• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM CE OS 5.2.19974 ( Build 19974.1.2.8 PV ) CLEAN & Manilla 2D

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM CE OS 5.2.19974 (Build 19974.1.2.8 PV )

Thông tin về ROM - Information

* Pocket Digiatal Clock by Chia Kit “ Ionized”
* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* ClearTemp 1.0.1 by Vicott Wong
* Oxios Hibernate 1.40 by Oxios.com
* PIMBackup 2.8.0.0 by FdcSoft
* SIM Manager 6.57
* Group SMS
* Network Wizard for PocketPC v1.0 (Build 29982.1.0.1.7)
* Traylaunch

* Thank All of You for Apps

Cảm ơn sự giúp từ Man PhamQuang. ROM DEV Sonblack,DvHa79_ddt, Medkid, TM PhanNhatThanh, ..
Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM
Nên Hard Reset sau khi Up ROM

CLEAN ,các ứng dụng người dùng tự cài thêm

DOWN LOAD HERE: Pass & User : PDAVIET

Chỉnh sửa cuối:

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM CE OS 5.2.19974 M2D (Build 19974.1.2.8 PV )

Thành phần cơ bản như bản Clean
* SIM Manager 6.57
* Group SMS

M2D đang host nên cũng làm một bản, Them nguyên gốc " Return to Basic" :D. Đã bỏ Tab Internet, Mail, Map, nếu mọi người muốn dùng nó thì cài thêm M2DCustomizer_v0.14.166 rồi chọn thêm.., và cần cái thêm Opera, Google map, Your Tube , nhưng có lẽ cũng không cần thêm làm gì, cứ dùng trình duyệt Internet mặc định... cho nó nhẹ nhàng

Chỉnh sửa cuối:

chatokboy

trời ơi! mấy bữa trước ra vô box prophet cha co bản rom nào! thế mà h lại nhiếu thế này ! băn khoăn chả bik up rom nào hết ! huhuhu
cám ơn các Mod lắm lắm! =D>

Lamson

Well-Known Member
trời ơi! mấy bữa trước ra vô box prophet cha co bản rom nào! thế mà h lại nhiếu thế này ! băn khoăn chả bik up rom nào hết ! huhuhu
cám ơn các Mod lắm lắm! =D>

Sao lại "chả có bản ROM nào " là sao ROM Prophet bao giờ cũng đủ xài... Có Sonbalck, PhanNhatThanh, CongNam, HoangAn123 làm...không biết chọn bản nào thì cứ tậu 2 con Prophet mỗi con xài một bản :)):))

Chỉnh sửa cuối:

Microlab071966

Chúc mừng bác Lamson với Build mới và giao diện M2D" Return to Basic",quá đẹp.Mà hình như bác đang du lịch ở Nhật bản mà cũng chịu khó build nhỉ.:D

hoangan123

hi chúc mừng bác Minh dạo này bác cho ra nhiều rom vậy chắc anh em không kịp úp mất :D tha hồ ma tra tấn mobile ^^

MinhTien

Well-Known Member
Cảm ơn Mod Lamson , mình kiếm bản M2D clean mấy hôm nay rùi .

chatokboy

thank Mod LamSon! nhưng build nay` hơi cũ! mog sao Mod típ tục cho ra đời ban rom M2D voi build mới hơn nhá!!! ;;)

hanlamhan1

cám ơn anh lamson , em thấy có 1 lỗi nho nhỏ (bản manilla) khi em vào camera chụp hình khi thoát ra thì hiện ra commanager , nhưng theo em bản này là ổn rồi không màu mè ,đơn giản và hiệu quả _vậy la ok

Lamson

Well-Known Member
thank Mod LamSon! nhưng build nay` hơi cũ! mog sao Mod típ tục cho ra đời ban rom M2D voi build mới hơn nhá!!! ;;)
Nó là từ ROM SHIP mới nhất của dòng HTC-Jade (QVGA) mà. X-:)D

Chỉnh sửa cuối:

Lamson

Well-Known Member
cám ơn anh lamson , em thấy có 1 lỗi nho nhỏ (bản manilla) khi em vào camera chụp hình khi thoát ra thì hiện ra commanager , nhưng theo em bản này là ổn rồi không màu mè ,đơn giản và hiệu quả _vậy la ok

Sau khi thử cả Clean & M2D thấy rằng Clean vẫn hơn :D

chatokboy

con Neo của em sau khi cài bản M2D đã có triệu chứng! đang xài 1 ứng dụng mà típ tục xài 1 ứng dụng khác là ...treo may liền !!! >>>SR (vd: đang nghe nhạc rồi mở thêm phần mềm xem ảnh>>> treo tức khắc!!!) nói thật ra thì xem ảnh vẫn đc nhưng mở nghe nhạc lại thì màn hình đen thui!!! vao` Task Manager tắt vẫn ko đc !!! ai giúp e với:((

qwsxza

bản này dùng rất cool khi vừa up xong ram free lên đến 29M, chạy rất mượt.
Nhưng có một mong muốn nhờ anh LamSon và các bạn khác trên diễn đàn chỉ bảo giúp cho là : Làm thế nào để windows media player của máy vẫn chạy khi mình ấn nút tắt màn hình bên hông máy.
em thấy bản một số bản rom khác làm được điều đó, ví dụ rom 20755 của HoangAn(dang nghe nhạc bằng WM ấn nút nguồn bên sườn vẫn nghe được nhạc, chỉ tắt nhạc khi click vào nút x trên máy). em muốn có tính năng ấy trong bản rom này của pác thì làm như thế nào. (vì em rất kết bản rom này, giao diện đơn giản, ram free nhiều chạy rất tít )

