• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POLARIS WM6.1 ROM V31 & V32 - TRÊN CƠ SỞ ROM WM6.1 3.13.XXX GER & SPA

PhamQuang

Manager
ROM 3.13.207.31 CHO POLARIS

= CE OS 5.2.19965 Build 19965.1.2.3 =

Phiên bản V31, WM6.1 dành cho HTC Touch Cruise (POLARIS) được phát triển trên cơ sở:
- Giao diện và ứng dụng như bản V30.
- ROM WM6.1 ship GER cho O2 Orbit2: RUU_Polaris_O2_DE_3.13.207.0_radio_sign_25.85.30.07_1.59.42.15_Ship
vừa được ra mắt.

Link tải ROM O2 trên (tham khảo):
Mã:
http://www.o2online.de/nw/assets/blobs/software/xdaorbit2-windows-update.exe

- Chỉnh sửa và thay đổi Xip, Sys để hỗ trợ và chạy tốt hơn.
- Các kết nối và chức năng hoạt động tốt.

LINK TẢI ROM V31 CHO POLARIS:

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/144734969/POLARIS_WM6.1_v3.13.207.31_B19965.7z
Mã:
[I]Pass. giải nén: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

Phiên bản V31 dựa trên XIP và SYS từ ROM chính gốc WM6.1 GER vừa ra mắt. Các phiên bản tiếp theo sẽ dựa trên cơ sở OS mới này và chỉ thay XIP và SYS mà thôi.

Lỗi nhỏ hiển thị Power Settings, có thể cài cab dưới đây để chỉnh sửa

PhamQuang

Manager
ROM 3.13.207.32 CHO POLARIS

= CE OS 5.2.19965 Build 19965.1.2.3 =

V32, chỉnh sửa các lỗi V31 và thay đổi OEM từ các bản ROM gốc GER và SPA vừa ra mắt

LINK TẢI ROM V32 CHO POLARIS:

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/145297346/POLARIS_WM6.1_v3.13.456.32_B19965.rar
Mã:
[I]Pass. giải nén: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

redwater030603

em nói thiệt mà bác, em cài cho htc polaris cua em nhưng sao quay phim chụp hình đều không được,vào chỉnh những chế độ chụp và quay phim đều được nhưng màn hình thì đen, ko chụp được. em ko biết sao nhờ bác Quang xem dùm em nha. Thanks.

bac chỉnh dùm nha!! thanks

PhamQuang

Manager
em nói thiệt mà bác, em cài cho htc polaris cua em nhưng sao quay phim chụp hình đều không được,vào chỉnh những chế độ chụp và quay phim đều được nhưng màn hình thì đen, ko chụp được. em ko biết sao nhờ bác Quang xem dùm em nha. Thanks.

bac chỉnh dùm nha!! thanks

Bạn hãy thử Up bản khác xem sao, nếu vẫn bị camera tối thì máy của bạn đã mắc "bệnh" đen camera sau khi Up ROM. Đây là bệnh khá hay xảy ra.
Nếu Up bản khác mà không bị sao với camera thì mình sẽ xem lại ROM này của mình bạn nhé.
Bạn hãy thử, sau đó mình sẽ nói tiếp nếu bạn Up ROM khác vẫn lỗi đen camera.

TaQuangDuc

cháu xin chú đấy,
không thấy thì thôi, chứ thấy mới mà không up thì ức lắm. hu hu :((
Cảm ơn chú nhiều!

nghianga

cháu xin chú đấy,
không thấy thì thôi, chứ thấy mới mà không up thì ức lắm. hu hu :((
Cảm ơn chú nhiều!

Posted via Mobile Device
ban thu up radio moi xem ban radio 1.59.42.15
nhieu khi do radio day.
xin loi minh nhan bang poc ket nen khong co tieng viet. nho ban quan tri sua rum. thank!

