• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POINTUI HOME CÁC PHIÊN BẢN VÀ THẢO LUẬN

thientu1981

ý em nói là cái programr ở dây là programs mặc định của máy.khi ta chạy bất kỳ một ứng dụng nào đó trên ponitui thì nó sẽ xuất hiện trong running của pointui. và khi đó ta force thì nó xuất hiện bảng thông báo nỗi là shell. ấn ok là máy tự khởi động lại 2 bác thử làm đi nha.hic

hlp

ý em nói là cái programr ở dây là programs mặc định của máy.khi ta chạy bất kỳ một ứng dụng nào đó trên ponitui thì nó sẽ xuất hiện trong running của pointui. và khi đó ta force thì nó xuất hiện bảng thông báo nỗi là shell. ấn ok là máy tự khởi động lại 2 bác thử làm đi nha.hic

Vậy có thể ct của bạn bị lỗi rồi...bạn thử remove đi như hướng dẫn ở mấy trang trước rồi cài lại xem.....
@ a ancola66: cả cái topbar to đùng ở trên đều cho ta ra đến cửa sổ để force close a ạ ko cần phải ấn vào cái biểu tượng sóng bé tí đâu

ancola66

Super V.I.P
@ a ancola66: cả cái topbar to đùng ở trên đều cho ta ra đến cửa sổ để force close a ạ ko cần phải ấn vào cái biểu tượng sóng bé tí đâu

He he he không phải vậy . Chỉ có ấn vào biểu tượng sóng và Tiêu đề của phần mềm thì mới ra cửa sổ đó thôi:D. Nhấn ra ngoài tiêu đề là nhấn vào các biểu tượng của cột sóng, GPRS vv(Những biểu tượng mặc định của máy bị ẩn dưới thanh topbar của pointui nhưng nhấn vào vẫn có tác dụng mặc dù ta không nhìn thấy chúng)

ancola66

Super V.I.P
THEME PCM 0.18 THEO PHONG CÁCH POINTUI:D

hlp

a ancola66 ơi cái PCM 0.18 này dùng kiểu chi....

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
a ancola66 ơi cái PCM 0.18 này dùng kiểu chi....

Cái này la theme của phần mềm quản lý Contacs PCM phiên bản 0.18
* Bạn có thể vào ĐÂY lấy phần mềm PCM 0.18
* Sau khi cài phần mềm rồi thì down cái theme ở trên về và cứ để nguyên như thế copy vào thư mục đã cài phần mềm PCM là xong
* Khởi động phần mềm vào options > Theme > chọn Pointui là xong. Nhấp ok để thưởng thức thôi:D

darkgemini

đây là một trong những lỗi đã được đề cập đến. Nếu trước khi chạy Home bạn mở Program, thì sau khi chạy Home sẽ có một Program chạy trong Running Application của Home. Nếu bạn Force Close cái đó thì sẽ bị treo máy, mình đã thử nhiều lần

bạn hlp, đến bây giờ thì Home chưa hổ trợ customize cái clock, bạn chịu khó chờ nhé

hlp

phiền a ancolla66 làm cái skin cho VGA 1 chút...e dùng VGA khi ấn option nó hiện bị lỗi a ạ...thank sư huynh

thientu1981

bác ancola66 oi cái theme này font chữ to quá nó làm mất cái show picture rồi.bác nghiên cứu có thẻ cho nhỏ lại được không .hiii

hlp

e nghiên cứu chuyển cái bản QVGA của a ancolla66 thành cho VGA đây..còn cái font thì hình như bạn thientu1981 thử nghiên cứu ở file ini trong file zip của theme ý...

binhhdda

Cái này phải nói hay quá, mong các bạn thêm cả cái keyboard nữa cho đủ bộ đi!

binhhdda

Cái này la theme của phần mềm quản lý Contacs PCM phiên bản 0.18
* Bạn có thể vào ĐÂY lấy phần mềm PCM 0.18
* Sau khi cài phần mềm rồi thì down cái theme ở trên về và cứ để nguyên như thế copy vào thư mục đã cài phần mềm PCM là xong
* Khởi động phần mềm vào options > Theme > chọn Pointui là xong. Nhấp ok để thưởng thức thôi:D

Ancola có thể đổi hương vuốt của PCM 0.18 cho nó giông cái Pointui không ?

abu8310

Sao kg update thời tiết được zậy các bác?

Mình update được thời tiết nè. Bạn chỉ cần kick vào ô giao diện thời tiết trên màn hình chính là nó sẽ cho bạn update ngay thôi (nếu màn hình chưa thể hiện thời tiết thì ngay giữa màn hình bạn trượt sang trái hoặc phải sẽ thấy), phiên bản 1.0b nó cho mình update theo kiểu tự động hoặc bằng thủ công. chúc bạn thành công.

Mình chọn location nó báo err...panel already open???? không biết tịa sao???:((

thientu1981

e nghiên cứu chuyển cái bản QVGA của a ancolla66 thành cho VGA đây..còn cái font thì hình như bạn thientu1981 thử nghiên cứu ở file ini trong file zip của theme ý...

thank bác nha. em đã sửa được fonts chữ nhỏ lại rồi.tiếc là tất cả các hình ảnh nền đều bị mất.em chỉ sửa mỗi font tahoma trong mục setings thành arial. à cho em hỏi cái font này nó lấy ở trong mục font hay trong thư mục gốc windows của máy.hiện tại em dể fonts Airal trong muc Windows/fonts. sản phẩm đây hee.vui quá

Chỉnh sửa cuối:

sabrian

cho mình hỏi cái Hom Puntui này ko gở bỏ triệt để được ah,mình remove rùi nhưng nó còn hoài hà.

duyapple

muốn unistall hoàn toàn bạn vô update manager(của Puntui đó)-->pointui products-->home-->1.01bfree-->unistall

duyapple

Có ai biết cách thay những icon ngoài màn hình home của Pointui ko nhỉ?nhờ các bro chỉ giáo.sẵn cho mình hỏi sao mình cài cái htc album vô atom exec wm05 ko vô dc nhỉ(nhấp vô nó chả động đậy gì cả

duyapple

Đúng rùi,có bro nào chỉ cho mình cách chạy htc album trên atom exec ko dậy?T.T

ancola66

Super V.I.P
Đúng rùi,có bro nào chỉ cho mình cách chạy htc album trên atom exec ko dậy?T.T
Cái đó dùng cho W2K6 đó bạn:D. Mà các soft của HTC không tương thích một số dòng máy bạn à:D và lần sau bạn rút kinh nghiệm là những gì không liên quan đến chủ đề nào đó thì không nên hỏi (Tránh làm loãng chủ đề). Bạn nên hỏi những câu hỏi tương tự ở chuyên mục Soft PPC thắc mắc yêu cầu và thảo luận nhé.