• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ported FW C6 5233 đã sửa lỗi camera bug, tin mới từ PNHT...

ngviethoa

nhưng bên đó vẫn chưa chịu up lên ver 20 đâu .PNHT đang còn chờ điều gì đó.

thainguu

ko biết PNHT đã biết bên mình có C6 5233 v20 chưa nhỉ? keke
Các bác làm theo như bác wimax hay traicauhd hướng dẫn, rồi nhớ là apply c2z thì lõi camera sẽ được bỏ hoàn toàn...

C6 5233 V11 chưa hoàn thiện lắm đâu, như pin mau hết nè, các tính năng chưa thực sự ổn định... Đợi thêm v20 thôi từ PNHT thôi, ko biết v20 của PDAVIET chúng ta ra sao, có cải tiến gì ko ngại up lên up xuống quá, mới nhận mới hơn 1 tháng mà flash đâu gần 15 lần rồi...

wimax16vnn

Các bác làm theo như bác wimax hay traicauhd hướng dẫn, rồi nhớ là apply c2z thì lõi camera sẽ được bỏ hoàn toàn...

C6 5233 V11 chưa hoàn thiện lắm đâu, như pin mau hết nè, các tính năng chưa thực sự ổn định... Đợi thêm v20 thôi từ PNHT thôi, ko biết v20 của PDAVIET chúng ta ra sao, có cải tiến gì ko ngại up lên up xuống quá, mới nhận mới hơn 1 tháng mà flash đâu gần 15 lần rồi...

C6 v11 thế là perfect rùi đóa. ứng dụng chạy nhanh , ổn định lắm , pin xài nhìu thì 1 ngày, trung bình cũng gần 2 ngày ( trên c6v11 5230 ver2 của mình)
c6 v20 sẽ cải thiện pin hơn ... , 4r mình ngocha2006 đã có v20.0.041 , nhưng camera vẫn còn "đơ" ... ^^

quyrombinhduong

ver2 của bác WM chưa tung ra lấy gì em cảm nhận đc nhỉ? sẵn tiện hỏi luôn : khi nào bác tung ra để em biết đường mà lần. Thanks

wimax16vnn

ver2 của bác WM chưa tung ra lấy gì em cảm nhận đc nhỉ? sẵn tiện hỏi luôn : khi nào bác tung ra để em biết đường mà lần. Thanks

có thể là tuần sau vì nó đã hoàn thiện rùi
tuần này mình bận lắm , k up dc

ngviethoa

flash cả trăm lần ko thấy đâu.15 lần bõ bền gì bạn.thoải mái đi.nó như cái ÚB ý mà.copy dữ liệu vào thôi chứ có gì to tát đâu

NguyenDuyThanh

Flash thoải mái đi, miễn là backup dữ liệu như danh bạ, tin nhắn, v..v.. là đc.

ngocha2006

Đúng rùi tôi mod dữ liệu 1 tối thử trung bình 15 lần còn chẳng sao nữa là.
Ko sợ chết đâu

ngocha2006

luv_mit

ủa, thế hum trước mình down bản của 5233 là v15 mà, cho mình xin toàn bộ link down bản v11 đi bạn

v15 là đuôi ngôn ngữ,v11 là phiên bản phần mềm =))
Đừng nhầm lẫn nhé.

bobomax

hix, sao mình flash xong lại không vào được ovi store vậy, mọi người giúp tớ với

so13mayman62

Hích hích các bác đừng đùa em nhá em đẫ phải thuê con bẹn ngồi phiên dich cho em bên pnht và làm đúng như hướng dẫn
"put file in c:\resource\apps\ and turn on C2Z patch. After launch Camera"lại còn phải quay lại bản C6 cho N5233 lúc đầu bên đó vì sợ chỉ chạy trên nền đó>>>kết quả vẫn không dc.camera vẫn phải tắt Flash ngay lúc vào.hích hích

NguyenDuyThanh

hix, sao mình flash xong lại không vào được ovi store vậy, mọi người giúp tớ với
Có phải bạn vào thì bị đẩy ra ngoài menu đúng ko?
Bản CFW của bạn đã đc xóa app Ovi Store, bạn có thể kiếm file cài đặt Ovi Store cài đặt lại hoặc xem trong ổ Z, file cài đặt cũng thưởng đc các modder để trong đó.

Hích hích các bác đừng đùa em nhá em đẫ phải thuê con bẹn ngồi phiên dich cho em bên pnht và làm đúng như hướng dẫn
"put file in c:\resource\apps\ and turn on C2Z patch. After launch Camera"lại còn phải quay lại bản C6 cho N5233 lúc đầu bên đó vì sợ chỉ chạy trên nền đó>>>kết quả vẫn không dc.camera vẫn phải tắt Flash ngay lúc vào.hích hích
Bạn dùng ngôn ngữ máy là tiếng Việt thì đổi tên file thành nhdcamsettings.r96 rồi copy vào C:\resource\apps\
Tốt nhất là nên tạo thành 2 file (nhdcamsettings.r01 và nhdcamsettings.r96) để có thể sử dụng camera ngay cả khi máy hoạt động trên ngôn ngữ tiếng tiếng anh hay tiếng việt.
File đính kèm dưới đầy đủ này, copy, bật c2z trong roompatcher là ok.

ngviethoa

vẫn chưa ai có khả năng fix dc v20.đành dùng tạm chờ pnht ra v20 cho mình dùng thôi.VN khó có khả năng fix cam wa

bebivodoi

bạn nào pots nên cho mình xin bản v11 dc k, mình tìm k thấy, có C2Z luôn thì càng tốt, thank