• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Popup menu có Icon kèm theo. HOT & HOT

tuankiet1983

các bác giúp tui cái , sao copy 2 cái file đó vô c:\resoure ko đc , bao lỗi ko ah , có cần phải làm bước j nữa ko , tui xài p1 và swiss mgr pro. Mong bác nào biet chỉ giúp

hoanghai1992

:"> ai biết làm thế nào có icon pin sóng & cái thành taskbar ở dưới thay vì trên đỉnh như bài #1 ko giúp tớ :-??

Caohieu88

:"> ai biết làm thế nào có icon pin sóng & cái thành taskbar ở dưới thay vì trên đỉnh như bài #1 ko giúp tớ :-??
Bạn ơi, hình bài #1 là hình con P990i mở nắp thì Pin và sóng ở dưới mà( mặc định là vậy), còn vấn đề đổi chỗ pin sóng là mặc định của máy nên không thay đổi được đâu.

smiler

Well-Known Member
smiler có thể làm một file đóng gói hướng dẫn cách tự chỉn sưã cái menu cho mình và mấy member khác về xem rùi tự làm theo được kg?nhờ hoài ngại qua.thank.....

Muốn đổi chương trình bạn phải biết UID của chương trình cũ và chương trình mới để thay thế .

1. Cách tìm UID chương trình muốn thay vào :
Bạn mở chương trình đó lên.
Chạy SwissMgrPro, di chuyển trỏ tới chương trình cần xem, kick vào Task info chọn thẻ Information, dòng đầu tiên là UID của chương trình.
Nhớ là khi thay App UID vào file rsc, thì phải đảo ngược thứ tự.
Ví dụ : UID của GDesk là A0 00 21 7D khi thay vào .rsc sẽ phải nhập là 7D 21 00 A0

2. Cách tìm UID của chương trình không dùng trong .rsc

Sau khi có số ID của mục rồi bạn kéo xuống dưới và tìm sẽ thấy UID của nó. Dãy số chính xác là 10 09 00 00 xx xx 00 00 yy yy yy yy
Trong đó xx xx là ID của mục và yy yy yy yy là UID (đảo ngược nhen)

3. Bạn thay UID của bước 1 vào yy yy yy yy của bước 2 là OK.

Bạn có thể dow chương trình chỉnh sửa HEX trên PC tại đây :
http://www.hhdsoftware.com/Family/hex-editor.html
Còn trên phone có thể dùng X-Plore

Nguồn của bác : Đoàn Anh Tài

Chúc bạn thành công

Thêm 1 chút về cách đổi chữ trong HEX

Chỉnh sửa cuối:

buihung192

cho mình hỏi với sao mình copy vào máy mà ko dc nhỉ. các bước mình làm thế này các bạn xem mình co sai ở bước nào ko nhé:
mình copy file eikon.mbm vào c:/resource/apps và file ZSBPOPUMENU.RSC vào trong C:/resource rồi khởi động lại vậy mà chẳng thấy thay đổi gì. Mọi người giúp mình với

smiler

Well-Known Member
cho mình hỏi với sao mình copy vào máy mà ko dc nhỉ. các bước mình làm thế này các bạn xem mình co sai ở bước nào ko nhé:
mình copy file eikon.mbm vào c:/resource/apps và file ZSBPOPUMENU.RSC vào trong C:/resource rồi khởi động lại vậy mà chẳng thấy thay đổi gì. Mọi người giúp mình với

Zsbpopumenu.rsc có phải copy vào resource đâu. Bạn copy nhầm rùi.
đúng của nó là : C:\resource\zsbpopumenu\zsbopumenu.rsc
Còn nếu bạn dùng Tiếng Việt thì fai xóa file .r10 trong đó đi.

@huynhminhhung
đã Việt hóa menu này cho bạn từ sáng nay, nhưng mất điện kô post lên được. (mình đang post bài bằng điện thoại)

buihung192

cho mình hỏi thêm một câu hơi ngố một tí. File .r10 như bạn nói là file nào vậy máy mình đang cài tiéng việt. mình copy như bạn nói nhung ko tháy file .r10 của bạn đau cả chỉ thấy mấy file .r1024 thôi

smiler

Well-Known Member
cho mình hỏi thêm một câu hơi ngố một tí. File .r10 như bạn nói là file nào vậy máy mình đang cài tiéng việt. mình copy như bạn nói nhung ko tháy file .r10 của bạn đau cả chỉ thấy mấy file .r1024 thôi

r10 và r1024 về cơ bản là hoàn toàn giống nhau. Mục đích chính là hiển thị ngôn ngữ.
r10 là file tiếng Việt của P990
Còn r1024 là TV của P1, bạn dùng P1 fai không ?

