• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PopupMenu v.3 (46 buttons)

ngmtri

Đây là hack mới nhất cuả thành viên sh.a.rk bên ipmart, mình vừa down về dùng, giới thiệu cùng a e.
Copy file ZSBPOPUPMENU.rsc vô "C:\resource\ZSBPOPUPMENU\" , nếu chưa có thì tạo folder ZSBPOPUPMENU trong "C:\resource\"

Nguồn từ ipmart

yeumotnguoi

cái này để làm gì vậy bạn ??? đừng cười nhen bạn , mình gà quá phải ko ?HEHEHE

Cái này là chức năng mở nhanh các chương trình trong máy ngay trực tiếp ngoài menu.Bạn phải hacks đc ổ C rồi copy cái file đó vào.Xong rùi thì bạn nhấn vào phía cuối của góc trái màn hình(Bên cạnh cái cột sóng ý).Bạn sẽ đc kết quả như cái ảnh trên

ngmtri

mình bận việc chưa kịp giải đáp thắc mắc cho bạn huynhminhhung thông cảm nhé, vậy bạn yeumotnguoi chac là đã dùng dc pop up menu này rồi, cái này cũng hay chứ bạn, đúng là mấy tay hacker nước ngoài hay thật luôn di trước mình mấy bước.=D>

tiendv925

Đây là hack mới nhất cuả thành viên sh.a.rk bên ipmart, mình vừa down về dùng, giới thiệu cùng a e.
Copy file ZSBPOPUPMENU.rsc vô "C:\resource\ZSBPOPUPMENU\" , nếu chưa có thì tạo folder ZSBPOPUPMENU trong "C:\resource\"

Nguồn từ ipmart

Sao cái IPHONELOCK đã cài vào máy nhưng vẫn ko sử dụng được trong MOD MENU vậy hả anh ...!:-?:-??

ngmtri

Sao cái IPHONELOCK đã cài vào máy nhưng vẫn ko sử dụng được trong MOD MENU vậy hả anh ...!:-?:-??

Mình vẫn dùng được mà bạn, mình lick vào iphone lock trong menu vẫn chạy được như thường, kiểm tra lại là có để icon iphone lock nằm trong Tools. vì pop menu này thực chất là chỉ đường dẫn đến soft mình cài vô máy thôi, chắc bạn đã để icon cua iphone lock ở nơi khác rồi.

huynhminhhung

mình thì ngược lại IPHONELOCK mình đã xóa bỏ từ lâu vậy mà nó vẫn có mặt trên MOD MENU nhưng ko sử dụng được

Son_Do

Well-Known Member
Cái Start menu này không có máy nào giống máy nào cả, vì nó chỉ là một file chứa các đường dẫn tới các phần mềm mình cần và có thể khởi động được từ Start menu. Vì vậy tốt nhất bạn nên tự nghiên cứu để sửa lại cái Start menu này cho phù hợp với nhu cầu sử dụng của bạn.

tiendv925

Mình vẫn dùng được mà bạn, mình lick vào iphone lock trong menu vẫn chạy được như thường, kiểm tra lại là có để icon iphone lock nằm trong Tools. vì pop menu này thực chất là chỉ đường dẫn đến soft mình cài vô máy thôi, chắc bạn đã để icon cua iphone lock ở nơi khác rồi

MÌnh đã thử duy chuyển thử hết rồi nhưng nó vẫn báo NOT FOUND ...hà ! Bạn có cách nào giúp mình với....Thankssssss!

tommynguyen1961

chương trình này sử dụng bất tiện nhiều chỗ lắm. Nó định sẵn chương trình nên nhiều khi các bạn ko có chương trình đó là nó báo not found và hay bị lỗi lắm.
Nếu các bạn thích thì xài chứ ko tiện cho lắm.

Son_Do

Well-Known Member
Mình vẫn dùng được mà bạn, mình lick vào iphone lock trong menu vẫn chạy được như thường, kiểm tra lại là có để icon iphone lock nằm trong Tools. vì pop menu này thực chất là chỉ đường dẫn đến soft mình cài vô máy thôi, chắc bạn đã để icon cua iphone lock ở nơi khác rồi

MÌnh đã thử duy chuyển thử hết rồi nhưng nó vẫn báo NOT FOUND ...hà ! Bạn có cách nào giúp mình với....Thankssssss!