Chỉnh sửa cuối:

scorpion_hmto

hic hic cứu em với các pác ơi,vừa UP ROM này xong thì Reset lại nó kô lên nữa,nó cứ khởi động gần lên thì lại tự khởi động lại,tháo SIM ra thì khởi độg lên đựơc,nhưng cứ lắp SIM vào thì toi...hichic
không biết nó bj tại ROM hay phần cứng..!pác nào biết bệnh của nó bảo em biết cái còn mang đi sửa...thanh các pác trước nhé!:(

nguyenthuanbg_pv

hic hic cứu em với các pác ơi,vừa UP ROM này xong thì Reset lại nó kô lên nữa,nó cứ khởi động gần lên thì lại tự khởi động lại,tháo SIM ra thì khởi độg lên đựơc,nhưng cứ lắp SIM vào thì toi...hichic
không biết nó bj tại ROM hay phần cứng..!pác nào biết bệnh của nó bảo em biết cái còn mang đi sửa...thanh các pác trước nhé!:(
Có lẽ vấn đề là tại simcard thôi :-?. Có thể do tiếp xúc kém nên trong quá trình khởi động HĐH cứ loanh quanh việc đọc thông tin từ thẻ Sim... mà không chuyển sang các tác vụ tiếp theo để kết thúc quá trình khởi động được :(:-/:-?.
Bạn thử bằng thẻ Sim khác xem sao, ta sẽ loại trừ các nguyên nhân.

Chỉnh sửa cuối:

scorpion_hmto

Có lẽ vấn đề là tại simcard thôi :-?. Có thể do tiếp xúc kém nên trong quá trình khởi động HĐH cứ loanh quanh việc đọc thông tin từ thẻ Sim... mà không chuyển sang các tác vụ tiếp theo để kết thúc quá trình khởi động được :(:-/:-?.
Bạn thử bằng thẻ Sim khác xem sao, ta sẽ loại trừ các nguyên nhân.

cảm ơn pác,nhưng mình thay bằng cả 3cái SIM vẫn kô được,chắc là toi Doc Flash roài...pác có biết bệnh gì kô?:(

nguyenthuanbg_pv

cảm ơn pác,nhưng mình thay bằng cả 3cái SIM vẫn kô được,chắc là toi Doc Flash roài...pác có biết bệnh gì kô?:(
Chắc không đế mức ấy đâu (và mong rằng như thế), chip DOC cũng không dễ chết vậy đâu.
Hiện tượng này mình cũng chưa gặp bao giờ :-?. Bạn thử Up lại Rom xem sao, có khi phát sinh lỗi trong quá trình Up Rom. Cũng có thể thử bằng 1 bản Rom khác để loại trừ nguyên nhân do Rom.
Chúc sớm trị dưt "bệnh" cho dế yêu :)

nguyenthuanbg_pv

Prophet ROM CE OS 5.2.19974 M2D (Build 19974.1.2.8 PV )

Thành phần cơ bản như bản Clean
* SIM Manager 6.57
* Group SMS

M2D đang host nên cũng làm một bản, Them nguyên gốc " Return to Basic" :D. Đã bỏ Tab Internet, Mail, Map, nếu mọi người muốn dùng nó thì cài thêm M2DCustomizer_v0.14.166 rồi chọn thêm.., và cần cái thêm Opera, Google map, Your Tube , nhưng có lẽ cũng không cần thêm làm gì, cứ dùng trình duyệt Internet mặc định... cho nó nhẹ nhàng

Phải Up thôi, Clean Rom luôn là "trường phái" mà LamSon ưa chọn :D. Nào tải luôn...
Thank LamSon =D>=D>=D>

qwsxza

bản này dùng rất cool khi vừa up xong ram free lên đến 29M, chạy rất mượt.
Nhưng có một mong muốn nhờ anh LamSon và các bạn khác trên diễn đàn chỉ bảo giúp cho là : Làm thế nào để windows media player của máy vẫn chạy khi mình ấn nút tắt màn hình bên hông máy.
em thấy bản một số bản rom khác làm được điều đó, ví dụ rom 20755 của HoangAn(dang nghe nhạc bằng WM ấn nút nguồn bên sườn vẫn nghe được nhạc, chỉ tắt nhạc khi click vào nút x trên máy). em muốn có tính năng ấy trong bản rom này của pác thì làm như thế nào. (vì em rất kết bản rom này, giao diện đơn giản, ram free nhiều chạy rất tít )

các pác giải bài toán này giúp em đi.