• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pokemon Shiny Gold Beta 5X [GBA]

DonPhuongViAi

Pro nào cho em hỏi trong bản này có cái item thách đấu lại các trainer mà mình đã đấu giống bản FR không, hoặc có cách nào khác tương tự như vậy? :-?

pk911

bắt mantile ở đâu vậy bạn :-ss

em cũng ko rõ nữa,tại lv của con pkm em cao quá nên bơm 1 phát 1 là mấy con nhỏ die,phải gặp con nào là em quăng ball ra luôn ko đánh đấu gì luôn. Hiện tại em đã chia tay với dòng s60v3. Chuẩn pị làm thêm em n70 để tiếp tục trò chơi pkm với anh em này.

leisured8577

em cũng ko rõ nữa,tại lv của con pkm em cao quá nên bơm 1 phát 1 là mấy con nhỏ die,phải gặp con nào là em quăng ball ra luôn ko đánh đấu gì luôn. Hiện tại em đã chia tay với dòng s60v3. Chuẩn pị làm thêm em n70 để tiếp tục trò chơi pkm với anh em này.

đạt con pokemon thấp lên đầu party ấy, đừng để pokemon level cao nhất, thế mới dễ bắt pokemon hoang dã

bathong12a1

Em la mem mới...Đọc từ đầu tới cuối.....Ko biết game có hỗ trợ màn hình 320*240 ko :-?....Tại em ít cài game nên ko biết....Mong giúp đỡ............:((

leisured8577

Em la mem mới...Đọc từ đầu tới cuối.....Ko biết game có hỗ trợ màn hình 320*240 ko :-?....Tại em ít cài game nên ko biết....Mong giúp đỡ............:((

cứ dow về thử cài đi bạn, trước giờ chưa từng dùng máy 320*240 nên cũng hem biết :p

bathong12a1

;;) Đã thử cài và chơi thử...Tuy hơj nhỏ nhưng vẫn xem được...Nhưng em bị tình trạng này không biết cóa ai bị hem, là đang chơi thì Phone tự dưng Reset ~X:):)((

tjenvjnh

Mình mới chơi thử game dạng .gba, cũng rất hay..hihi. Thanks
Nhưng mà mình chơi game này đến Violet city ko biết đường để qua thành phố tiếp theo nữa, đối diện gym gì đó có con đường mòn, đi xuống hết rồi cũng ko thấy đường qua thành phố khác, còn kế bên cái shop bán đồ có con đường đi lên, đi hết đường và vào hết các căn nhà ở đó rồi, vẫn ko biết cách vào thành phố khác...Ai biết chỉ mình với nha, đang nuôi con Pokemon Roselia và Mareep..hic, mình cũng chẳng biết con nào là mạnh, bắt ở đâu, bạn nào biết chia sẻ kinh nghiệm cho mình với nha. Thanks

chip_dep_zai

Mình mới chơi thử game dạng .gba, cũng rất hay..hihi. Thanks
Nhưng mà mình chơi game này đến Violet city ko biết đường để qua thành phố tiếp theo nữa, đối diện gym gì đó có con đường mòn, đi xuống hết rồi cũng ko thấy đường qua thành phố khác, còn kế bên cái shop bán đồ có con đường đi lên, đi hết đường và vào hết các căn nhà ở đó rồi, vẫn ko biết cách vào thành phố khác...Ai biết chỉ mình với nha, đang nuôi con Pokemon Roselia và Mareep..hic, mình cũng chẳng biết con nào là mạnh, bắt ở đâu, bạn nào biết chia sẻ kinh nghiệm cho mình với nha. Thanks
bạn lên goodgle tìm bạn ag.nhanh mà đơn giản. con mareep đấy mạnh lắm đó. lúc nào bạn học đươc chiêu cut thì hay quay về nhà mà bắt con pikachu.
bạn vào đây mà xem hướng dẫn nè http://forum.minigame.vn/pokemon/4679-h-ng-d-n-hoan-ch-nh-pokemon-shiny-gold-beta-5x.html

tjenvjnh

bạn lên goodgle tìm bạn ag.nhanh mà đơn giản. con mareep đấy mạnh lắm đó. lúc nào bạn học đươc chiêu cut thì hay quay về nhà mà bắt con pikachu.
bạn vào đây mà xem hướng dẫn nè http://forum.minigame.vn/pokemon/4679-h-ng-d-n-hoan-ch-nh-pokemon-shiny-gold-beta-5x.html
Rẽ phải đi lên tiếp tục gặp 1 tên áo trắng hắn đòi đấu với bạn , các pokemon của hắn là Lotad lv 16, thắng được 960$.Đi lên phía trên sẽ lấy được quả bóng chứa bên trong đó là TM 39 SWIFT. Bây giờ trở lại cái thang để đi lên, sau khi đi lên thì tiếp tục xuống phía nam của hang động, có 1 tên áo trắng chặn đường bạn đánh nó luôn, các Pokemon của nó là Vulpix lv18, thắng được 576$. Bây giờ ra khỏi hang đi nào. Bạn sẽ đến Route 3. Chú thích:Để bài hướng dẫn hoàn thành sớm và không bị loãng mình sẽ không up tên các Pokemon hoang có trong đám cỏ như trước nữa các bạn tự tìm hiểu nha, xin thông cảm. Lại bị 1 tên Trailer thách đầu với bạn, Pokemon của hắn là Geodude lv 16, Machop lv 17, thắng sẽ được 612$. Rẽ trái đi lên qua phải và bạn sẽ đến Azalea Town.
Có mấy cái nhà mình vào hết, chẳng biết đường nào qua Azalea Town..hic, đi đến đây thấy bí, từ lúc ra khỏi cái hang động, cái hang động cuối con đường mà đi đối diện cái GYM của violet city đó...

Mà bắt con pikachu đó ở đâu vậy bạn ? Trong bài hướng dẫn đó ko có chỉ địa điểm..!

Chỉnh sửa cuối:

bathong12a1

Hjx..Chơi mệt quá nhỉ...Mà hay ghê...Hjhj...Cho em hỏi cái này hơi lạc đề: còn game Poke nào hay nữa ko,giới thiệu cho em với...Thjk Poke nhất.......

leisured8577

Hjx..Chơi mệt quá nhỉ...Mà hay ghê...Hjhj...Cho em hỏi cái này hơi lạc đề: còn game Poke nào hay nữa ko,giới thiệu cho em với...Thjk Poke nhất.......

còn nhiều bạn ạk, có bản emerald, ruby sarphie là những bản mới nhất

thanhbinh_lth

các bạn có biết làm sao sửa đc lỗi chơi đc 1 tí là máy restar lại kô?m nhập key rồi mà

tjenvjnh

Bạn nào chơi lâu và có hiểu biết về game này nhiều thì cho mình hỏi về tên máy con pokemon huyền thoại với !? Và bắt nó như thế nào !? Sao mình luyện con Roselia đến cấp 40 rồi mà nó vẫn chưa biến hình !?!