• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PM Xem Phim Định Dạng Đặc Biệt RMVB (Trang 13)

CongVoi

Super V.I.P
[New] Media Run - Xem Phim Định Dạng RM Và RMVB

Hầu hết các định dạng khác như avi,mp4,Flv... đều đã được giải quyết và xem ngon lành trên dế yêu của bạn.Định dạng RM và RMBV tưởng như là không thể,chỉ có thể xem trên máy tính,thì nay với PM dưới đây.Các bạn sẽ thoả mãn được nhu cầu đó.Xem rất mượt và không bị giật nhé.Dù mở file có dung lượng đến 1G >:)
N95 8G Tested thông qua
Trước mắt chỉ hỗ trợ các đời máy: FP1 thôi nhé:
Nokia 6124 classic
Nokia N82
Nokia N95-3 NAM
Nokia E51
Nokia N95 8GB
Nokia N81
Nokia N81 8GB
Nokia 6121 classic
Nokia 6120 classic
Nokia 5700 XpressMusic
Nokia 6110 Navigator
Nokia E90 Communicator
Nokia N76
Nokia 6290
Nokia N95

Hướng dẫn cài đặt:
1.Cài file pips_nokia_1_3_SS.sis vào trước
2.Cài file Run.sis
3.Biểu tượng Run hơi xí một tí( Lười chưa Mod lại).Các bạn ấn chạy nhìn hình dưới.Đến chỗ để File và xem

Chỉnh sửa cuối:

neo1105

Cong Voi ơi mình test rồi vẫn thấy delay khi xem bạn ạ. Dù sao cũng cảm ơn bạn.

dung1291985

Hình như với cùng 1 chất lượng âm thanh và tốc độ khung hình/s, định dạng RMVB nhẹ hơn AVI rất nhiều, Có 1 soft chuyển đổi ra RMVB tốt nhất là Easy RealMedia Producer
Xem bảng sau:

Media supported

Audio formats supported

Video formats supported

Chỉnh sửa cuối:

xiaohuang

N73 mình không phải FP1 cũng xài được nè ConVoi. Cái này chỉ hỗ trợ xem chứ không tuỳ chỉnh được, ngay cả tăng giảm tiếng cũng không có. Chất lượng video hơi đáng thất vọng.

CongVoi

Super V.I.P
N73 mình không phải FP1 cũng xài được nè ConVoi. Cái này chỉ hỗ trợ xem chứ không tuỳ chỉnh được, ngay cả tăng giảm tiếng cũng không có. Chất lượng video hơi đáng thất vọng.

Thấy tác giả viết là các đời FP1 thì đc.Còn các đời khác thì sẽ cập nhật sau.:D.Nên viết lại thế.Cái file RMVB này ngày xưa chỉ xem đc trên máy tính thôi.Hy vọng các bản sau tác giả sẽ cải tiến.Ở china thịnh xem RMVB hơn là Avi

hoang3blc

ủa em cứ tửơg real player mặc định của máy cũg xem đc 2 loại file đó mà . bi h em sẽ test thử ..

thanhnam711

congvoi chứ không phải là convoi :D:D:D:D:D
à mà mình ít thấy định dạng RMVB nhỉ(lần đầu tiên nghe thấy lun đó), bác convoi có clip nào định dạng RMVB không post lên cho em test cái. thanks

hoang3blc

he, em test rùi , xài real player của máy thì có cái hok chạy đc , có cái đc thì lại chỉ có tiếg mà hok thấy hình,
nhưg theo em nghĩ chắc là fải convert đúg định dạng của nó thì sẽ play đc thui nhỉ ? nếu hok thì đã chẳg có Real Player cho symbian rùi , mà fải là 3gp&mp4 player nhỉ ?

EDIT : hix sao clip đẹp bỏ vô bản này nó bị nhòe hình , với có 1 clip đuôi rm lại ko play đc thế mới chán , chắc bản này mới là demo thui , mog sao sau này nó còn fát triển thêm

Chỉnh sửa cuối:

dung1291985

Thấy tác giả viết là các đời FP1 thì đc.Còn các đời khác thì sẽ cập nhật sau.:D.Nên viết lại thế.Cái file RMVB này ngày xưa chỉ xem đc trên máy tính thôi.Hy vọng các bản sau tác giả sẽ cải tiến.Ở china thịnh xem RMVB hơn là Avi

Chuẩn, các website Di động CHina up toàn video RMVB vì dung lượng nhẹ hơn Avi nhìu :)

ptnmylove

Nhưng mà file rmvb nhìn chung đâu có đẹp = file avi, vả lại chất lượng của nó thua file mkv nhiều, file mkv có thể chỉnh audio và subtitle được nữa, dung lượng cũng không quá cao.
Thank bạn cộngvới vì soft này hen :D!

CongVoi

Super V.I.P
Nhưng mà file rmvb nhìn chung đâu có đẹp = file avi, vả lại chất lượng của nó thua file mkv nhiều, file mkv có thể chỉnh audio và subtitle được nữa, dung lượng cũng không quá cao.
Thank bạn cộngvới vì soft này hen :D!

