• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Portrait QWERTY for i8910 & 5800... New Touch Keyboard

kienvp

DayHand Input by Mr. Milk - New Touch Keyboard (New Fix 06/11/09)

Giới thiệu :

Một ứng dụng bàn phím ảo rất hay của Trung Quốc với rất nhiều chức năng hay .
Bàn phím này là hay hơn nhiều so với bàn phím ảo của Nokia / Samsung.. . Một khoá đơn có thể có tới 5 ký tự (ký tự bạn nhận được thêm bằng cách khai thác và kéo). Nó có sao chép, cắt, dán, nhà, kết thúc, biểu tượng bảng, từ điển T9 trong chế độ kiểu qwerty.... cho phép bạn nhập nhanh hơn và, như tôi đã nói no' là hoàn toàn tùy biến, cho phép cộng đồng tạo , bố trí ngày càng nhiều (như iPhone và Opera...). Đối với mỗi chế độ (phong cảnh và chân dung) có 7 bàn phím khác nhau (lựa chọn từ một nút): Tiếng Anh kiểu «qwerty, quốc tế kiểu« qwerty, bàn phím abc, chế độ số, chế độ, biểu tượng bảng, từ điển lựa chọn.vv

ưd phát triển để thay thế bàn phím cảm ứng .nhưng rất tiếc nó được phát triển bao gồm ngôn ngữ của Trung Quốc , nó cũng hỗ trợ tiếng Anh và là hoàn toàn tùy chỉnh( chỉ anh hóa khoảng 20%). Vì vậy, chúng tôi đã thay đổi tất cả để thoát khỏi các ký tự Trung Quốc và biến nó thành một tiếng Anh toàn quốc tế bàn phím .

note :mình vừa test xong xài rất good các bạn cài đặt xong chạy pm ở dòng đầu tiên chỗ AknFEP các bạn chon tiếng trung quốc ,kéo sang bên phải 2 dòng trên các bạn có thể chọn skin kiểu iphone ....sau đó thoát ra . vào phần NT và thưởng thức :D .
tiếng trung quốc thì mình mù tịt mình chỉ mò được đến đó thui .các bạn tự khám phá thêm nhé .

note :bản fix ngày 2/11/09 :

r3 Nov 02, 2009
- Fixed problem with international chars not appearing on Chinese firmware
- Added 19caps version
- New localized keyboards: International, Spanish by Genio_Mex, Finnish by zeniitti, PT by eltonada
- New Spanish Dictionary by Genio_Mex, Portuguese Dictionary by Mr. Milk

bản fix r4 ngày 6/11.09 :

có gì mới trong bản fix ? :

- Removed không cần thiết bàn phím quốc tế
- Nhập ẩn và bàn phím tùy chọn
- Áp dụng thống nhất & bố trí cho Quay lại, Sym, Số lần và ẩn phím
- Thay đổi biểu tượng bảng để có thêm ký tự quốc tế

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Để test thử xem nào. Nhìn mấy hình dưới đẹp quá. Giống của opera mini 5/

kienvp

Để test thử xem nào. Nhìn mấy hình dưới đẹp quá. Giống của opera mini 5/
cái này chỉ anh hóa được phần skin bên ngoài còn trong phần cài đặt thì được khoảng 10% .

Kojiro

Super V.I.P
Cái này theo VIP hoden là nó ko hỗ trợ bỏ dấu tiếng Việt đúng ko bạn :)

tadenday

cái này xài good quá bác ah . em tải về xào ngay .phải nói là rất hay và tiện dụng . bọn china bây giờ giỏi thiệt àh nha .:)):D

Ntv_79

có hỗ trợ chứ bác .bác muốn bỏ dấu thì chọn EN .

Tuyệt. Nó thay luôn cái bàn mặc định nhìn đẹp lắm. Nhưng chọn EN là chỗ nào nhỉ! Mình dùng skin của opera nên không có chữ EN. Nhưng đúng là không hỗ trợ bỏ dấu tiếng Việt như: aa->â; as->á. Muốn trở về mặc định thì lại chọn lại AknFEP.

