• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POINTUI HOME CÁC PHIÊN BẢN VÀ THẢO LUẬN

abcviet

Các bác cho hỏi cái lỗi của mình làm thế nào nhỉ?
khi cài bản 1.10 khi vào phần FAvorite hay Application không hiện gì (chẳng có gì) (mình dùng wm06)
Nếu cài bản 1.01b.. thì trong Application lại là phần Device list, có thể browse được tất cả các thư mục, nhưng không chạy được bất cứ file nào...
Nếu uninstall trong .update... thì cũng chẳng hết được triệt để PoinTui...
Nếu close Home... bấm vào Start chỉ có 2 phần 1 là Today, 2 là Coldlimt..
Có ai bị như vậy không? cho mình cách giải quyết với...
Tks!

nhh0612

Sao ko thể lock được các phím ngoài nhỉ ? Như vậy thì quá bất tiện khi bỏ túi. Có cach nào khắc phục ko các pro?

ancola66

Super V.I.P
Các bác cho hỏi cái lỗi của mình làm thế nào nhỉ?
khi cài bản 1.10 khi vào phần FAvorite hay Application không hiện gì (chẳng có gì) (mình dùng wm06)
Nếu cài bản 1.01b.. thì trong Application lại là phần Device list, có thể browse được tất cả các thư mục, nhưng không chạy được bất cứ file nào...
Nếu uninstall trong .update... thì cũng chẳng hết được triệt để PoinTui...
Nếu close Home... bấm vào Start chỉ có 2 phần 1 là Today, 2 là Coldlimt..
Có ai bị như vậy không? cho mình cách giải quyết với...
Tks!
Có thể bị lỗi cài đặt, Cũng có thể bị xung với phần mềm nào đó ( Phần mềm này trên một số máy xung với WA3). Cách sửa lỗi khi cài bản 1.01b tôi đã có bài hướng dẫn trong chủ đề này rồi.

@nhh0612 : Đây mới là phiên bản thử nghiệm đầu tiên và các bản Pacth sửa lỗi, không thể đòi hỏi ngon nghẻ ngay được bạn à

longphibaccai

e xem từ trang đầu đến trang này thì thấy các bác thảo luận rôm rả.
E đang xài con HP 6325.Xử dụng cái pocket plus v4.Vì vậy nên e muốn hỏi các Pro về PoinTui trước khi xử dụng cho chắc.ặc ặc:
1.Giao diện thì khá là ok,ko biết nó có vấn đề gì khi cài vào máy e không.Với ống kính 0.3MP?
2.Có chiếm nhiều về Ram ko?Tại cái Pocket Plus thì sau khi sử dụng chương trình vài lần và tắt hết các ứng dụng thì Ram giảm từ 21M->8M.
3.Cái Pointui có ảnh hưởng đến các chương trình của WM2003 ko?Máy e nhiều lúc bị ngắt mạng và không kết nối với mang di dộng được sau khi RS.
Thanks các Pro!

hlp

e xem từ trang đầu đến trang này thì thấy các bác thảo luận rôm rả.
E đang xài con HP 6325.Xử dụng cái pocket plus v4.Vì vậy nên e muốn hỏi các Pro về PoinTui trước khi xử dụng cho chắc.ặc ặc:
1.Giao diện thì khá là ok,ko biết nó có vấn đề gì khi cài vào máy e không.Với ống kính 0.3MP?
2.Có chiếm nhiều về Ram ko?Tại cái Pocket Plus thì sau khi sử dụng chương trình vài lần và tắt hết các ứng dụng thì Ram giảm từ 21M->8M.
3.Cái Pointui có ảnh hưởng đến các chương trình của WM2003 ko?Máy e nhiều lúc bị ngắt mạng và không kết nối với mang di dộng được sau khi RS.
Thanks các Pro!

