• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POLARIS WM6.1 ROM V39 (BLACK & 3D Drivers) - Build 20921.1.5.0

lonebeast

Chú Quang ơi! Cháu có một vấn đề nho nhỏ muốn hỏi chú.
Cháu muốn sử dụng WkTask thay HTC Task Manager trong ROM của chú có được không ạ? Và làm sao để disable HTC Task Manager đã cài mặc định theo ROM ạ?

shpy

Chú Quang ơi! Cháu có một vấn đề nho nhỏ muốn hỏi chú.
Cháu muốn sử dụng WkTask thay HTC Task Manager trong ROM của chú có được không ạ? Và làm sao để disable HTC Task Manager đã cài mặc định theo ROM ạ?

Bạn vào Start -> Setting -> System -> Task Manager -> Button -> Bỏ chọn hết ! Cách đó là dễ nhất.
Muốn triệt sản hơn thì dùng sktool hay soft nào tương tự mà có thể vào services disable những cái có liên quan đến taskmanager !

lannua2003

Em up được rồi mà ko sao ko nghe được điện thoại, ko có loa. Các bác nhiều kinh nghiệm giúp em với

redwater030603

Em up được rồi mà ko sao ko nghe được điện thoại, ko có loa. Các bác nhiều kinh nghiệm giúp em với

ban up Radio v1.59.42.15 cua bac Quang, nếu chưa được nữa thì bạn xem lại bản Rom của bạn, bạn down bản Rom của bác Quang về up lại nhé.

redwater030603

công nhận bản ROM 3.13.405.39 của bác Quang chạy mượt lắm. nhưng sao chụp hình ko có autofocus vậy bác Quang?

Moclanden

Bác Quang à,
Tôi up lại gần như hầu hết các rom từ ship 6.0 đến 3.13 của HTC hoặc cả murata bản tiếng Nga (tích hợp cả Radio lẫn Rom) rồi hầu hết các rom của cả bên PDAViet (các đời OS của bác), cả bên XDA của KhanX, Amin, TouchIT mà vẫn không chữa được.
Ban đầu tôi cho rằng có lẽ cái loa system có vấn đề. Nhưng khi thấy có bạn (lannua2003) bị tình trạng như tôi vậy là trong bản rom có vấn đề rồi.
Tôi cắm tai nghe ngoài vào thì vẫn ok, dùng BT vẫn ổn. Như vậy nhờ bác xem dùm cái driver control cái System Built in Speaker. Tôi nghĩ nó bị gì ở đó. Tôi không hiểu rõ lắm về cook rom nhưng có lẽ nó cũng giống hệ điều hành của PC hay các loại hệ điều hành khác. Nó phải có các trình điều khiển. Và lúc này trình điều khiển bị sửa đổi và không hoạt động được nữa rồi.
Hoặc là bác có biết cách nào restore lại như nguyên bản ban đầu khi xuất xưởng thì xin chỉ giáo dùm.
Cám ơn rất nhiều.

Moclanden

Thật sự bản rom rất tuyệt. Chỉ tiếc bị lỗi này mà mất cảm hứng. Đối với lỗi camera hay các chuyện lặt vặt thì không đáng kể. Cái này quá quan trọng nên bạn nào có ý định up thì phải thận trọng.

shpy

Thật sự bản rom rất tuyệt. Chỉ tiếc bị lỗi này mà mất cảm hứng. Đối với lỗi camera hay các chuyện lặt vặt thì không đáng kể. Cái này quá quan trọng nên bạn nào có ý định up thì phải thận trọng.

Này, mình hỏi cái này có thể không phải nhưng .... bạn đã unlock máy chưa ?! Hard SPL gì ấy ấy! Chứ mình cũng dùng nhiều bản rom như bạn kể trên mà không bị thế. Với lại xem thử bản radio xem. Đôi khi bản rom cũ dùng radio mới cũng không được đâu , ngược lại cũng vậy (mình đã từng bị cả 2!!).

@All : một mẹo nhỏ tăng âm lượng khi nghe điện thoại: vì HTC volume không có phần chỉnh âm lượng khi nghe điện thoại, mà default nó lại chỉ 50%, cho nên các bạn disable HTC Volume service đi. Khởi động lại máy, gọi đại 1 số nào đó, bấm nút volume tăng đén mức ok (mình chơi 100% luôn!). Xong enable HTC Volume service , reset !

Moclanden

Tôi lại phát hiện thêm triệu chứng nữa là. sau khi chuyển qua BT để dùng tạm thì sau khi nhận cuộc gọi đầu tiên là không còn bất kỳ âm thanh nào nữa. lúc đó chỉ còn nghe nhận qua BT mà thôi.
Chắc phải làm phiền bác Quang cấp cứu và các cao thủ hỗ trợ thôi. Hoặc tôi đành phải tìm cách thanh lý rồi.

Moclanden

Lần đầu tiên bó tay

Này, mình hỏi cái này có thể không phải nhưng .... bạn đã unlock máy chưa ?! Hard SPL gì ấy ấy! Chứ mình cũng dùng nhiều bản rom như bạn kể trên mà không bị thế. Với lại xem thử bản radio xem. Đôi khi bản rom cũ dùng radio mới cũng không được đâu , ngược lại cũng vậy (mình đã từng bị cả 2!!).

@All : một mẹo nhỏ tăng âm lượng khi nghe điện thoại: vì HTC volume không có phần chỉnh âm lượng khi nghe điện thoại, mà default nó lại chỉ 50%, cho nên các bạn disable HTC Volume service đi. Khởi động lại máy, gọi đại 1 số nào đó, bấm nút volume tăng đén mức ok (mình chơi 100% luôn!). Xong enable HTC Volume service , reset !