Chỉnh sửa cuối:

kienvp

Tuyệt. Nó thay luôn cái bàn mặc định nhìn đẹp lắm. Nhưng chọn EN là chỗ nào nhỉ! Mình dùng skin của opera nên không có chữ EN. Nhưng đúng là không hỗ trợ bỏ dấu tiếng Việt như: aa->â; as->á. Muốn trở về mặc định thì lại chọn lại AknFEP.
bạn để ý cái hình minh họa mình post trên cùng đó .trong phần giới thiệu có nói đến hỗ trợ quốc tế kiểu qwerty bàn phím abc . mình đang dùng đây bỏ dấu như thường .

Ntv_79

Bạn hướng dẫn cụ thể xem bạn bỏ dấu thế nào với. Mình đang thử mà ko được. Muốn bỏ dấu kiểu telex ấy. Bạn hướng dẫn mình xem muốn đánh chữ Ấ (có dấu sắc thì đánh sao). À tiện thể hỏi luôn. Vì thấy nói là bàn phím ảo vậy làm thế nào để có thể dùng nó như các bàn phím ảo khác. Ví dụ muốn nó hiện trong skyfire chẳng hạn. Vì máy mình toàn ô vuông nên cũng chẳng biết lối nào mà mò cả.

Hoden

Super V.I.P
có hỗ trợ chứ bác .bác muốn bỏ dấu thì chọn EN .

không có dấu tiếng việt mà bạn ,chỉ hiện dấu latinh thôi, â ắ thì làm j có.mình test bản này khá lâu rồi,

tadenday

Cái này theo VIP hoden là nó ko hỗ trợ bỏ dấu tiếng Việt đúng ko bạn :)

không có dấu tiếng việt mà bạn ,chỉ hiện dấu latinh thôi, â ắ thì làm j có.mình test bản này khá lâu rồi,

chắc tại bác ấy hiểu nhầm là bỏ dấu tiếng việt theo bác kjr nói .
cái này cũng có thảo luận lâu bên ipmart rùi hết 30 trang lận đến bản này mới gọi là tạm ổn . anh hóa được 100% thì hay quá . hay là bác hoden việt hóa đi .

Hoden

Super V.I.P
chắc tại bác ấy hiểu nhầm là bỏ dấu tiếng việt theo bác kjr nói .
cái này cũng có thảo luận lâu bên ipmart rùi hết 30 trang lận đến bản này mới gọi là tạm ổn . anh hóa được 100% thì hay quá . hay là bác hoden việt hóa đi .

mình bung nó ra hết mà không thấy ngôn ngữ cửa nó, nó có 2 phiên bản dành cho v3rd nữa mà chờ hoài không thấy ai bên v3rd post nhỉ,

kienvp

mình bung nó ra hết mà không thấy ngôn ngữ cửa nó, nó có 2 phiên bản dành cho v3rd nữa mà chờ hoài không thấy ai bên v3rd post nhỉ,

sao bác không post luôn đi . pm pt bao gồm ngôn ngữ của trung quốc và cũng hỗ trợ ngôn ngữ tiếng anh nhưng chỉ là tùy chỉnh .ko việt hóa được .có việt hóa thì cũng chỉ khoảng 20% là cùng .

Ntv_79

Ah, vừa tìm ra một cai cũng tiện của PM này là vuốt kéo dài một phát để chuyển qua các chế độ bàn phím khác nhau. Rất hay!

ngoanrazor

Well-Known Member
Có anh nào tốt bụng up wa host khác mà down bằng opera đc đó, chứ media fire em pó tay rồi.hjxhjx

pusycat1405

máy E khi bật lên là nó toàn hiện dấu latinh thôi (á à â ã .....)(tức là khi bật lên nó luôn mặc định ở Int)phải bấm vào En thì nó mới ra bàn phím bình thừong! mỗi lần vào toàn phải bấm vậy! pác nào biết chỉnh để ko ra phím có dấu nữa ko?chứ mỗi lần nhắn tin lại phải bấm vào chữ En mất công quá!thankssss

kienvp

máy E khi bật lên là nó toàn hiện dấu latinh thôi (á à â ã .....)(tức là khi bật lên nó luôn mặc định ở Int)phải bấm vào En thì nó mới ra bàn phím bình thừong! mỗi lần vào toàn phải bấm vậy! pác nào biết chỉnh để ko ra phím có dấu nữa ko?chứ mỗi lần nhắn tin lại phải bấm vào chữ En mất công quá!thankssss
bác chạy pm kéo sang dòng thứ 2 ở ô cuối cùng kick vào đó thấy có 3 sự lựa chọn . đánh dấu vào cái cuối cùng .