Như thế chứng tỏ rằng cái iphonelock trong Start menu và cái iphonlock trong máy của bạn không có cùng UID, bạn phải sửa lại UID của phần mềm iphone lock trong file Popup menu, mình không sử dụng iphonlock nên mình không giúp bạn được.

smiler

Well-Known Member
Như thế chứng tỏ rằng cái iphonelock trong Start menu và cái iphonlock trong máy của bạn không có cùng UID, bạn phải sửa lại UID của phần mềm iphone lock trong file Popup menu, mình không sử dụng iphonlock nên mình không giúp bạn được.

Sao lại thế được nhỉ ? Mình nhớ là chỉ Java mới khác nhau UID trên mỗi máy. iPhone Lock là sis sao khác UID được . Chắc iPhone Lock của bạn đó có vấn đề rùi .

smiler

Well-Known Member
chương trình này sử dụng bất tiện nhiều chỗ lắm. Nó định sẵn chương trình nên nhiều khi các bạn ko có chương trình đó là nó báo not found và hay bị lỗi lắm.
Nếu các bạn thích thì xài chứ ko tiện cho lắm.

Bạn hoàn toàn có thể thay đổi cũng như Việt Hóa chương trình này (trừ Volume và Impa.... "chỉ đổi sang trang khác được thui) . Mình dùng từ bản v1 mà đến giờ chưa thấy bị lỗi gì ( dùng rất hay và rất tiện "đến thời điểm này máy mình hack mỗi MOD này")

rockmeout

Bro Smiler có thể chỉ giúp anh em thay đổi các chương trình mặc định trong Popmenu như thế nào không ạ?
Many thanks bro.

huynhminhhung

Bạn hoàn toàn có thể thay đổi cũng như Việt Hóa chương trình này (trừ Volume và Impa.... "chỉ đổi sang trang khác được thui) . Mình dùng từ bản v1 mà đến giờ chưa thấy bị lỗi gì ( dùng rất hay và rất tiện "đến thời điểm này máy mình hack mỗi MOD này")
smiler thân . cái này trước đây mình xài tiếng Anh đã cài và sử dụng tốt , may mình cài tiếng Việt có xài được ko bạn ?

smiler

Well-Known Member
Bro Smiler có thể chỉ giúp anh em thay đổi các chương trình mặc định trong Popmenu như thế nào không ạ?
Many thanks bro.

Giải thích thì dài dòng lắm. Bởi fai sửa chữa bằng hex. Bạn đưa mình sửa dùm cho hoặc kiếm các bài gửi bởi Đoàn Anh Tài. Bác Tài hướng dẫn rất chi tiết "cả cách viết tiếng Việt nữa".

smiler thân . cái này trước đây mình xài tiếng Anh đã cài và sử dụng tốt , may mình cài tiếng Việt có xài được ko bạn ?

Vẫn sử dụng bình thường bạn à. Bạn xóa file .r10 trong zsbpopmenu và dán file .rsc của bạn vào
Nếu file của bạn để là .rsc thì bạn chuyển gói ngôn ngữ nào cũng có menu này (lưu ý phải xóa .r10 có sẵn đi nhé) . Còn nếu để đuôi .r10 và chép đè vào thì chỉ sử dụng khi dùng Tiếng Việt thôi.
Thân

huynhminhhung

Giải thích thì dài dòng lắm. Bởi fai sửa chữa bằng hex. Bạn đưa mình sửa dùm cho hoặc kiếm các bài gửi bởi Đoàn Anh Tài. Bác Tài hướng dẫn rất chi tiết "cả cách viết tiếng Việt nữa".

Vẫn sử dụng bình thường bạn à. Bạn xóa file .r10 trong zsbpopmenu và dán file .rsc của bạn vào
Nếu file của bạn để là .rsc thì bạn chuyển gói ngôn ngữ nào cũng có menu này (lưu ý phải xóa .r10 có sẵn đi nhé) . Còn nếu để đuôi .r10 và chép đè vào thì chỉ sử dụng khi dùng Tiếng Việt thôi.
Thân
cảm ơn smiler mình làm được rồi , nhưng là tiếng Anh có cách nào làm ra tiếng Việt ko bác ? nếu có thì đồng bộ hơn , ko cũng được . bác xem thử nhen. THÂN