• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POINTUI HOME CÁC PHIÊN BẢN VÀ THẢO LUẬN

duybao

Mình đã khóa bàn phím màn hình rồi nhưng bấm vào các phím cứng của máy vẫn bị vào chương trình, có bạn nào bị như vậy k cho ý kiến với.....
Thank....

duyapple

Cái đó dùng cho W2K6 đó bạn:D. Mà các soft của HTC không tương thích một số dòng máy bạn à:D và lần sau bạn rút kinh nghiệm là những gì không liên quan đến chủ đề nào đó thì không nên hỏi (Tránh làm loãng chủ đề). Bạn nên hỏi những câu hỏi tương tự ở chuyên mục Soft PPC thắc mắc yêu cầu và thảo luận nhé.

anh có phần mềm bàn phím và coi ảnh theo phong cách iphone cho atom cho em cái link đi

hlp

thank bác nha. em đã sửa được fonts chữ nhỏ lại rồi.tiếc là tất cả các hình ảnh nền đều bị mất.em chỉ sửa mỗi font tahoma trong mục setings thành arial. à cho em hỏi cái font này nó lấy ở trong mục font hay trong thư mục gốc windows của máy.hiện tại em dể fonts Airal trong muc Windows/fonts. sản phẩm đây hee.vui quá

theo mình biết thì bạn để font ở trong window hay trong thư mục font của windown thì máy đều nhận....

DucLinh

Muốn Customize Home thì cần phải biết edit registry, máy bạn có soft nào dùng để edit registry chưa, nếu có rồi thì làm như sau:

HKLM\SOFTWARE\Pointui\Home\1.01b
tạo một cái VALUE rồi đặt tên là App.Path.Calendar
trong ô value thì điền vào đường dẫn, nếu bạn install OtO trên máy thì là: \Program Files\OtO\OtO.exe
tào một cái VALUE mới, đặt tên là App.Path.Tasks
điền vào đường dẫn giống như trên

thế là xong, bạn cũng có thể Customize cái Lock screen và Media Player nếu dùng theo cách trên
Thế mình muốn Customize cái Outlook E-mail thì phải làm thế nào?mình để tên value là App.Path.Outlook E-mail mà ko được.Thanks!

ancola66

Super V.I.P
Thế mình muốn Customize cái Outlook E-mail thì phải làm thế nào?mình để tên value là App.Path.Outlook E-mail mà ko được.Thanks!

Cái này mình sưu tầm được, không biết có giúp ích gì được cho bạn không?( Về cách đặt tên) :

I have strange PointUI behaviour running on Dopod D810 with WM6 installed.

The customisation of media player and email is working fine but i could not get the phone to work. I have the registry as follow:

Not working:-
App.Path.Phone = \Windows\cprog.exe

Working:
App.Path.Media = \Program Files\CorePlayer\player
App.Email.StoreName = Gmail

thaikinh

Mình mới cài cái này mà thấy ngon quá, gỡ spb plus ra rồi.
Các bác cho hỏi làm thế nào để thằng này chạy ngay khi khởi động vậy, như spb pocket plus ấy?

hhuy

Mình mới cài cái này mà thấy ngon quá, gỡ spb plus ra rồi.
Các bác cho hỏi làm thế nào để thằng này chạy ngay khi khởi động vậy, như spb pocket plus ấy?

Bác coppy file Home.exe và past shotcut vào trong thư mục windows/Start Up . vậy la ok .

To: DucLinh .

Cái skins này xài cho Slide2unlock Pro đó . Cứ coppy vào thẻ , sau đó vào chương trình chỉ part tới nó là ok .

ancola66

Super V.I.P
NEW THEME POITUI -BLACK THEME​

Một sự thay đổi đầu tiên về Skin cho Pontui với Theme BALCK:D

Cách thay đổi:
Các bạn tải file đính kèm duới đây giải nén và làm như sau :
* Tắt phần mềm Pointui
* Vào thư mục sau :
My Device > Program Files > Pointui > Home > {Version} Với Version hiện tại là 1.0.1b* Đổi tên File Home.cdl thành Home.cdl.blue (Để về sau thích dùng lại theme màu xanh thì có thể đổi lại được)
* Đổi tên file vừa mới tải về và giải nén Home.cdl.black thành Home.cdl
* Copy file Home.cdl vừa đổi tên đó vào thư mục trên.
* Khởi động lại Pointui và thửong thức thôi:D

darkgemini

Bác này nhanh tay quá, vừa định post cái theme này share với mọi người bác đã "hớt tay trên rồi." ^_^

exec1984

Active Member
Đã có ai có cách tùy biến file home.cdl chưa vậy để có thể tạo theme theo phong cách riêng

hlp

HIc Hic cái trên ko hỗ trợ cho VGA ...huhu..bác nào pro sửa cho VGA đi...

rockone1909

HIc Hic cái trên ko hỗ trợ cho VGA ...huhu..bác nào pro sửa cho VGA đi...

bạn nên đọc lại những trang đầu, có file để dùng cho VGA nhá, mình dùng exec mà vẫn tốt đấy thôi, chỉ là hình nó nhỏ hơn so với bản QVGA thôi

hlp

bạn nên đọc lại những trang đầu, có file để dùng cho VGA nhá, mình dùng exec mà vẫn tốt đấy thôi, chỉ là hình nó nhỏ hơn so với bản QVGA thôi

Bác ko hiểu ...ý e là cái theme màu đen ý nó chưa đc fix để có giao diện cho VGA chứ e dùng cái này màu blue cho exec ngon lành mừ

rockone1909

Bác ko hiểu ...ý e là cái theme màu đen ý nó chưa đc fix để có giao diện cho VGA chứ e dùng cái này màu blue cho exec ngon lành mừ

mình vừa thử fix bằng file cho VGA thì màn ngoài màu xanh nhưng trong task thì lại màu đen, chắc là chưa chuẩn,

thanhcp

Các bác cho em hỏi cách cài PM này vào máy với, với file .cab em toàn cài từ PC bằng cách kéo nó vào "wincesetup.exe". Nhưng với PM này (và 1 số PM khác) nếu em làm như thế là có thông báo "Application Manager cannot install this application on your mobile device due to an invalid setup file, Reinstalll and try again."
em lại không biết cách cài nào khác nữa
giúp em với, thanks các bác

hlp

Các bác cho em hỏi cách cài PM này vào máy với, với file .cab em toàn cài từ PC bằng cách kéo nó vào "wincesetup.exe". Nhưng với PM này (và 1 số PM khác) nếu em làm như thế là có thông báo "Application Manager cannot install this application on your mobile device due to an invalid setup file, Reinstalll and try again."
em lại không biết cách cài nào khác nữa
giúp em với, thanks các bác

1 số phần mềm bạn ko cài đc theo cách đó thì cóp vào thẻ nhớ và cài trực tiếp trên ppc...phần mềm pointui này bạn cài vào device nhé....