Posted via Mobile Device

buihung192

cám ơn bạn smiler nhé tớ dùng P1i. Vừa cài dc rồi nhưng có 1 số chương trình ko chạy dc vì mình ko cài phần mềm đó. có cách nào sửa dc những phần mặc định trong popup thành những phần mềm của mình ko. Trên kia có bạn đã hương dẫn nhưng thấy khó quá ko biết làm. Bạn nào biết chỉ giúp mình với

Son_Do

Well-Known Member
r10 và r1024 về cơ bản là hoàn toàn giống nhau. Mục đích chính là hiển thị ngôn ngữ.
r10 là file tiếng Việt của P990
Còn r1024 là TV của P1, bạn dùng P1 fai không ?

Posted via Mobile Device

P990i mà cài trên ANBA cũng là r1024 đấy.

huynhminhhung

Zsbpopumenu.rsc có phải copy vào resource đâu. Bạn copy nhầm rùi.
đúng của nó là : C:\resource\zsbpopumenu\zsbopumenu.rsc
Còn nếu bạn dùng Tiếng Việt thì fai xóa file .r10 trong đó đi.

@huynhminhhung
đã Việt hóa menu này cho bạn từ sáng nay, nhưng mất điện kô post lên được. (mình đang post bài bằng điện thoại)
KHI NÀO ĐƯỢC CHO MÌNH XIN SMILER NHÁ

smiler

Well-Known Member
cám ơn bạn smiler nhé tớ dùng P1i. Vừa cài dc rồi nhưng có 1 số chương trình ko chạy dc vì mình ko cài phần mềm đó. có cách nào sửa dc những phần mặc định trong popup thành những phần mềm của mình ko. Trên kia có bạn đã hương dẫn nhưng thấy khó quá ko biết làm. Bạn nào biết chỉ giúp mình với

Bài đó do mình viết. Cũng không biết còn cách nào giải thích rõ hơn.
Chỉ cần thay đổi UID là có thể vào chương trình mới. BBạn cứ làm đi, không hiểu chỗ nào hỏi chỗ đó. Mọi người sẽ trả lời mà.

P990i mà cài trên ANBA cũng là r1024 đấy.

Cảm ơn Sondo. r10 là đuôi gốc của gói ngôn ngữ Ameri...
Những bản ngôn ngữ "xịn" mặc định là r1024. Mình nhầm ;;)

O9xx19xx29

Trên W950i cũng rất ngon vì đã có vài phần mềm có sẵn như trong list - chỉ trừ 2 cái Dictionary và Torch là ko có - bác nào xóa hộ em 2 dòng này đi được không nhỉ ( xóa đi nhé chứ đừng để trắng thì nó vẫn mất 2 hàng )

anhmtle

hi bro Conghieu88, trong bản popupmenu này có cách nào bỏ cái Torch đi không vậy, mình đang xài M600 thì làm gì có đèn flash...nếu được chuyển hộ luôn giùm cái Dictionary thành Dictionary EV (UID: A0000298)...đã thử xem chỉnh sử nhưng chưa rõ lắm cách đọc Hex...thanks nhé

hieusaco

Bạn smiler hướng dẫn mọi người cách thay UID vào được không, mình đọc trên diễn đàn chỉ thấy chỉ cách tìm UID nhưng không thấy hướng dẫn thay vào đâu, tìm UID rồi không biết làm gì cả

smiler

Well-Known Member
Bạn smiler hướng dẫn mọi người cách thay UID vào được không, mình đọc trên diễn đàn chỉ thấy chỉ cách tìm UID nhưng không thấy hướng dẫn thay vào đâu, tìm UID rồi không biết làm gì cả

Mình đã hướng dẫn rùi mà ? bạn đọc lại bài #25 .
Bạn phải tìm cả 2 UIQ . 1 trong file .rsc và 1 là chương trình ngoài .
Khi đó tiến hành thay vào .rsc là được . Nhớ là phải đảo ngược UID khi thay nhé .