nhé!khoảng thời gian thiếu thì nhạc chuông khởi động vẫn báo nhưng không đọc giờ!Cám ơn nhiều!

Ntv_79

ui trời!Xin lỗi tất cả, mình post thiều phần từ 10h5 sáng đến 10h55 sáng rùi (10h30 thí có), các bạn test dùm, xem khoảng thời gian nào còn thiếu nhé!khoảng thời gian thiếu thì nhạc chuông khởi động vẫn báo nhưng không đọc giờ!Cám ơn nhiều!

Đúng là thiếu khoảng thời gian đó. Bạn bổ sung cho mọi người luôn đi, kẻo ai cài đến giờ đó mà không thấy nói lại tưởng máy có vấn đề :D

lequangminh1982

Đúng là thiếu khoảng thời gian đó. Bạn bổ sung cho mọi người luôn đi, kẻo ai cài đến giờ đó mà không thấy nói lại tưởng máy có vấn đề :D

Chờ đến chiều nhé, đang ở cty, phần đó vẫn chưa làm, có lẽ do thiếu sót:p, chiều nay mình sẽ bổ xung!Phần âm lượng là đáng lo nhất, nhưng mình nghỉ nếu chỉ để báo giở thì mức âm lượng đó là ok rùi hen!Bà con test hết chưa sao ko thấy ai có ý kiến???

MinhThang

Manager

Nếu a em nào muốn test thì down file bên dưới chép vào C:\ressources\app (trước khi chép nhớ dùng Taskman tắt cái processes tên là DoXClock.exe (nếu có) trước khi chép đè nhé)

Anh chép vào restart phone nhưng vẫn không nhận ra tiếng Việt, dùng MobiHex xem thì chữ không đọc được, chỉ có từ Cài đặt là rõ ràng thôi.

Kojiro

Super V.I.P
Anh chép vào restart phone nhưng vẫn không nhận ra tiếng Việt, dùng MobiHex xem thì chữ không đọc được, chỉ có từ Cài đặt là rõ ràng thôi.

E xem bằng Mobihex vẫn bình thường, e nói rõ là a phải chép vào C chứ ko phải vào E nhé, dùng trong E vẫn có file này :| A thử lại đi!

vuvantuan59

Ai tốt gủi qua mail cho mình với mediafire.com bó tay.
eu2909@gmail.com
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
E xem bằng Mobihex vẫn bình thường, e nói rõ là a phải chép vào C chứ ko phải vào E nhé, dùng trong E vẫn có file này :| A thử lại đi!

Chép đè khó quá gói luôn sài cho tiện, tất cả là của em khi nào rsc hoàn chỉnh thì đè vào đây luôn đỡ tốn công:

MinhThang

Manager
nóng ruột chờ đợi pm việt hóa này quá. nghe chừng rất thú vị, hi vọng nó ăn ít pin :)

Bản VH đó còn nóng gì nữa bạn, dùng bình thường như báo thức đâu có gì là hao Pin đâu bạn.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Sặc đây vẫn là bản tiếnh anh và bản việt hoá dở mà bạn ?

PM Đang trong time hoàn thiện mà bạn. Cái gì cũng cần phải có time chứ. Anh em đang căng sức ra hoàn thiện. VH một phần mềm là cả một quá trình phức tạp nên cần phải có time.

Le_Quang_Minh

Bản VH đó còn nóng gì nữa bạn, dùng bình thường như báo thức đâu có gì là hao Pin đâu bạn.

Bản này nếu dùng chế độ đọc giờ mà để khoảng cách 5 hay 10 phút thì biết hao Pin hay không liền hà, Pin hồi trước sài cũng gần 2 ngày..giờ còn đúng một ngày..mà chỉ một ngày chứ chưa chắc 24 tiếng đó!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bản này nếu dùng chế độ đọc giờ mà để khoảng cách 5 hay 10 phút thì biết hao Pin hay không liền hà, Pin hồi trước sài cũng gần 2 ngày..giờ còn đúng một ngày..mà chỉ một ngày chứ chưa chắc 24 tiếng đó!

Được cái này mất cái kia mà bạn. mình nghĩ nên có chế độ mỗi giờ báo 1 lần thôi giống như đồng hồ treo tường báo nhạc theo giờ. Chứ mỗi 5 p báo 1 lần vừa hao pin lại hơi ồn ào.:):)

Status
Không mở trả lời sau này.