• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM diamond pro v1.3 CE OS 5.2.20758 (Build 20758.1.4.1 H.AN)

hoangan123

Prophet ROM diamond pro v1.3 CE OS 5.2.20758 (Build 20758.1.4.1 H.AN)

ứng dụng cơ bản
tích hợp Manila2D_1.00_1819.2926
Advance configuration V2.02.1.0.0
Pocket rar 3.80 beta 4
Sim manager v 6.57
AudioManager_2.0_1819.2129
Manilla 2D Customizer v0.11.133
icontact 0.81
S2U2 1.22

.................

chân thành cảm ơn tới sự giúp của Man PhamQuang ,Rom dev Sonblack,Mod LamSon. T mod CongNam....

Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM
Nên Hard Reset sau khi Up ROM

Để Manila2D chạy đầy đủ ứng dụng, sau khi Up ROM cần cài các CAB sau:

1.Opera v9.5.
2.GoogleMaps.
3.YouTube.

Các Files cab này các bạn chỉ cần cài vào thẻ nhớ
intall in your storage card

Giải nén file ROM với password: HOANGAN
Uncompress ROM file with password: HOANGAN

Chỉnh sửa cuối:

nguyenthuanbg_pv

Mình có vẻ là người đầu tiên "xông đất" cho Hoangan rồi. Chưa nhìn thấy hình ảnh minh hoạ, chưa thấy link tải ROM cơ mà:D...
Cảm ơn vì một bản ROM mới cho Prophet =D>=D>=D>

lvp496

Nhìn thấy bản Rom phê quá nhưng chưa biết làm sao để Dow được mong bác chỉ zùm hoặc Up trang khác được không bác?

longak83

ROM ngọt,chạy rào rào ^^..có điều cái S2U2 nó bị lỗi là mấy đám mây thời tiết thay thế cho đồng hồ lun,tự nhin có 4 đám mây xếp ngang hàng với nhau...chả pik chỉnh ở đâu nên tắt lun hehe :D thx pác An vì đã cho ra lò 1 bản ROM ngon thế này hyhy

AnhPheCT

Xin chúc mừng dòng "ROM CHO HTC PROPHET" đã có ROM mới rồi nhé!!! Cái Diapad này Pro thật!!! nhỏ đẹp...một số chức năng được cuộn lên!!! trông rất mới!!! Xin chúc mừng!!!!

hanlamhan1

Em thấy bản rom rất đẹp, ram trống nhiều nhưng bị lỗi ở trong com manager bấm vào ringer không chuyển được ,chữ bị nhòe . phần icontact không chỉnh tắt bằng x được , có cách nào dể ứng dụng đang chạy hiện ra ở thanh star được không anh(như bản trước ấy) , nhiều ứng dụng chạy ngầm mà không biết vd như audio manager ,cảm ơn anh nhiều lắm.

hoangan123

ROM ngọt,chạy rào rào ^^..có điều cái S2U2 nó bị lỗi là mấy đám mây thời tiết thay thế cho đồng hồ lun,tự nhin có 4 đám mây xếp ngang hàng với nhau...chả pik chỉnh ở đâu nên tắt lun hehe :D thx pác An vì đã cho ra lò 1 bản ROM ngon thế này hyhy

bạn vào program/tools/s2u2settings chọn skin đồng hồ clock font folder /option 4 là ok mà ^^

hoangan123

Em thấy bản rom rất đẹp, ram trống nhiều nhưng bị lỗi ở trong com manager bấm vào ringer không chuyển được ,chữ bị nhòe . phần icontact không chỉnh tắt bằng x được , có cách nào dể ứng dụng đang chạy hiện ra ở thanh star được không anh(như bản trước ấy) , nhiều ứng dụng chạy ngầm mà không biết vd như audio manager ,cảm ơn anh nhiều lắm.

http://www.mediafire.com/?jkswjs2syun bạn down về và cài ra nhé. mình sợ ko ai dùng nên bỏ nó đi, nó sẽ tắt những ứng dụng chạy ngầm triệt để ^^

http://www.mediafire.com/?uxxmgdlbore còn cái này cho nhưng ai không cần S2u2 muốn bỏ nó đi thì cài vào và remover nó đi như bình thường nhé . ^^

nguyenthuanbg_pv

Mình thích nhất cái hình đồng hồ analog trên Today.
Nhưng giao diện "vuốt vuốt" chắc có lẽ hơi tốn pin nhỉ.:-?

hungfvl

trong phần comm manger sau khi mình bật tắt 1 option nào đó thì sẽ bị nhòe bác An có thể fix luôn đc k?

anhquyetdoan

rom chạy chuẩn lắm hoàng an ạ, cảm ơn nhé, chạy nhanh mượt, âm thanh ko bé như bản trước , thanks nhé

phuonglev

S2U2 hình như không tương thích với TouchFlo 2D thì phải, máy của mình thỉnh thoảng khi bật lên bị tắt ngay lập tức, phải bật lại mới được. Không biết có ai bị không?

hoangan123

S2U2 hình như không tương thích với TouchFlo 2D thì phải, máy của mình thỉnh thoảng khi bật lên bị tắt ngay lập tức, phải bật lại mới được. Không biết có ai bị không?

đúng là S2u2 nó như vậy đấy ,bạn tắt nó hoặc remover nó đi như cái mình cho ở trên đó:|

phuonglev

đúng là S2u2 nó như vậy đấy ,bạn tắt nó hoặc remover nó đi như cái mình cho ở trên đó:|
Thế thì còn nói làm gì nữa, mình đang muốn dùng S2U2 :d, mà sao trên xda-developers không thấy ai nói đến vấn đề này nhỉ. Hình như Rom build từ các Rom cho VGA có vẻ chậm hơn phải không HoangAn