• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Portrait QWERTY for i8910 & 5800... New Touch Keyboard

Inuyasha1987

Có vẻ bạn hiểu nhầm, thế thì ai chả biết:)):)):)):)) Ý mình là có cách nào chỉnh để khi mở keyboard lên nó đã mặc định là tiếng anh, ko phải ấn nút Int để chuyển nữa :-?:-?:-?

Chịu, mò cái đấy với cái bỏ hiển thị nút bấm trên màn hình từ chiều mà ko tìm ra đc, toàn ô vuông thì luận bằng củ cải chắc :((. Chắc fải có tùy chỉnh nhưng ko hiểu nó là cái nào

takeshima

thế ai biết giải quyết cái nhắn tin trong free-isms không vậy. nhấn send là nó tự thoát chương trình, tin nhắn thì không gởi được. Nếu nhắn tin = chương trình của máy thì gởi được

abcdfe

thế ai biết giải quyết cái nhắn tin trong free-isms không vậy. nhấn send là nó tự thoát chương trình, tin nhắn thì không gởi được. Nếu nhắn tin = chương trình của máy thì gởi được

Đúng là nt bằng Free sms k đi dc tn,hix. cứ bấm xog ko có nút tắt bàn phím rùi gửi thì nó ko chịu đi, cứ nằm trong hộp thư đi ko chịu đi tn.
Còn chọn bàn phím opera thì mở ra mặc định là bàn phím Int, phải bấm nút mới chuyển wa EN, còn chọn bàn phím ảo 5800, thì nó có tiếng EN đó, nhưng mà nhỏ hơn bàn phím opera 1 chút. hix
font ô vuông ko mò dc chán ghê, có bác nào anh hóa dc ko cho dễ xài, phần mềm này hay wa.=D>

titanworm

hic hic , bây jo thì e mới thực sự cần anh hoá , chứ bình thường tiếng a rùi thì k cần việt hoá chi nữa. Mà sao xài bàn phím opera thì mỗi lần gõ xong 1 chữ phải nhấn GO ah , chứ nhấn space bả 1 cái là nó mất đi cái chữ ấy

Inuyasha1987

hic hic , bây jo thì e mới thực sự cần anh hoá , chứ bình thường tiếng a rùi thì k cần việt hoá chi nữa. Mà sao xài bàn phím opera thì mỗi lần gõ xong 1 chữ phải nhấn GO ah , chứ nhấn space bả 1 cái là nó mất đi cái chữ ấy

ko phải đâu bạn, ấn go là xuống dòng đấy, cái này sử dụng 2 lớp nút nên bạn để ý, ví dụ như chữ Q có số 1 mờ mờ nhé, khi bạn ấn thì nó ra chữ q nhưng khi bạn giữ chữ q rồi kéo ra ngoài ô chữ q nó thành số 1. Tương tự ở 1 số bảng đánh chữ khác có đến 5 kí tự chèn chung 1 ô mà bạn kéo về hướng nào nó ra chữ đặt ở hướng đấy nữa cơ

Đã dùng và thấy có 1 số nhận xét như sau :
-Dùng khá thích khi nhắn tin ở bàn phím IP đứng vì nó to hơn cái bàn phím của máy và cũng đẹp hơn
-Có nhiều kí tự lạ mắt khá đẹp
-Hơi khó chịu cái khoản mỗi lần nhắn tin fải chuyển sang tiếng anh mới đánh đc
-Cái này soạn thảo văn bản tiếng anh thì còn ổn ổn chứ đem ra chát chít thì ko ổn 1 tí nào, cứ mỗi lần đánh 1 dòng sent xong lại fải chỉnh lại về bàn fím tiếng anh
-Ko sử dụng đc bàn phím loại này trong X-Plore, chỉnh sửa tên file, tạo thư mục mới
-Bàn phím nằm ngang của cái này thì ko tiện bằng bàn phím nằm ngang có sẵn của máy

KL: Với ai hay chát thì chắc ko nên dùng bàn phím này, chơi 1 thời gian xem thế nào có khi mình cũng quay về bàn phím cũ mất :(, dùng kể ra cũng hơi bất tiện tuy rằng đẹp thật :( :(

tadenday

em thấy hình minh họa có các kí hiêu (#,@ .* .v.v) nhỏ bên cạnh các chữ số . làm thế nào để bấm được các kí hiệu này mà không phải kéo sang bàn phím khác các bác nhỉ ?