Tôi phải unlock máy và unlock CID rồi thì mới up được rom chứ bạn. Tôi thường xuyên up các bản mới của cả bác Quang lẫn các bạn bên XDA. Tôi xài PDA lâu lắm rồi từ thời XDA 1 kia bạn ạ. Lần đầu tiên tôi bó tay. Cũng chẳng hiểu tại sao.

Moclanden

Thêm 1 lỗi kỳ quái nữa là không thể gọi đến số cố định được. Goi số di động thì OK. Thật không hiểu vì sao?
Tôi đã down bản rom official của khu vực Asia (malaysia singapore) RUU_Polaris_HTC_WWE_SEA_1.28.457.2_radio_sign_25.69.30.05_1.58.25.14_murata_Ship.exe
vì máy của tôi mua ở Singapore và có dành cho thị trường Singapore và down cả bản RUU_Polaris_HTC_WWE_1.25.405.1_radio_sign_25.65.30.04_1.58.21.23_Ship.rar WWE mà cũng không ăn thua gì.
Tôi cũng thử làm lại các thủ tục unlock. Cũng không ăn thu gì cả.
Tôi đã up hầu như tất cả những gì có thể up. Tất cả đều diễn ra hoàn hảo. Các chức năng sau mỗi lần up có vẻ hoàn hảo cả. Chỉ có điều cái chức năng phone là vẫn tèo.
Bác Quang có cao kiến gì giúp được không ạ? Có cao thủ nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo giúp nhé. Cám ơn nhiều.

shpy

Thêm 1 lỗi kỳ quái nữa là không thể gọi đến số cố định được. Goi số di động thì OK. Thật không hiểu vì sao?
Tôi đã down bản rom official của khu vực Asia (malaysia singapore) RUU_Polaris_HTC_WWE_SEA_1.28.457.2_radio_sign_25.69.30.05_1.58.25.14_murata_Ship.exe
vì máy của tôi mua ở Singapore và có dành cho thị trường Singapore và down cả bản RUU_Polaris_HTC_WWE_1.25.405.1_radio_sign_25.65.30.04_1.58.21.23_Ship.rar WWE mà cũng không ăn thua gì.
Tôi đã up hầu như tất cả những gì có thể up. Tất cả đều diễn ra hoàn hảo. Các chức năng sau mỗi lần up có vẻ hoàn hảo cả. Chỉ có điều cái chức năng phone là vẫn tèo.
Bác Quang có cao kiến gì giúp được không ạ? Có cao thủ nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo giúp nhé. Cám ơn nhiều.

Bạn dùng mạng Mobi ?! Nếu thế thì không gọi được số có định (chủ yếu cố định VNPT) là do mạng Mobi đang bị lỗi !

Moclanden

Đúng rồi. Mình cũng vừa phát hiện ra điều này. Lấy máy khác gọi thử.
Tuy nhiên lỗi không nghe được kia thì vẫn loay hoay mãi chưa ra.

nguoixem

Member
Bạn nói là gọi đến số di động bình thường,còn số cố định không được thế thì chú ý khi gọi đến số cố định hãy nhấn gọi bằng phím cứng màu xanh chứ đừng dùng bàn phím ảo thử xem được không.Còn vấn đề không nghe được khi gọi điện thì theo mình là lỗi radio,sau khi up rom bạn hãy up bản 1.59.42.15 xem sao nhé!!Trước đây mình gặp phải vấn đề này và đã giải quyết như trên.Chúc may mắn!!!

Moclanden

Vụ này bên XDA cũng đang có một số người chung cảnh ngộ và cũng đang tìm cách hiệu chỉnh. Còn Radio thì tôi up đủ các kiểu rồi. Bây giờ nghe bên XDA bảo làm theo thứ tự (M-A 2.0 RTM + SP1 + Radio 1.59.42.13). M-A là M-Amine rồi nhưng tôi đang tìm không ra 2 món đò chơi sau. Có ai biết chỉ giáo hộ. Cám ơn.

chung236

Tôi thì bị lỗi ko biết làm sao mà hễ cứ vào album khỏang 2s thì lại bị văng ra lại, khổ ghê...

lonebeast

Tôi thì bị lỗi ko biết làm sao mà hễ cứ vào album khỏang 2s thì lại bị văng ra lại, khổ ghê...

Em không biết thế nào, nhưng một kinh nghiệm củ chuối là: bác thử hard reset máy xem sao, đôi lúc up ROM xong HR thì máy chạy rất mượt:-?

tuanjun

đúng như bác Lonebeast nói đấy, lần đầu tiên em up Rom xong cũng phải HR 2 lần rồi thì mới chạy đâu ra đấy, nhưng đó chỉ là lần đầu tiên thôi, sau đó mỗi lần up Rom em ko phải HR nữa.

Em cũng muốn nhắn bác nào muốn chụp ảnh có auto focus thì cứ cài lại cái file Camera_Polaris.cab nhé. Em đã thử cài rồi, cài rất mượt luôn.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=355587

redwater030603

đúng như bác Lonebeast nói đấy, lần đầu tiên em up Rom xong cũng phải HR 2 lần rồi thì mới chạy đâu ra đấy, nhưng đó chỉ là lần đầu tiên thôi, sau đó mỗi lần up Rom em ko phải HR nữa.

Em cũng muốn nhắn bác nào muốn chụp ảnh có auto focus thì cứ cài lại cái file Camera_Polaris.cab nhé. Em đã thử cài rồi, cài rất mượt luôn.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=355587

sao minh cài phần mềm camera co autofocus nhưng khi cài xong thì mang hinh chup mau den giống như trường hợp chưa up radio mới vậy. xin bạn chỉ giáo thêm.

tuanjun

bác hỏi câu khó quá, em không gặp phải tình trạng này.
Hay bác cứ thử cài lại radio xem sao