Công nhận RMVB ko đẹp bằng AVI thậtb-).Nhưng vì Avi file lớn hơn RMVB rất nhiều,nên chọn RMVB là 1 giải pháp tình thế :)).Mà file mkv là file gì nhỉ? Lần đầu tiên nghe thấy :-??

dung1291985

Công nhận RMVB ko đẹp bằng AVI thậtb-).Nhưng vì Avi file lớn hơn RMVB rất nhiều,nên chọn RMVB là 1 giải pháp tình thế :)).Mà file mkv là file gì nhỉ? Lần đầu tiên nghe thấy :-??

MKV (Matroska Video) đó là những container (thùng chứa) video và audio (gọi là stream) có thể kèm theo subtitle (softsub đó) và attachment (font,xml, gallery... ). Có hàng tá loại thùng chứa avi,wmv,mp4,mov,flv ... Thùng chứa càng càng tân tiến thì càng chứa đc các loại code video & audio mới (container chứa đc nhiều loại code mới nhất bây giờ là mkv-mastroka video). Vậy code là ji`, nói sâu thì phức tạp thoy thì cứ nói đơn giản nó là yếu tố chủ đánh giá size & chất lượng video, code càng xịn, size video càng nhỏ mà chất lượng lại rất tốt. Code xịn nhất bi giờ là x264, mức độ nén so với Xvid cỡ 70-80/100 ( cho nên đừng nói là cùng chất lượng thì avi gấp đôi mkv nhé )
tại sao anime thường thấy bi giờ lại hay có cấu trúc mkv softsub & avi hard sub

1. mkv hỗ trợ multi audio stream & multi subtitle stream, có nghĩa là cùng 1 file video bạn có thể chuyển sang play nhiều chế độ âm thanh và phụ đề, thêm 1 lý do nữa, softsub thì khi sub hiện lên sẽ đẹp hơn nhiều so với hardsub cùng size và hiện nay chỉ có PC mới decode đc cái container mkv cho nên loại này dành cho PC

2. đầu máy DVD ko decode đc mkv, code x264, cũng như phụ đề rời, cho nên phải làm file avi, code Xvid và subtile phải add cứng lên video (hardsub). Loại file này cũng chỉ nhằm mục đích coi trên đầu DVD thoy chứ coi trên PC thì thua mkv h264 nhiều.

Film HD hoặc những Video có chất lượng cực khủng, cực nét dùng để chiếu khi show bán những chiếc tivi màn hình rộng vài chục inches đó, toàn dùng video MKV với dung lượng vài tiếng chiếu tương đương tầm gần 10Gb cơ đấy
:D

CongVoi

Super V.I.P
MKV (Matroska Video) đó là những container (thùng chứa) video và audio (gọi là stream) có thể kèm theo subtitle (softsub đó) và attachment (font,xml, gallery... ). Có hàng tá loại thùng chứa avi,wmv,mp4,mov,flv ... Thùng chứa càng càng tân tiến thì càng chứa đc các loại code video & audio mới (container chứa đc nhiều loại code mới nhất bây giờ là mkv-mastroka video). Vậy code là ji`, nói sâu thì phức tạp thoy thì cứ nói đơn giản nó là yếu tố chủ đánh giá size & chất lượng video, code càng xịn, size video càng nhỏ mà chất lượng lại rất tốt. Code xịn nhất bi giờ là x264, mức độ nén so với Xvid cỡ 70-80/100 ( cho nên đừng nói là cùng chất lượng thì avi gấp đôi mkv nhé )

1. mkv hỗ trợ multi audio stream & multi subtitle stream, có nghĩa là cùng 1 file video bạn có thể chuyển sang play nhiều chế độ âm thanh và phụ đề, thêm 1 lý do nữa, softsub thì khi sub hiện lên sẽ đẹp hơn nhiều so với hardsub cùng size và hiện nay chỉ có PC mới decode đc cái container mkv cho nên loại này dành cho PC

2. đầu máy DVD ko decode đc mkv, code x264, cũng như phụ đề rời, cho nên phải làm file avi, code Xvid và subtile phải add cứng lên video (hardsub). Loại file này cũng chỉ nhằm mục đích coi trên đầu DVD thoy chứ coi trên PC thì thua mkv h264 nhiều.

Film HD hoặc những Video có chất lượng cực khủng, cực nét dùng để chiếu khi show bán những chiếc tivi màn hình rộng vài chục inches đó, toàn dùng video MKV với dung lượng vài tiếng chiếu tương đương tầm gần 10Gb cơ đấy

Trả lời dài quá hem muốn đọc luôn :p.Mà thức khuya dậy sớm thế ta,sợ bị lấy hết phần mềm à =))

ngkhanhhoang

Mình cũng mới lần đầu tiên nghe đến định dạng MKV này luôn. Cho mình hỏi có phải MKV này là định dạng film trong đĩa Blueray ko? :-/

conmanho

hay thật, mình có nhiều film định dạng RMVB hay nhưng kô xem được trên điện thoại, toàn xem trên máy vi tính, lần này vui rồi =D>

q630666

Phần mêm nay hay lắm nhưn vẫn còn 1 số hạn chế.Có cách nào add nhiều file vào để xem liên tục không?cop vào N95 mang len phòng xem phim thỉnh thoảng lai nhảy từ giường ra tivi để next thì mệt lắm

l_hoang_nam1

xem kĩ đi oy hãy phát biểu nhé bạn máy minh k cần cài cái gì mà vẫn xem rm và rmvb bình thường.mình dùng n81