TaQuangDuc

Posted via Mobile Device
ban thu up radio moi xem ban radio 1.59.42.15
nhieu khi do radio day.
xin loi minh nhan bang poc ket nen khong co tieng viet. nho ban quan tri sua rum. thank!

cảm ơn nhiều, nhưng :D đây là 1 cách nói cảm ơn chú Quang thôi! nhiều ROM quá, test không kịp nữa ;)

redwater030603

Cảm ơn bac Quang, em up lại ROM v29 and v30 thì không bi sao cả, nhưng up lại ROM 31 thì máy em lai bị.
em đang xài ROM V30 chạy good lắm. thanks bac Quang

sao ROM v32 cũng bị giống như bản V31, bật chụp hình len thì màn hình đen vậy bác Quang, như bản ROM v30 thi không bị, em không biết bị sao nữa, bác Quang chỉ dùm em nha. Thanks

PhamQuang

Manager
Cảm ơn bac Quang, em up lại ROM v29 and v30 thì không bi sao cả, nhưng up lại ROM 31 thì máy em lai bị.

sao ROM v32 cũng bị giống như bản V31, bật chụp hình len thì màn hình đen vậy bác Quang, như bản ROM v30 thi không bị, em không biết bị sao nữa, bác Quang chỉ dùm em nha. Thanks

Có bạn đã nói rồi kia mà !!! Bạn có đọc hết không vậy?
Up Radio lên 1.59.42.15 xem sao.
Link tải đã đưa lên rồi đó, có thể Up riêng Radio được.

amen

đúng rôi tui cũng bi y như bác camera đen thui hehe

TaQuangDuc

ôi, hôm nay mạng củ chuối quá, down rapid mà báo 5h nữa mới xong, hu hu, 5h nữa mới được test ROM 32 :((

shogunr125

Ngoài camera đen thui ra mình còn bị lỗi mất micro, nói bên kia ko nghe được gì cả, mới HR lại thì hết, nhưng camera vẫn đen, đang tìm bản radio để up lại đây...

PhamQuang

Manager
Ngoài camera đen thui ra mình còn bị lỗi mất micro, nói bên kia ko nghe được gì cả, mới HR lại thì hết, nhưng camera vẫn đen, đang tìm bản radio để up lại đây...

Đến VIP shogunr125 mà cũng nói câu này, quá lạ !!!
Nói mấy lần rồi mà vẫn thắc mắc hoài, spam phải không?
UP RAIO V1.59.42.15 (đã có Topic giới thiệu rồi đó) !!!

TaQuangDuc

chú Quang ơi, Radio mới bị thế đấy :(
cháu dùng V30 và bản radio mới, hardreset tổng cộng 4 lần, không ổn nên up lại radio Murata
giờ cháu chưa dám test v32+radio mới vì công việc đang nhiều mà không có máy khác để thế chân (cái này có thể là do Sim 64K của MobiFone, hoặc mạng Mobifone không tương thích, củ chuối cái anh cung cấp VN)

Rất xin lỗi chú,
V32 hoạt động tốt với Radio v1.59.42.15 <--- download nhưng hình như chỉ với bản ROM này thôi (cháu đã từng up nó cho V30) :D thế nên để tiện thì chú cho luôn Radio này vào bản V32 luôn thể, cho bạn nào đi sau đỡ thắc mắc Camera đen sỳ :p
thanks và sorry chú lần nữa

Chỉnh sửa cuối:

shogunr125

Đến VIP shogunr125 mà cũng nói câu này, quá lạ !!!
Nói mấy lần rồi mà vẫn thắc mắc hoài, spam phải không?
UP RAIO V1.59.42.15 (đã có Topic giới thiệu rồi đó) !!!

:( Sorry chú!
Cháu đã up radio v1.59.42.15 rồi, đã khắc phục được mọi vấn đề rồi. Cảm nhận ban đầu ở bản rom này là chạy rất nhanh, sóng có vẻ mạnh hơn ở bản trước...
Thanksssssssssssssssssssss! :D

Chỉnh sửa cuối: