• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM CE OS 5.2.19974 ( Build 19974.1.2.8 PV ) CLEAN & Manilla 2D

chatokboy

sao em thấy bản M2D của Atom sau khi cài đặt tgian báo thức thì clock ở màn hình Today có thêm cây kim màu vàng ! còn bản này sau khi cài đặt tgian bthức
xong >>Today vẫn báo" Alarm Off ":-? ????

nguyenthuanbg_pv

hic hic cứu em với các pác ơi,vừa UP ROM này xong thì Reset lại nó kô lên nữa,nó cứ khởi động gần lên thì lại tự khởi động lại,tháo SIM ra thì khởi độg lên đựơc,nhưng cứ lắp SIM vào thì toi...hichic
không biết nó bj tại ROM hay phần cứng..!pác nào biết bệnh của nó bảo em biết cái còn mang đi sửa...thanh các pác trước nhé!:(
Lỗi này hình như có pác Tiensylao cũng gặp rồi :-? và vẫn chưa tìm ra nguyên nhân và cách khắc phục :|. Như vậy là có hơn một người bị lỗi này :-?. Có pro nào có cách gì không?
=D>=D>=D>

nguyenthuanbg_pv

Đã Up xong bản M2D của Lamson lúc 12h20 hôm nay (Chạy hết 6 min, khởi động lên lại hết 5 min). Giao diện good, chạy mượt mà, chưa thấy lỗi khi nghe nhạc:O. Hoan hô CleanRom.
Cảm ơn Lamson.
=D>=D>=D>

DaddyKK

Tôi up bản Prophet ROM CE OS 5.2.19974 M2D (Build 19974.1.2.8 PV ) được 2-3 ngày nay thấy chạy mượt, hiệu quả chưa thấy lỗi gì. Thanks Mod Lamson.=D>

nguyenthuanbg_pv

Nhưng có vẻ hao pin :-/. Có ai thấy vậy không?
Để test tiếp xem sao, có thể là do mình nghịch nhiều (vì test Rom mới mà :p)
=D>=D>=D>

chatokboy

Đã Up xong bản M2D của Lamson lúc 12h20 hôm nay (Chạy hết 6 min, khởi động lên lại hết 5 min). Giao diện good, chạy mượt mà, chưa thấy lỗi khi nghe nhạc:O. Hoan hô CleanRom.
Cảm ơn Lamson.
=D>=D>=D>

bác làm sao mà ở màn hình Today co cây kim màu vàng(báo giờ ) thế hả bác? chỉ mình với !!! mình cug~ up rom của LamSon mà T_T

nguyenthuanbg_pv

bác làm sao mà ở màn hình Today co cây kim màu vàng(báo giờ ) thế hả bác? chỉ mình với !!! mình cug~ up rom của LamSon mà T_T
:)):)):))
Bạn chỉ cần set Alarm là có cái bạn muốn trông thấy thôi :D. Bạn thử hình dung cái kim để chỉ giờ báo thức ở cái đồng hồ để bàn nhà mình nhé :D, không phải là kim giây đâu :D.
Mà quả thực có thêm cái kim mầu vàng trông đẹp hơn thật.

Chỉnh sửa cuối:

chatokboy

:)):)):))
Bạn chỉ cần set Alarm là có cái bạn muốn trông thấy thôi :D. Bạn thử hình dung cái kim để chỉ giờ báo thức ở cái đồng hồ để bàn nhà mình nhé :D, không phải là kim giây đâu :D.
Mà quả thực có thêm cái kim mầu vàng trông đẹp hơn thật.

sao lạ thế nhỉ??? mình cũng set alarm đóa chứ!!! mà cũng có đc đâu :-/ để mình HR xem sao!!! nếu ko đc thì ..pó hand!!! cho mình hỏi cai rom của bác LamSon sau khi up lên xong co chỉnh sửa ji ko vậy ta? bởi mình canh bác LamSon vua up cái là down liền :p