kienvp

em thấy hình minh họa có các kí hiêu (#,@ .* .v.v) nhỏ bên cạnh các chữ số . làm thế nào để bấm được các kí hiệu này mà không phải kéo sang bàn phím khác các bác nhỉ ?

cái này cụng dơn giản thôi mà .bạn bấm vào chữ X >@ giữ vào kéo sang bên khoảng 1cm .khi nào nó hiện lên dấu @ thì bạn nhả tay ra .
chú ý nếu kéo mạnh nó sẽ c sang bàn khác`p đó

Inuyasha1987

Đại loại là để sử dụng các kí tự nhỏ thì bạn giữ nút đó rồi kéo ra khỏi phạm vi của nút đó là nó sẽ nhận kí tự nhỏ ở phía dưới

simhoang

sau khoảng 1 tuần sử dụng ( mình dùng suốt ngày luôn) có nhận xét thế này. Ưu điểm của pm này là bàn phím đứng Và có chế độ kéo kéo thì ra chữ nhỏ fía trên rất hay. Nhưng bàn fím ở chế độ nằm ngang thì không tiện và không thể thay thế được bàn phím mặc định của máy. Kể cả bản vừa câp nhật cũng vậy
Tóm lại nếu có pm nào mà khi dựng đứng máy thì hiện bàn phím iphone và khi máy nằm ngang thì hiển thị bàn phím mặc định của máy (cộng thêm chế độ kéo kéo ) thì tuyệt nhất. Mà đó là ý kiến riêng của mình thôi nha! Có gì không fải thì các bạn bỏ wa!
Posted via Mobile Device

suzu_sugus

CkO mỲk hỎi anh em vài kâu với. Thứ nhất, sao nó hiện ra 5 thứ để Install trog đó có cả Chinese Pack. Install xong k hiện ra tiếg trug mà toàn hiện hình vuông thôi. Thứ 2 là khi chán k muốn dùng mình Remove nó nhưng k được, giúp mình với

kienvp

CkO mỲk hỎi anh em vài kâu với. Thứ nhất, sao nó hiện ra 5 thứ để Install trog đó có cả Chinese Pack. Install xong k hiện ra tiếg trug mà toàn hiện hình vuông thôi. Thứ 2 là khi chán k muốn dùng mình Remove nó nhưng k được, giúp mình với
đó là các kiểu skin . bạn không thích dùng cái nào thì bỏ đánh dấu đi . chinese pack thì đừng có bỏ nhé . hiện toàn ô vuông vì nó là tiếng trung .khi nào ko thích dùng nữa thì open nó dòng đầu tiên chọn AknFEP sau đó thoát ra và xóa .thế là xong việc .

galabuon

thich nhất là quay huong nào bàn phím quay theo

@ : xem kỹ thi khá chán, ko có vụ mà dân xài nokia rất thích là thẳng thì phím số, ngang thi qwerty.

Ai biết làm sao mình xài bàn phím số thì mỗi lần gõ chỉ ra ký tự giữa chứ ko ra 3 chử thay phiên nhau?

Chỉnh sửa cuối:

tritran18518

** mới cài , có nhận xét như sau ^^
1. hiện qwerty ở chế độ màn hình đứng khi duyệt web, message, contact.., rất tiện cho ai đàng dùng 5530
2. chạm vào nút space, vuốt ngược lên 1 đoạn dài là chuyển giữa các bàn phím==> rất tiện
3. ở chế độ qwerty ,nhấn vào 1 phím bất kì, kéo sang phải 1 cm là viết kí tự thứ 2 trong phim đó=> hay
4. ở bàn phim t9, 1 phím có 3 kí tự, nhấn vào phím sẽ viết kí tự ở giữa, kéo qua trái là kí tự đầu, qua phải là kí tự cuối ...
5. có thể kéo bàn phím lên xuống
** 1 số câu hỏi:
1. sau khi cài cái bàn phím này, làm sao kích hoạt chế độ predictive text ( đoán chữ khi viết tiếng anh)
2. có phím nóng nào để chuyển từ bàn phím này về bàn phím mặc định mà ko cần phải đi vào phần setting của ứng dụng ko.

Chỉnh sửa cuối:

xsamxungx

cái này cài vào dùng cho lạc việt k được rùi chán nhỉ mổi lần xài phải thoát ra sao