• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM CE OS 5.2.20721 (Build 20721.1.4.0)PV

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM CE OS 5.2.20721 (Build 20721.1.4.0)PV

Build 20721 được port từ bản ROM của dòng máy SAMSUNG SGH - i908 OMNIA
Clean ROM ứng dụng cơ bản có
* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* ClearTemp 1.0.1 by Vicott Wong
* Oxios Hibernate 1.40 by Oxios.com
* PHM Register Editor 0.70 by Philppe MaJerus
* PIMBackup 2.8.0.0 by FdcSoft
* SIM Manager 6.53
* Group SMS
* M&M Marshall DialPad Skin
thank to all of you

-Marshall Dialpad có thể tìm danh bạ theo chữ cái khi ta bấm vào số 2 chẳng hạn thì tất cả các tên có vần A, B, C,2 sẽ được liệt kê ra ta bấm phím mũi tên lên hay xuống để tìm...Hay khi muốn tìm tên là CHI chẳng hạn ta bâm 244.. sẽ ra các tên có chữ CHI..

Cảm ơn sự giúp từ Man PhamQuang. Mod Sonblack, Medkid,DvHa79_ddt TM PhanNhatThanh..
Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM
Nên Hard Reset sau khi Up ROM

LINK DOWN : USER & PASS : PDAVIET

Chúc mấy ngày nghỉ vui vẻ

Chỉnh sửa cuối:

h2_viethoang

Giao diện quá đẹp. Có 1 lỗi tý xíu về giao diện thôi, đó là cái comm manager đó bác. Khi turn on/off bluetooth hoặc beam thì chữ bị nhòe. tắt com đi vào lại thì hết. Hi hi. Tuy nhiên chẳng ảnh hưởng gì đến chất lượng Rom cả.
------
FIXED _ đã sửa Hoàng down lại

Last edited by a moderator:

longak83

ROM pác đẹp nhắm..thx phát roày up :D mà tớ mún cài HTC home thì cài thế nào vậy pà con,lần trước có cài thủ công 1 lần nhưng nó ko chạy,máy tớ là dopod 818 :(

hoangan123

tháng 8 này lắm rom thiệt ^^ hi vọng tháng 9 cũng nhiều như thế này để vọc ^^

maxwellr

Gr8 rom ! thank u ;)
I posted it to xda-dev. , if you don't mind :)

ps. if any cooker can make it 4 mb pagepool and add the pcm keyboard with the nice layout (that we can add smileys taping and holding on dot [.] ) , it'll be perfect :)

hiennx2k4

Core mới nhưng:
- Mất HTC Home rồi.
- Giao diện Dialpad không bằng bản Glass.
- Update Framework 3.5?
- Advance Configuration 3.1?

h2_viethoang

grate work ,
but, task manager not work :(

Task manager hoạt động bình thường mà bạn. Có điều máy mình Mode SMS không hoạt động. Không bít ai bị vậy k nữa.
---------
Mode SMS FIXED- Đã sửa

Last edited by a moderator:

hungadams

SAO KHI em down về và giải nén thì đc mỗi file nk.nbf là sao vậy pác?

Lamson

Well-Known Member
SAO KHI em down về và giải nén thì đc mỗi file nk.nbf là sao vậy pác?
Bạn lấy tool của các Bản Rom trước thay file nk.nbf mới vào rồi Up bình thường

To Maxwellr
Gr8 rom ! thank u ;)
I posted it to xda-dev. , if you don't mind :)
if any cooker can make it 4 mb pagepool
*Sure! You can do it if you want & Thank you for that :D

Chỉnh sửa cuối:

hungadams

em đang có bản rom tiếng viêt cho dòng Prophet,vậy cứ copy file nk.nbf vào đấy là up đc hả bác,em mới tập up rom lên cũng hơi run,phải hỏi kỹ mong bác giúp cho.

TDHackers

Anh Lam ơi...hix...em down về cài rồi...không giống cái hình a đưa ra cho lắm...Ở Comma Manager có thêm phần 3G nữa...hix...cái này prophet làm gì có...với lại khi có tin nhắn đến thì nhận được, nhưng vô mở lại thì trắng tươi..mặc dù vẫn còn tiêu đề của tin nhắn ở phần messa..hix...trong phần Comma Manager cái nút wifi nhấn vô hoài mà ko ON được...hix...cám ơn anh...thanks...

Lamson

Well-Known Member
Anh Lam ơi...hix...em down về cài rồi...không giống cái hình a đưa ra cho lắm...Ở Comma Manager có thêm phần 3G nữa...hix...cái này prophet làm gì có...với lại khi có tin nhắn đến thì nhận được, nhưng vô mở lại thì trắng tươi..mặc dù vẫn còn tiêu đề của tin nhắn ở phần messa..hix...trong phần Comma Manager cái nút wifi nhấn vô hoài mà ko ON được...hix...cám ơn anh...thanks...
3G là để chờ khi nào Mobile Việt Nam có xài luôn :)):)). Nút Wifie OK bạn à. Đã thay lại CommManager đúng như hình trên rồi. Đã Up lại bản khác rồi. bạn down lại đi.
Tin nhắn đúng là lỗi thật.

Chỉnh sửa cuối:

dioxda2

thanks vẻy much Dear Lamon,=D>=D>=D>

I will have it merged with my " 1d" skin :)

I will post to XDA, please commend.. :)

>:)b-)

Lamson

Well-Known Member
"1d" skin, it's very nice. You can modify the ROM to suit yourseft. Please do it now.
Thank you

Chỉnh sửa cuối:

dioxda2

"1d" skin, it's very nice. You can modify the ROM to suit yourseft. Please do it now.
Thank you

How to solve .....:p

1. multiple file selection?

2. " sent" folder missing in the text message?

Please commend :)