• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POINTUI HOME CÁC PHIÊN BẢN VÀ THẢO LUẬN

ironheart

Nói chung là đẹp,mới lạ,Slide rất mượt,có lẽ thời gian tới mọi người sẽ bỏ WA để chuyển qua dùng PointUI.Nhưng đồ họa của các button chưa đẹp lắm,nếu được trong và long lanh như Vista thì quá tuyệt(có lẽ thời gian tới các developer sẽ cải tiến).Thỉnh thoảng vào phone lại kg thoát ra dc buộc phải SR.

exec1984

Active Member
Đã có mục thảo luận riêng rồi mà,đọc kĩ rồi hãy mở chủ đề mới nhé bạn để tránh làm loãng,không tập trung

hlp

A ancolla ơi bản patch mới này ko hỗ trợ cho màn hình VGA....e thay cái file home.dll của bản VGA vào mà ko đc....thèm dùng bản mới với màu đen quá...a kiếm bản đó đi a.....

Last edited by a moderator:

hlp

Gửi cho a e bản "tieng viet" mình sửa theo hướng dẫn của a ancola...nếu có j chưa đúng mong a e bỏ qua...còn nếu ngon lành thì thanks phát là đủ roài....

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
A ancolla ơi bản patch mới này ko hỗ trợ cho màn hình VGA....e thay cái file home.dll của bản VGA vào mà ko đc....thèm dùng bản mới với màu đen quá...a kiếm bản đó đi a.....
Hiện tại vẫn chưa có bản PATCH với theme Black cho VGA. Đành phải đợi thôi:D

dolphin

path dành cho màn hình VGA có cách nào cải thiện icon các ứng dụng ko các bạn,no cứ hiện thị ko đủ icon nhìn xấu quá hix

ancola66

Super V.I.P
Thêm một Theme Cho phần mềm quản lý Contacs PCM. Có lẽ theme này trông đồng bộ nhất với POINTUI:D

vandinhle

thank bác nha. em đã sửa được fonts chữ nhỏ lại rồi.tiếc là tất cả các hình ảnh nền đều bị mất.em chỉ sửa mỗi font tahoma trong mục setings thành arial. à cho em hỏi cái font này nó lấy ở trong mục font hay trong thư mục gốc windows của máy.hiện tại em dể fonts Airal trong muc Windows/fonts. sản phẩm đây hee.vui quá

Bạn đã sửa lại fon chữ nhỏ lại rồi thì xin vui lòng upload lên cho các bạn cùng thưởng thức nhé .Thanks

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Trong lúc chờ đợi phiên bản mới hãy thưởng thức vài tấm ảnh màn hình Today của phiên bản Tuơng lai nhé.:D

duyapple

Thêm một Theme Cho phần mềm quản lý Contacs PCM. Có lẽ theme này trông đồng bộ nhất với POINTUI:D

Làm sao để chạy pocket Cm thay cho chương trình contact có sẵn của máy ấy,có bro nào biết cách chỉ mình với

hlp

Làm sao để chạy pocket Cm thay cho chương trình contact có sẵn của máy ấy,có bro nào biết cách chỉ mình với

khi bạn cài PCM thì mặc định khi ở màn hình today khi bạn ấn cotact ở góc dưới cùng bên phải thì PCM đã mở ra thay cho ct contact mặc định của máy rồi mà.....nếu ko thì bạn có thể tạo sortcut để dùng hoặc vứt sort cut đó vào trong thư mục program file của window và vào chỉnh phím contact của mình trỏ đến sortcut của PCM là ok...:D

Tmap

Super V.I.P
S2U2 PointUI Skin (Black Edition) v1.0

S2U2 PointUI Skin (Black Edition) v1.0

Bộ skin dành cho S2U2, bộ skin này sẽ làm cho S2U2 đồng bộ với PointUI

Tắt S2U2 và chép đè vào thư mục tương ứng trong thư mục cài S2U2

vandinhle

Theme BlackPointUI cho phần mềm quãn lý Contact PocketCM 0.18

Copy file BlackPointUI.zip vào thư mục Main Memory\Program files\PocketCM

darkgemini

xin đính chính lại là bản hình mà ancola66 post lên chỉ là ý kiến đóng góp của member của pointui forum mà thôi, phiên bản point tiếp theo chưa chắc sẽ là như vậy đâu đó, đừng có mơ mộng nhiều đễ rồi thất vọng đấy