• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

"PPC SERIES" ROM ĐA NGÔN NGỮ

phamthaitl

Bác ơi, lổi không vuốt sang trái hay phải của màn hình Home vẫn chưa tìm ra sao bác..??

mình vuốt ầm ầm.vào CHTEditor.chọn menu>Restore defaults>Apply changes>exit sau đó là vuốt thoải con gà mái.thích gì thì vào đó cài đặt lại.
Bạn PPC BOY cho mình xin cái youtube với.bản COM 8 không có.
cám ơn.

myGenio

cho mình xin ct MultiAndroid boot với tìm mãi ko thấy xin caothanhai mà ko thấy hồi âm,bản rom trước của bác caothanhai có, ct muốn boot rom nào android thẻ nhớ thì boot.

ppcboy

cho mình xin ct MultiAndroid boot với tìm mãi ko thấy xin caothanhai mà ko thấy hồi âm,bản rom trước của bác caothanhai có, ct muốn boot rom nào android thẻ nhớ thì boot.
Của Bác đây

myGenio

big thank for share and great work. mà sao bản update 8/11 lại có 3link tải các ver khác nhau là sao, giải thích chút bác chủ plzzz.

ppcboy

big thank for share and great work. mà sao bản update 8/11 lại có 3link tải các ver khác nhau là sao, giải thích chút bác chủ plzzz.
Bản 28240 là com8, 24635 com5, 23146 com3, tương đương nhau thôi Bác à

nguyenphong

Còn link nào khác ko bác? Mình muốn dow bản Bản 28240 nhưng ko dow bằng link đó được.

phuongsfc

Hi PPCboy!
Bạn có thể chỉ cho tôi cách setting trasnparent background cho softkey CHT 2.0; Phần Appointments và Taskbar hay soft nào có thể làm như vậy được?
Xin cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:

ppcboy

Hi PPCboy!
Bạn có thể chỉ cho tôi cách setting trasnparent background cho softkey CHT 2.0; Phần Appointments và Taskbar hay soft nào có thể làm như vậy được?
Xin cám ơn.

bạn muốn mất hẳn khung hay chỉ làm trong suốt thôi

myGenio

phát triển tiếp nha, hack triệt để hơn các lỗi ko đáng có như font, kết nối mạng...

phuongsfc

bạn muốn mất hẳn khung hay chỉ làm trong suốt thôi

Hi PPCBoy!
Mấy cái thanh Text clock, Apointments, Task thì trong suốt, còn cho CHT v2.0 softkey thì sao cho hết phần nền background đi vì nếu ta dùng thermal màu sáng, phần nền này không tiện.
Thanks

ppcboy

Hi PPCBoy!
Mấy cái thanh Text clock, Apointments, Task thì trong suốt, còn cho CHT v2.0 softkey thì sao cho hết phần nền background đi vì nếu ta dùng thermal màu sáng, phần nền này không tiện.
Thanks
trong suốt Text clock, Apointments, Task bạn giải nén chép vào windows nhé,
http://www.fileserve.com/file/z46QqCH
CHT 2.0 mình để đâu quên rồi, mình tìm lại sẽ gửi bạn sau

myGenio

test thử nha, không biết đã fix dc lỗi chạy AutoInstall chưa ko biết. thank for actived.