• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Project iPaper icon modding [cần anh em cùng hợp tác]

Caominh171

Cần người làm mục III vì thực sự mục II mình có thể tự làm hết đc :( làm từ từ mà

Phần III mình có thể convert sang SVG, lấy UID ứng dụng thì tại mới cầm tay cái 5K8 nên cũng chưa cài được app nào cả.

Ai yêu cầu icon app nào thì cứ cung cấp luôn cái UID đi, dễ mà (thông wa JbakTaskman hay SwissManPro...)

Còn add icon vào theme thì mình chưa bik ra sao. Để nghiên cứu thử chắc sẽ được :)

jinsk8r

Phần III mình có thể convert sang SVG, lấy UID ứng dụng thì tại mới cầm tay cái 5K8 nên cũng chưa cài được app nào cả.

Ai yêu cầu icon app nào thì cứ cung cấp luôn cái UID đi, dễ mà (thông wa JbakTaskman hay SwissManPro...)

Còn add icon vào theme thì mình chưa bik ra sao. Để nghiên cứu thử chắc sẽ được :)
Add Icon thì dùng SISContents bung ra sau đó dùng công cụ của nó để add icon SVG vào luôn :p

luuquoctoan

còn mykeylock, Gdesk, Adv.block, rompatch, mcleaner, google map mấy cái đó thường sài.

jinsk8r

làm lẹ đi mấy bạn,lâu quá à
Thì bác cứ nêu tên ứng dụng với UID ra giúp em thì mới lẹ đc chứ :p Ngồi giục ko thì ích gì
còn mykeylock, Gdesk, Adv.block, rompatch, mcleaner, google map mấy cái đó thường sài.
Bạn cho mình xin icon gốc của Mykeylock, Adv.Block, MCleaner được ko? (chụp ảnh màn hình rồi up lên) vì mình chưa biết mặt mũi chúng nó ra sao

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Gdesk

Google Maps (chưa ưng ý kái này lắm :( để mai làm cái khác)

RomPatcher+

Chỉnh sửa cuối:

luuquoctoan

Bạn cho mình xin icon gốc của Mykeylock, Adv.Block, MCleaner được ko? (chụp ảnh màn hình rồi up lên) vì mình chưa biết mặt mũi chúng nó ra sao

ok, bạn cho mình xin phần mềm chụp màn hình đt với, rồi hướng dẫn cách sài nha, mình chụp lên cho bạn hết.
sẵn cho bạn 1số icon của Nokia TouchHD tham khảo để lấy ý tưởng nhé!
link: http://www.mediafire.com/?0dukj0kyzjz

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

ok, bạn cho mình xin phần mềm chụp màn hình đt với, rồi hướng dẫn cách sài nha, mình chụp lên cho bạn hết.
sẵn cho bạn 1số icon của Nokia TouchHD tham khảo để lấy ý tưởng nhé!
link: http://www.mediafire.com/?0dukj0kyzjz
ScreenSnap bạn search bên box Ứng dụng có đó

Bạn cài vào nhấp vào dòng đầu tiên rồi gán nút chụp (vd mình gán nút chụt là nút canh nét (nhấn nhẹ nút chụp ảnh - phím cứng))

Sau đó chọn Hide và bấm nhẹ nút chụp thì nó sẽ chụp màn hình cho bạn
MOd thêm Icon Image Exchange và SmartSetting luôn nha bạn :D
Cho mình xin hình icon gốc nha :p

Chỉnh sửa cuối:

xabama

các bạn cố làm nhanh lên nha,mình đang ghiền bộ icon này
Chúc các bạn sớm thành công.
Xin cám ơn

luuquoctoan

hình nè bạn, cái pm tên kienvp là Slide to Unlock đó, tại mình down của bạn kienvp nên để vậy luôn, không biết đổi :p

Tojido

free unrar, autoinstall, batuninst, phone torch, memcheck cũng thường dùng đấy. icon chắc ôg cũg biết r`
còn mấy cái offscreen có mod được icon khôg nhỉ :-?

luuquoctoan

cái screen snap đó, bạn để tấm hình trắng đen thấy ghê ghê sao đó, đổi cảnh thiên nhiên đi bạn, còn lại đều rất đẹp, cái slide to unlock có hình apple lun, hi.

mucelago

Active Member
Góp ý 1 chút, các dạng icon PNG sẽ khiến theme bị phình ra rất to và nặng, nếu dùng icon dạng SVG sẽ tốt hơn.

jinsk8r

free unrar, autoinstall, batuninst, phone torch, memcheck cũng thường dùng đấy. icon chắc ôg cũg biết r`
còn mấy cái offscreen có mod được icon khôg nhỉ :-?
Offscreen mod được
cái screen snap đó, bạn để tấm hình trắng đen thấy ghê ghê sao đó, đổi cảnh thiên nhiên đi bạn, còn lại đều rất đẹp, cái slide to unlock có hình apple lun, hi.
Cái đó nguyên hình mình lấy ở 1 trang tải icon apple ấy, nên ko sửa đc cái hình phía sau đâu :(
Góp ý 1 chút, các dạng icon PNG sẽ khiến theme bị phình ra rất to và nặng, nếu dùng icon dạng SVG sẽ tốt hơn.
Thì cần người convert hộ qua SVG mà

Caominh171

Thì cần người convert hộ qua SVG mà

Các icon hiện có trong topic mình đã convert sang svg hết rồi. Mới add được mấy icon vào theme. Để tìm pm tương ứng để lấy UID nữa thôi :)

longnight

Các icon hiện có trong topic mình đã convert sang svg hết rồi. Mới add được mấy icon vào theme. Để tìm pm tương ứng để lấy UID nữa thôi :)

Bạn cover PNG sang SVG bằng phần mềm gì vậy,mình dùng Adobe Illustrator CS4 cover mà đưa vào theme nó không hiển thị.mong bạn hưỡng dẫn cho mình,cảm ơn bạn nhiều.