Lamson

Well-Known Member
sao lạ thế nhỉ??? mình cũng set alarm đóa chứ!!! mà cũng có đc đâu :-/ để mình HR xem sao!!! nếu ko đc thì ..pó hand!!! cho mình hỏi cai rom của bác LamSon sau khi up lên xong co chỉnh sửa ji ko vậy ta? bởi mình canh bác LamSon vua up cái là down liền :p
* Sau khi Up lên không chỉnh sửa gì
* Bạn xem hình trong bài 23 của Nguyễn Thuận có thấy để Alarm = 6:30 AM có cây kim màu vàng đó thôi :-?

chatokboy

ah! thank các bác ! sau 1 h nằm nghiên cứu mình đã phát hiện ra: set alarm cả tuần lễ lun( từ Sunday>> Saturday), đặt tên h báo, >>> Ok ,xuất hiện cây kim màu vàng ngay !!! cái này công nhận mới thiệt đóa!!!:))

nguyenthuanbg_pv

ah! thank các bác ! sau 1 h nằm nghiên cứu mình đã phát hiện ra: set alarm cả tuần lễ lun( từ Sunday>> Saturday), đặt tên h báo, >>> Ok ,xuất hiện cây kim màu vàng ngay !!! cái này công nhận mới thiệt đóa!!!:))
Đúng phân nửa thôi. Bạn chỉ cần set Alarm, và cũng chẳng cần đổi tên mà cứ để mặc định là Alarm 1 thì vẫn có hình... kim vàng giọt lệ mà :D. Quan trọng là: cái alarm nó phải có tác dụng trong vòng 24h tương lai.
VD: bạn đặt báo thức từ thứ 2 >> đến thứ 6 (ngày làm việc trong tuần - working days), thì bạn chỉ nhìn thấy kim vàng trong các ngày từ CN tới thứ 5 hàng tuần. Giả sử hôm nay là thứ 6, bạn sẽ không thấy cây kim đó vì thứ 7 (ngày mai) Alarm sẽ... tạm nghỉ :-?

nguyenthuanbg_pv

Bản Rom này của Lamson mình cảm nhận thấy âm lượng trong khi đàm thoại có vẻ to hơn hẳn. Có phải vậy không hay là do ngẫu nhiên nhỉ (do sóng ĐT, do chất lượng thiết bị đầu cuối, do đối tác... gào lên :)), vv...)?
Có pác nào thấy thế không? :-?

chatokboy

bạn bibo mun thank thì bấm vào chữ thank dưới bài của Mod nha! bạn lam thế coi chừng có ngày!!! ăn thẻ đấy :))

bibobibo81

Mấy bác ơi cho em hỏi sao ROM này không còn chế độ tab nữa, chuyển qua các ứng dụng chậm quá.
Giao diện phone khi gọi chữ dialing đen và nhỏ khó nhận ra quá.

Lamson

Well-Known Member
Chế độ Tab là gì vậy ? Dialpad sao lại màu đen được: Bản Clean dialpad màu xanh lá cây, bản M2D bàn phìm Bule như giới thiệu..mà bạn đã Up & thử chưa vậy?

chatokboy

Mod LamSon ah!!! bác up hộ em cái Advance ConFig... bản ổn định nhất để em cài hỗ trợ bản Rom này đc hem?:D

Lamson

Well-Known Member
Mod LamSon ah!!! bác up hộ em cái Advance ConFig... bản ổn định nhất để em cài hỗ trợ bản Rom này đc hem?:D
Lười tìm quá X-(X-(,Advance Confix 3.2 mới nhất download ở đây http://julien.schapman.free.fr/touchxperience/advanced-configuration-tool.php#http://julien.schapman.free.fr/touchxperience/download.php?product=advanced_configuration_tool&id=1
Tham khảo ở trang chủ...http://julien.schapman.free.fr/touchxperience/advanced-configuration-tool.php#

Lần sau qua box phần mềm nhé

caphechieu1

Bác Lam Sơn ơi.Cho em hỏi M2D là chỉ có trong Rom hay là có phần mềm dạng Cab để cài bên ngoài không ạ?Em dùng Shadow TE 2.0 nhưng muốn có skin của M2D quá.Vì e không thể Up Rom có M2D được.vì cứ Up Rom cò M2D ( của cả bác va Công Nam ) vào là bị lỗi Bluetooth và lỗi không nhận thẻ nhớ sau khi máy tự động Power off:-/.Cám ơn bác nhiều lắm