1. Chắc là ko đâu...mình cũng cài nhiều soft nhưng ko thấy nó bị đụng....chẳng liên quan j đến ống kính 0.3MP đâu..mình đang dùng exec...1.3MP
2.cái này khi chạy thì từ hồi bản đầu là khoảng 4mb.....còn vấn đề ram tụt thì là do rom thôi bạn à.....
3. ả hưởng theo ý bạn là j...nó chỉ như 1 tấm áo khoác cho window mobile thui mừ....
còn vấn đề ngắt mạng là sao...ý bạn có phải là nhiều khi người khác ko thể gọi dt cho bạn đúng ko...ngày xưa mình dùng XDA 1 cũng hay bị thế...:D

nokia76106600

*Em đang dùng O2 mini thì có dùng phần mềm này đựoc không? có phiên bản cho 2K3 không các bác?

*Em cài xong sao chẳng thấy chỗ nào để chạy chương trình vậy các bác . Em đang dùng O2 mini

Last edited by a moderator:

hienduc

Dialpad

nhờ bác ancola66 hướng dẫn giúp khi cài keyboard pointui vào may atomlife thì báo: Installation was unsuccessful. The program or setting cannot be installed because it is not digitally signed with a trusted certificate. Bác xem và hướng dẫn cách sữa lỗi này nhé. Cảm ơn bác.

ancola66

Super V.I.P
nhờ bác ancola66 hướng dẫn giúp khi cài keyboard pointui vào may atomlife thì báo: Installation was unsuccessful. The program or setting cannot be installed because it is not digitally signed with a trusted certificate. Bác xem và hướng dẫn cách sữa lỗi này nhé. Cảm ơn bác.

*Tiêu đề bạn hỏi về Dialpad, bài viết bạn lại hỏi về Keyboard vậy thực chất bạn muốn hỏi gì vậy:D
*Nó báo lỗi đó là do phần mềm không tuơng thích với máy của bạn. ATOM thì nổi tiếng trong làng PPC về kén soft đó bạn.:D

littlerain

xin đính chính lại là bản hình mà ancola66 post lên chỉ là ý kiến đóng góp của member của pointui forum mà thôi, phiên bản point tiếp theo chưa chắc sẽ là như vậy đâu đó, đừng có mơ mộng nhiều đễ rồi thất vọng đấy

Vây. mà tưởng thật, hóa ra chỉ là dỏm. Đợi khi nào Pointui skillable được thì download về dùng vậy. Thằng pointui này dở cái là ngốn pin kinh khủng, không hiểu tác giả khi nào mới fix được lỗi này

duyapple

sao các bro ko sửa lỗi close button của bản pointui mới vậy,làm mình lại phải quay về bản cũ xài

longphibaccai

troài,may mà e chưa cài,khộng tháo ra tháo vào mệt chít.ặc ặc.Ko biết khi nào pointui hoàn thiện để anh e có thể thưởng thức được nhỉ?

ancola66

Super V.I.P
troài,may mà e chưa cài,khộng tháo ra tháo vào mệt chít.ặc ặc.Ko biết khi nào pointui hoàn thiện để anh e có thể thưởng thức được nhỉ?
Bạn không vọc thì làm sao thấy hết cái thú của dùng PPC. Kể cả khi nó ra bản Full thì kiểu gì cũng có lỗi và sẽ có các phiên bản tiếp theo để sửa lỗi. Và như thế thì có khi bạn không bao giờ dùng đuợc phần mềm:)) vì bạn quá cầu toàn. Phải vọc mạnh lên mới thấy hay và khi thấy hay lại càng hay vọc=))

teddybearvh

Mình đang xài O2 stealth bản WM5 và thấy PointUI xài rất tốt trên máy của mình
ko ngốn nhìu ram , hao pin ko đáng kể

Ngoài ra khi chạy thì rất mượt mà , chuyển động vuốt rất trơn tru đến mức ngạc nhiên , và cái khóa màn hình của nó xài cũng khá ổn , mình ko cần phải xài s2u2 nữa :D

