• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

"PPC SERIES" ROM ĐA NGÔN NGỮ

mr_tran183

em tải về và up thử. mới nghịch đc 1 lúc thì thấy có hiện tượng là đang dùng thì tự nhiên khóa màn hình. nhiều lúc bị khóa mà ko mở đc. màn hình vừa sáng chưa kịp vuốt để mở khóa thì nó đã tắt rồi. em đã HR và thử cài lại ROM nhưng vẫn bị thế. mấy bản trước thì em dùng bình thường, ko thấy có hiện tượng như trên. mà bác cho em hỏi làm thế nào để đổi cái hình nên trong menu vậy.

Chỉnh sửa cuối:

ppcboy

em tải về và up thử. mới nghịch đc 1 lúc thì thấy có hiện tượng là đang dùng thì tự nhiên khóa màn hình. nhiều lúc bị khóa mà ko mở đc. màn hình vừa sáng chưa kịp vuốt để mở khóa thì nó đã tắt rồi. em đã HR và thử cài lại ROM nhưng vẫn bị thế. mấy bản trước thì em dùng bình thường, ko thấy có hiện tượng như trên. mà bác cho em hỏi làm thế nào để đổi cái hình nên trong menu vậy.
đấy là do mình đã bật cảm biến ánh sáng, màn hình sẽ tự tắt khi che mắt cảm biến, như khi mình nghe điện thoại đấy. như vậy lúc điện thoại ở trong túi sẽ không tự sáng lên.
để đổi hình nền bạn dùng piture & videos chọn một hình khác làm hình nền là được thôi

MrBeOaRT

BẠN CÓ dùng CHT 2.0 ko :-/

myGenio

mình test thì bình thường, chưa có gì nghiêm trọng cả.... vẫn đang theo dõi, comment tiếp.

mr_tran183

đấy là do mình đã bật cảm biến ánh sáng, màn hình sẽ tự tắt khi che mắt cảm biến, như khi mình nghe điện thoại đấy. như vậy lúc điện thoại ở trong túi sẽ không tự sáng lên.
để đổi hình nền bạn dùng piture & videos chọn một hình khác làm hình nền là được thôi

hic hic. em ko biết là do cái cảm biến nên cứ tưởng lỗi gì. theo em thi các bản ROM sau có gì mới lạ thì bác nói qua để anh em biết.
em đổi rồi nhưng chỉ đổi đc home screen và look screen chứ màn hình trong start menu vẫn ko đổi mà

ppcboy

hic hic. em ko biết là do cái cảm biến nên cứ tưởng lỗi gì. theo em thi các bản ROM sau có gì mới lạ thì bác nói qua để anh em biết.
em đổi rồi nhưng chỉ đổi đc home screen và look screen chứ màn hình trong start menu vẫn ko đổi mà
cảm ơn bạn đã góp ý.
bạn đổi hình nền start menu bằng cách này nhé:
chọn file ảnh kích thước 480x800, định dạng ảnh PNG nhé
đổi tên thành stwater_480_800
dùng RescoExplorer chép vào Windows, khởi động lại máy.
chúc bạn thành công!

phuongsfc

Hi @PPCBoy!
Các bản ROM của bạn ấn tượng lắm. Nhưng theo tôi bạn có thể xem lại phần RAM, vì tôi đã dùng ROM của Miri, RAM của họ cao hơn hẳn mà không bị tụt nhanh. phần tự xoay màn hình khi dùng Explore cũng không có tác dụng.

Thanks

ppcboy

Hi @PPCBoy!
Các bản ROM của bạn ấn tượng lắm. Nhưng theo tôi bạn có thể xem lại phần RAM, vì tôi đã dùng ROM của Miri, RAM của họ cao hơn hẳn mà không bị tụt nhanh. phần tự xoay màn hình khi dùng Explore cũng không có tác dụng.

Thanks
cảm ơn ý kiến của bạn
mình chỉnh PP = 32Mb lên Ram sẽ ít hơn so với các Rom khác chỉnh PP nhỏ hơn 32Mb.
Explore không tự xoay mình sẽ chỉnh sửa lại

nguyenphong

Mấy bản rom gần đây của bác khi dùng PimBackup để restore thì toàn bị lỗi phần tin nhắn, nó luôn hiện 1 tin nhắn trắng lên trên cùng. Bác xem có khắc phục được ko ạ? Thanks

alanlee

Mấy bản rom gần đây của bác khi dùng PimBackup để restore thì toàn bị lỗi phần tin nhắn, nó luôn hiện 1 tin nhắn trắng lên trên cùng. Bác xem có khắc phục được ko ạ? Thanks

Có phải là muốn xóa mà cũng xóa không được, đúng không bạn :)

ppcboy

khi bạn backup bạn đang dùng rom nào? mình thử restore không hề bị lỗi. bạn thử backup và restore trên cùng một phiên bản rom xem có còn bị lỗi không, cũng có thể do file backup của bạn bị lỗi.