• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pocket Wikipedia 1.0: Cẩm nang tra cứu từ điển bách khoa có hình ảnh

Quang_codon

Daniel Vladutu hiện đã phát triển Pocket Wikipedia 1.0 với 3 phiên bản Wikipedia chạy trên nền Pocket PC, Windows và Linux. Với từ điển tra cứu bách khoa toàn thư tiếng Anh khổng lồ với hơn 24.000 hình ảnh, 14 triệu từ ngữ chắc bạn sẽ rất hài lòng.

Pocket Wikipedia on PocketPC

* Phần mềm hòa toàn miễn phí, hỗ trợ WM2003 trở lên
* Dữ liệu 180 Mb
* Hỗ trợ tra chéo ngay trong Wikipedia
* 24.000 hình ảnh, 14 triệu từ ngữ

Pocket Wikipedia on Windows

[hide]http://rapidshare.de/files/39126383/PocketWikipedia.zip.html[/hide]

Lesangmd

Trời ơi cái trang rapidshare.de này còn thậm tệ hơn cả rapidshare.com , bắt người ta chờ đến hơn 2 phút lận !
Download thì tốc độ rùa bò , chỉ 10KB/s , thậm chí có lúc chỉ 0KB !
Kỉu này thì em chỉ đứng nhìn chứ không download nổi cuốn từ điển thế giới này rùi .
Bác nào download được chưa thì chịu khó ngồi up lên mediafire.com cho anh em đown về với nghen ! :D

ecoli

Daniel Vladutu hiện đã phát triển Pocket Wikipedia 1.0 với 3 phiên bản Wikipedia chạy trên nền Pocket PC, Windows và Linux. Với từ điển tra cứu bách khoa toàn thư tiếng Anh khổng lồ với hơn 24.000 hình ảnh, 14 triệu từ ngữ chắc bạn sẽ rất hài lòng.

Pocket Wikipedia on PocketPC

* Phần mềm hòa toàn miễn phí, hỗ trợ WM2003 trở lên
* Dữ liệu 180 Mb
* Hỗ trợ tra chéo ngay trong Wikipedia
* 24.000 hình ảnh, 14 triệu từ ngữ

Pocket Wikipedia on Windows

Nghe có vẻ cái này hay hơn gói dữ liệu wiki tiếng anh của Mdict.
Mình rất yêu Mdict của anh lenguyendu, nhung vì lâu quá anh ấy không cập nhật phần wiki tiếng anh nên cũng cố gắng down cái này về xem sao.

biliem

Nghe có vẻ cái này hay hơn gói dữ liệu wiki tiếng anh của Mdict.
Mình rất yêu Mdict của anh lenguyendu, nhung vì lâu quá anh ấy không cập nhật phần wiki tiếng anh nên cũng cố gắng down cái này về xem sao.

Có rồi mà, hình như update ngaỳ 7/4, bạn tìm lại đi nhe

ecoli

Có rồi mà, hình như update ngaỳ 7/4, bạn tìm lại đi nhe

Bạn làm ơn xác định lại xem đó là bản update của Wiki Việt hay là Wiki tiếng Anh.
Có vẻ như bạn đang nói về bản tiếng Việt. Nếu là bản tiếng Anh thì cho mình xin cái link để down về.
Mình đã thử và so sánh pocket wikipedia với bản tiếng anh wiki của Mdict, theo quan điểm chủ quan của mình thì cái wiki của Mdict hay hơn, tra được nhiều dữ liệu hơn, chỉ có cái là không có hình.

VUHEO

Mình cài Pocket Wikipedia vào PPC thì nó chạy tốt, nhưng khi cài Opera cho PPC bản 9beta thì mạc định nó chạy cho nhưng soure có đuôi *htm, html...PW lại là chương trình dạng đó nên Opera không chỉ ra đường dẫn sâu hơn vào chương trình. Do đó mình chỉ được cài 1 trong hai chương trình này trên PPC.
Các cao thủ có cách nào chọn cho Opera không mạc định chạy cho nhưng tệp có dạng web để mình có thể sử dụng cả hai : Opera và Pocket Wiki

puppup

có phiên bản nào ngôn ngữ khác ko, tiếng Anh cũng hay nhưng ko phải sở trường của mình..

co ai co wiki viet cho minh link voi ..thanks...

mấy bác có wiki việt cho em với ...thanks

Last edited by a moderator:

uglyduck

wiki TV ko có hình, tiếc quá:(
bác nào cho Pocket Wikipedia lên host khác để tải cho nhanh đi.

sao mình tảo về vào mục rar cài mà ko thể dùng dùng được nhỉ ...có bí quyết gì chăng ...GÀ TRỐNG

baotran

sao mình tảo về vào mục rar cài mà ko thể dùng dùng được nhỉ ...có bí quyết gì chăng ...GÀ TRỐNG

Sau khi tải file PocketWikipedia.zip về, giải nén và chép 2 file Wikipedia.wi and Wikipedia.exe vào cùng 1 thư mục trên thẻ nhớ. Chạy file Wikipedia.exe và ...tha hồ mà tra cứu nhé. Chúc vui!
(Copy Wikipedia.wi and Wikipedia.exe files in the same directory on your storage card using Active Sync. Open Windows explorer on your device, locate and execute Wikipedia.exe).