Nhưng mình cũng thấy giống như nhìu bạn là nó ko có nút close program khá bất tiện , chờ phiên bản tiếp theo vậy

Và ước gì nó to to ra thêm 1 tí nữa nhỉ , vì màn hình của stealth chỉ có 2.4 thui hơi nhỏ nên khi browse wa các program cũng hơi khó

Mà hiện giờ nó đang free ko biết tương lai có còn free như vậy ko nữa :D

ancola66

Super V.I.P
Phần mềm thay đổi CURSOR mặc đinh của WM rất hay ,Mình post ở đây vì nó có thể thay đổi Cursor mang phong cách POINTUI (Có thể thay nhiều loại Cursor theo ý thích của bạn:D

Cách sử dụng :
*Các bạn tải file đính kèm về ,giải nén
*Chép file Cab vào máy và cài đặt
*Vào Program file khởi động phần mềm
*Copy folder Pointlogo vào thư mục cài MWC
*Mở Registry tìm đến khóa :
HKCU\Software\Marshall\MarshallWaitCursor\CurrentSkin
Ở ô String nhập Pointlogo
Vào Program file\Programs\MWC\MWC Reload.
SR và thưởng thức thôi:D
* Trong Thư mục cài MWC cũng còn một số dạng Cursor khác nếu muốn các bạn cũng vào Regitry chỉnh sửa tên như trên (Theo tên folder Cursor mà bạn muốn )

Chỉnh sửa cuối:

duyapple

Phần mềm thay đổi CURSOR mặc đinh của WM rất hay ,Mình post ở đây vì nó có thể thay đổi Cursor mang phong cách POINTUI (Có thể thay nhiều loại Cursor theo ý thích của bạn:D

Cách sử dụng :
* Trong Thư mục cài MWC cũng còn một số dạng Cursor khác nếu muốn các bạn cũng vào Regitry chỉnh sửa tên như trên (Theo tên folder Cursor mà bạn muốn )

sao mỗi lần SR máy thì nó lại trở lại cái cursor cũ,muốn cursor mới chạy phải Vào Program file\Programs\MWC\MWC Reload.có cách nào cho nó tự chạy lúc vừa SR xong anh,chứ như thế thì bất tiện quá:-??

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
sao mỗi lần SR máy thì nó lại trở lại cái cursor cũ,muốn cursor mới chạy phải Vào Program file\Programs\MWC\MWC Reload.có cách nào cho nó tự chạy lúc vừa SR xong anh,chứ như thế thì bất tiện quá:-??
Vừa xem bài của bạn. Giật mình thử SR lại thì........Vẫn Cursor POINTUI:)). Bạn thử làm lại các bước xem sao nhé. Của mình vẫn bình thường mà, SR thoải mái vẫn là Cursor mình đã thay.:))
PS : Hay là bạn chưa nhấn nút Thanks nên mới bị thế=))

Chỉnh sửa cuối:

O2xdaIIs

Bạn SR bằng cách dùng bút chọt đó, đừng SR bằng phần mềm không có tác dụng đâu.

ttrungkien

Dành cho các bác dùng psshutxp nè
vào registry:
HKLM\SOFTWARE\Pointui\Pointui.Home\1.01b
tạo 1 value mới tên "App.Path.LockScreen" đặt value= "SD card\program files\psshutxp\psshutxp.exe" (cái này tùy vào các bác cài psshutxp ở đâu ^ ^
--> SR
bây h khi click lào cái khóa bên trên trái màn hình, nó sẽ hiện ra psshutxp ^ ^ (ko cần phài mò vào tìm vất vả)
B-)
nếu thấy hữu ích thì thank mình nhé :)

hlp

Cách sử dụng :
a ancolla có biết cách tạo cái file reg để khi mình cần cái skin nào thì chỉ cần kick đúp vào nó là nó add vào ko...chứ muốn đổi mà dùng reg thì ngại quá à...e quên cách đó rồi ...