• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Popup menu có Icon kèm theo. HOT & HOT

Caohieu88

Standard Popup Menu

hi bro Conghieu88, trong bản popupmenu này có cách nào bỏ cái Torch đi không vậy, mình đang xài M600 thì làm gì có đèn flash...nếu được chuyển hộ luôn giùm cái Dictionary thành Dictionary EV (UID: A0000298)...đã thử xem chỉnh sử nhưng chưa rõ lắm cách đọc Hex...thanks nhé

Bạn thử cài cái Popup Menu cổ điển này xem, nó chỉ có những Icon chương trình chung nhất cho các máy mà không sợ Not Found. Còn về phần chỉnh sửa mình cũng ko rành lắm đâu, phải nhờ bạn Smiler dạy thui ^ ^

Chỉnh sửa cuối:

smiler

Well-Known Member
hi bro Conghieu88, trong bản popupmenu này có cách nào bỏ cái Torch đi không vậy, mình đang xài M600 thì làm gì có đèn flash...nếu được chuyển hộ luôn giùm cái Dictionary thành Dictionary EV (UID: A0000298)...đã thử xem chỉnh sử nhưng chưa rõ lắm cách đọc Hex...thanks nhé

Của bạn đây.
Torch không xóa được > mình thay bằng bộ gõ của bác Tài.
Kô test được từ điển vì mình hôk có.

hieusaco

Cảm ơn Smiler, mình biết cách sửa rồi, tại lúc trước mình chỉ tìm có 1 UID của PM định thay vào nên không biết thay vào đâu, giờ thì mình tự thay được rồi.

anhmtle

Thanksssssssssssss

Của bạn đây.
Torch không xóa được > mình thay bằng bộ gõ của bác Tài.
Kô test được từ điển vì mình hôk có.

Wow cám ơn Smiler và Conghieu88 nhiều nhé, không ngờ có câu trả lời nhanh thế...hehe, thử ngay mới được

thanhnhut87

bạn smiler ở đâu vậy,nếu ở sg thì cho mình số phone dc ko?mình sẽ xách laptop đến nhà bạn hay là ra quán càe wifi ơ Bắc Hải để học hỏi cách làm popupmenu cho riêng mình,mấy ngày nay mình đọc hoài mà vẫn chưa hiểu,cám ơn nhiều

kenpham

Bạn mở fie đó bằng Hex viewer trong phần mềm X-plore .
Tìm dòng "find hex" bd 0f 00 f0 và thay bằng UID đảo ngược của Dictionary EV là Ok rùi . Mình không cài Dictionary EV nên không biết UID.

fiền bạn smiler nói giúp mình là làm cách nào để bạn biết được UID của Dictionary là bd 0f 00 f0 (nếu dùng xplorer) , mình đọc bài trên của bạn chỗ "cách tìm UID của chương trình không dùng trong máy" thì ko hiểu được là bạn tìm như nào, vì hình minh họa mình thấy ko giống với ý bạn nói. tks

Chỉnh sửa cuối:

dang3829

Của bạn đây. Dạo này điện đóm chán quá

bạn smiler bạn có thể hướng dẫn lại cái chỉnh sửa Menu được không hoặc là bạn làm giúp mình thay đổi cái Từ Điển trong đây thành Dictionary EV (UID: A0000298) mới

smiler

Well-Known Member
bạn smiler bạn có thể hướng dẫn lại cái chỉnh sửa Menu được không hoặc là bạn làm giúp mình thay đổi cái Từ Điển trong đây thành Dictionary EV (UID: A0000298) mới

Cách sửa ở trang 3 #25, còn thay từ điển thì ở #42 đó bạn.

lamquangtu

Còn đây là bản mà bác Caohieu88 đã post, em chỉ sửa lại mỗi cái Dictionary bây giờ kích vào nó sẽ mở Dict.EV thôi.
Bác nào thích thì Down về dùng nhé
Em đã test trên máy em OK rồi

lamquangtu

Đây là các chương trình có trong cái Popup_menu ở trên:

http://www.4shared.com/file/59715227/34ef03b7/Popup_Menu_Programs.html

Bao gồm:
Torch
Dict.EV
Swissmgrpro 1.6 +***& 1.7
PowerOffer
Explorer 1.21 & 1.22
CapsSwitch 1.1.27 (tự hắc ổ C cực đơn giản)

Các chương trình này đã được giới thiệu rât nhiều rồi nên em không nhắc lại nữa nhỉ.
Bác nào chưa có thì down về cài để kích vào nó không ra cái thông báo "not found" nhìn cho đỡ ngứa mắt :)

motoboy

có cái dictionary và touch thì ko dùng đc trong cái pop up đó "file not found"
============
change cái khác hay del nó đi đc ko nhỉ anh em?